பிரேசிலில் உள்ள போர்டோ அலெக்ரே நகரில் மே 22 ஐ பிட்காயின் பிட்சா தினமாக அங்கீகரிப்பதற்காக ஒரு மசோதா முன்பு நிறைவேற்றப்பட்டது. நகரத்தின் மேயரான செபஸ்டியாவோ மெலோ, ஆகஸ்ட் மாத இறுதியில் சட்டத்தை அங்கீகரித்த பெருமைக்குரியவர்.

PIZZA2.jpg

ஒரு ட்வீட்டர் பயனர் @Akva556 அறிவித்தார் புதன்கிழமை ஒரு பத்திரிகை அறிக்கையைத் தொடர்ந்து செய்தி.

கவுன்சிலர்களான ஜெஸ்ஸி சங்கல்லி மற்றும் அலெக்ஸாண்ட்ரே போபத்ரா ஆகியோர் 2022 ஆம் ஆண்டு உள்ளூர் சமூகத்தால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட பிட்காயின் பிட்சா தின நிகழ்வில் கலந்து கொண்டு மசோதாவை உருவாக்குவதற்கு பொறுப்பேற்றனர். அவர்கள் இருவரும் பிட்காயின் பற்றி விரிவாக விளக்கிய விரிவுரைகளால் ஈர்க்கப்பட்டனர்.

பிட்காயின் பிட்சா தினத்தை அதிகாரப்பூர்வமாக்குவதன் நோக்கம் போர்டோ அலெக்ரே நகரில் தற்போதைய 1.5 மில்லியன் மக்கள்தொகைப் பதிவைக் கொண்ட பரவலாக்கப்பட்ட நிதி கண்டுபிடிப்புகள் பற்றிய விழிப்புணர்வை அதிகரிப்பதாகும் என்று சங்கல்லி கூறினார்.

பிட்காயின் பீட்சா தினம், லாஸ்லோ ஹன்யெக்ஸ் என்ற பெயரில் பிட்காயின் டாக் மன்றத்தின் பயனர் மே 22 அன்று இரண்டு பீட்சாக்களுக்கு 10,000 பிட்காயின்களை வழங்கியபோது உருவானது.

அந்த நாள் கிரிப்டோ ஆர்வலர்களுக்கு ஒரு திருப்புமுனையாகக் கருதப்படுகிறது, ஏனெனில் பிட்காயின் உண்மையில் பணம் செலுத்தும் ஊடகமாகப் பயன்படுத்தப்பட்டது இதுவே முதல் முறை. அந்த நேரத்தில் ஒரு பிட்காயின் மதிப்பு $0.0025 ஆக இருந்தது, பிட்காயின்களில் வழங்கப்பட்ட மதிப்பு மொத்தம் 41 டாலர்கள்.

பிரேசிலில் பிளாக்செயின் தொழில்துறையின் முன்னேற்றம்

முக்கிய பிரேசிலிய வணிகங்கள் படிப்படியாக வாடிக்கையாளர்களைப் பயன்படுத்தத் தொடங்குவதை சாத்தியமாக்குகின்றன கிரிப்டோகரன்சிகள் பிரேசிலில் கிரிப்டோ வேகமாகப் பிரபலமடைந்து வருவதால், அவர்களின் சொத்துகளைப் பல்வகைப்படுத்தவும், பணவீக்கத்திலிருந்து பாதுகாக்கவும், பரிவர்த்தனை செலவுகளைக் குறைக்கவும் விரைவாகவும் எளிதாகவும்.

ஆகஸ்டில், பிரேசிலிய வங்கி BTG பாக்ச்சுவல் தொடங்கப்பட்டது கிரிப்டோ வர்த்தகத்திற்கான அதன் சொந்த தளமான ‘மைண்ட்’ பொதுமக்களுக்கு கிடைத்தது.

ஆம்பர் குரூப், ஒரு கிரிப்டோ-நிதி தொடக்க நிறுவனமும் கூட அறிவித்தார் WhaleFin என்ற சில்லறை வர்த்தக தளத்தின் மூலம் பிரேசிலில் அதன் சில்லறை வர்த்தக நடவடிக்கைகளை விரிவுபடுத்துவதற்கான அதன் நோக்கம்.

உலகின் மிகப்பெரிய ரீடெய்ல் எலக்ட்ரானிக் பேமென்ட்ஸ் நெட்வொர்க், விசா இன்க்., வேலை செய்யத் தொடங்கியுள்ளது ஒருங்கிணைக்கிறது பிரேசிலில் பாரம்பரிய வங்கி அமைப்புகளுடன் பிட்காயின் சேவைகள். அவ்வாறு செய்வதன் மூலம், கிரிப்டோவிற்கும் தற்போதைய பாரம்பரிய நிதி முறைக்கும் இடையே உள்ள இடைவெளியை மூட விசா நம்புகிறது.

பட ஆதாரம்: ஷட்டர்ஸ்டாக்

Source link