கி யங் ஜு, கிரிப்டோ பகுப்பாய்வு தளமான கிரிப்டோகுவாண்டின் தலைமை நிர்வாகி வியாழக்கிழமை தகவல் சீன அரசாங்கம் ஒரு கிரிப்டோ திமிங்கலம் என்று அவரது ட்வீட் மூலம் அவரைப் பின்பற்றுபவர்கள்.

கி முன்னோக்கிச் சென்று, 2019 ஆம் ஆண்டில் பிளஸ்டோகன் ஊழலில் இருந்து 194k BTC ஐ சீன அதிகாரிகள் கைப்பற்றினர் மற்றும் அதன் தேசிய கருவூலத்தில் $6 பில்லியன் மதிப்புள்ள டிஜிட்டல் சொத்துக்களை வைத்துள்ளனர் என்று விளக்கினார். மைக்ரோஸ்ட்ராட்டஜியின் 130,000 பிட்காயின் ஸ்டேக்கை விட சீனாவின் பிட்காயின் ஹோல்டிங்ஸ் (194,000 பிடிசிக்கள்) அதிகம் என்று அவரது பகுப்பாய்வு காட்டுகிறது.

அவரது மதிப்பீடு உண்மையாக இருந்தால், சீன அரசாங்கம் மிகப்பெரிய BTC திமிங்கலங்களில் ஒன்றாகும். ஆனால் முக்கியமான கேள்வி என்னவெனில், கிரிப்டோ எதிர்ப்பு என அறியப்பட்ட சீனா ஏன் இத்தகைய கிரிப்டோ சொத்துக்களை வைத்திருக்கும்? பதில் தெளிவாக உள்ளது, ஏனெனில் அத்தகைய நாணயங்களை பெரிய அளவில் வைத்திருப்பது சந்தையை முன்னிலைப்படுத்தி பணம் சம்பாதிப்பதற்கான அந்நியச் செலாவணியை அவர்களுக்கு அளிக்கும் – இந்த உலகில் எல்லோரும் பணம் சம்பாதிக்க விரும்புகிறார்கள்.

CryptoQuant CEO கருத்து தெரிவித்தார்: சீன அரசாங்கம் “BTC ஐ வைத்திருக்கலாம், ஏனெனில் அது ஒரு போர்ட்ஃபோலியோவை வேறுபடுத்தி, அவர்களுக்கு கிரிப்டோ சந்தைகளின் கட்டுப்பாட்டைக் கொடுக்க முடியும்.”

நவம்பர் 2020 இல், சீன அதிகாரிகள் கைது பிளஸ்டோக்கன் கிரிப்டோகரன்சி மோசடியில் ஈடுபட்டதாக 109 நபர்கள் சந்தேகிக்கின்றனர். பொன்சி திட்டத்தின் மீதான காவல்துறையின் அடக்குமுறையின் விளைவாக பில்லியன் கணக்கான டாலர்கள் மதிப்புள்ள கிரிப்டோகரன்சிகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன.

தென் கொரியாவை தளமாகக் கொண்ட PlusToken கிரிப்டோவில் ஆர்வமுள்ள வர்த்தகர்களுக்கு அதிக மகசூல் முதலீட்டு வாய்ப்பாக சந்தைப்படுத்தப்பட்டது. முதலீட்டு வாகனம் முக்கியமாக சீனா மற்றும் தென் கொரியாவை தளமாகக் கொண்ட முதலீட்டாளர்களுக்கு மாதாந்திர வருமானத்தில் 9% முதல் 18% வரை உறுதியளித்தது.

சீன நீதிமன்ற ஆவணம் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளது 194,775 BTC, 833,083 ETH, 487 மில்லியன் XRP, 79,581 BCH, 1.4 மில்லியன் LTC, 27.6 மில்லியன் EOS, 74,167 DASH, 6 பில்லியன் DOGE மற்றும் 213,724 USDT ஆகியவை சட்டத்தால் பறிமுதல் செய்யப்பட்டவை. அந்த நேரத்தில், டிஜிட்டல் சொத்துக்களின் மதிப்பு கிட்டத்தட்ட $4 பில்லியன் என்று அறிக்கை கூறுகிறது.

நீதிமன்றத்தின் அறிக்கையின்படி, கைப்பற்றப்பட்ட டிஜிட்டல் சொத்துகளின் வருமானம் தேசிய கருவூலத்திற்கு பறிமுதல் செய்யப்பட்டது, ஆனால் சீன அதிகாரிகள் கிரிப்டோகரன்சிகளை அப்புறப்படுத்தினார்களா அல்லது அவற்றை ஃபியட் நாணயத்திற்கு விற்றார்களா என்பது மீண்டும் தெளிவாகத் தெரியவில்லை.

சீனாவைத் தவிர, அமெரிக்காவும் அதன் கிரிப்டோ வலிப்புத்தாக்கங்கள் மூலம் மற்றொரு சிறந்த பிட்காயின் திமிங்கலமாகும், எடுத்துக்காட்டாக, பிரபலமற்றவற்றிலிருந்து பட்டு வழி டார்கெனெட் சந்தை மற்றும் பிற பறிமுதல்கள். படி ஊடக அறிக்கை, அமெரிக்க அரசாங்கம் முழு பிட்காயின் விநியோகத்தில் 1% வைத்திருக்கிறது. அரசாங்கம் பொதுவாக கைப்பற்றப்பட்ட பிட்காயின்களை ஏலம் எடுத்தாலும், அது இன்னும் $4.08 பில்லியன் மதிப்புள்ள கிரிப்டோவை வைத்திருக்கிறது.

பிற அரசாங்கங்களும் பெரிய அளவிலான பிட்காயின்களை வைத்திருப்பவர்களாக அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன. உதாரணமாக, உக்ரைன் வைத்திருக்கிறது நன்கொடைகள் மூலம் பிட்காயின்களில் $2.01 பில்லியன். பல்கேரிய அரசாங்கம் கிரிப்டோகரன்சியின் பெரிய பகுதிகளை வைத்திருக்கிறது. எல் சால்வடார் கூட வைத்திருக்கிறது அதன் தற்போதைய அரசாங்க முயற்சியின் மூலம் அதிக அளவு பிட்காயின்கள்.

பட ஆதாரம்: ஷட்டர்ஸ்டாக்

Source link