தி நிஃப்டி அதானி குழுமப் பங்குகளின் கூர்மையான எழுச்சிக்கு மத்தியில் வெள்ளிக்கிழமை காலை PSU வங்கி குறியீடு 3.56 சதவீதம் உயர்ந்து ரூ.3,900.70 ஆக இருந்தது. ஸ்டேட் பாங்க் ஆஃப் இந்தியா (எஸ்பிஐ), பாங்க் ஆப் பரோடா, பஞ்சாப் & சிந்து வங்கி, யூனியன் பாங்க் ஆஃப் இந்தியா, யூகோ வங்கி, பாங்க் ஆஃப் இந்தியா, பாங்க் ஆஃப் மகாராஷ்டிரா மற்றும் இந்தியன் ஓவர்சீஸ் வங்கி போன்ற பொதுத்துறை வங்கிகள் 4 சதவீதம் முதல் 7 வரை உயர்ந்துள்ளன. சதவீதம்

மார்ச் 2 அன்று, அதானி குழுமத்தின் விளம்பரதாரர்கள் அதன் நான்கு பட்டியலிடப்பட்ட நிறுவனங்களில் ரூ.15,446 கோடி மதிப்புள்ள பங்குகளை அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட உலகளாவிய பங்கு முதலீட்டு பூட்டிக் நிறுவனமான GQG பார்ட்னர்ஸுக்கு விற்றனர்.

அதானி எண்டர்பிரைசஸ் ரூ.5,460 கோடி, அதானி போர்ட்ஸ் & எஸ்இஇசட் ரூ.5,282 கோடி, அதானி கிரீன் எனர்ஜி ரூ.2,806 கோடி மற்றும் மின்சார விநியோகஸ்தர் அதானி டிரான்ஸ்மிஷன் ரூ.1,898 கோடி மதிப்புள்ள பங்குகளை விற்றுள்ளன.

வருமானம் கடனைத் திரும்பப் பெறவும் மற்ற நோக்கங்களுக்காகவும் பயன்படுத்தப்படும். அதிக கடன் அளவு வர்த்தகர்கள் மற்றும் முதலீட்டாளர்களுக்கு ஒரு முக்கிய கவலையாக உள்ளது மற்றும் அமெரிக்க குறுகிய விற்பனையாளரான ஹிண்டன்பர்க் ரிசர்ச்சால் கொடியிடப்பட்டது, இது ஒரு அறிக்கையில் குழுவின் பங்கு கையாளுதல் மற்றும் பிற தவறுகளை குற்றம் சாட்டியது, குழு நிறுவனங்களின் பங்குகளில் ஒரு தோல்வியைத் தூண்டியது.

அதானி குழுமத்தின் வெளிப்பாடு குறித்த கவலைகளால் வங்கிகளின் பங்குகள் பாதிக்கப்பட்டன. சில வங்கிகள் பங்கு மதிப்பு சரிந்ததால் கூடுதல் உறுதிமொழிக்கு அழைக்க வேண்டியிருந்தது.

டிரேடிங்கோவின் நிறுவனர் பார்த் நியாதி கூறியதாவது: “நீண்ட கால சரிவுக்குப் பிறகு, சந்தை தற்போது பேங்க்நிஃப்டியின் தலைமையில் குறிப்பிடத்தக்க மீட்சியை சந்தித்து வருகிறது. அதானி வழக்கில் உலகளாவிய சந்தையின் மீட்சி மற்றும் நிவாரணத்தின் விளைவாக சந்தையின் மனநிலை மாறியுள்ளது. இந்தியா VIX ஆனது பல மாதக் குறைந்த விலைக்கு அருகில் இருந்தது, எனவே, சந்தையில் மிக அதிகமாக விற்கப்பட்ட நிலை இருந்தபோதிலும், எந்த பீதியும் இல்லை. சந்தை ஒரு தளத்தை நிறுவியுள்ளது மற்றும் உயரத் தயாராக உள்ளது என்பதற்கான அறிகுறிகள் உள்ளன, ஆனால் அமெரிக்க பத்திர ஈவு சமிக்ஞைகள் முக்கியமானதாக இருக்கும்.”

முதலீட்டாளர்கள் என்ன செய்ய வேண்டும்?

Nyati கூறினார்: “தொழில்நுட்ப ரீதியாக, 20-DMA 17700 என்பது நிஃப்டிக்கு ஒரு முக்கிய தடையாக இருக்கும்; இதற்கு மேல், சந்தையில் எந்த அர்த்தமுள்ள பலத்தையும் எதிர்பார்க்கலாம்.”

“PSU வங்கித் துறை மற்றும் அனைத்து PSU பங்குகளும் வலுவானவை என்று நாங்கள் கருதுகிறோம். PSU வங்கிகள் தொடர்ந்து சிறப்பாக செயல்படும், ஏனெனில் அவை அடிப்படையில் மிகவும் ஆரோக்கியமான நிலையில் உள்ளன மற்றும் முன்கணிப்பு இன்னும் நேர்மறையானது. நிஃப்டி பிஎஸ்இ குறியீட்டைப் பொறுத்தவரை, இது பல ஆண்டுகால பிரேக்அவுட்டுக்கு தயாராக உள்ளது, அது நடந்தால், அடுத்த சில மாதங்களில் PSU துறையில் குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றத்தை நாம் எதிர்பார்க்கலாம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பெரும்பாலான வங்கிகள் (குறிப்பாக PSBகள்) அதானி குழுமத்தைச் சுற்றியுள்ள வெளிப்பாடு-கவலைகளின் விளைவாக ஒரு நல்ல திருத்தத்தைக் கண்டன; எம்கே குளோபல் ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸ் ஆய்வாளர்கள், தற்போதைக்கு இயல்புநிலையின் நிகழ்தகவு கணிசமாக குறைவாக இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கிறார்கள்.

சிறந்த வளர்ச்சி/மார்ஜின்கள் மற்றும் குறைந்து வரும் கடன் இழப்பு வழங்கல் (எல்எல்பி) ஆகியவற்றின் பின்னணியில் வங்கிகள் வலுவான வருவாய் வேகத்தைக் கண்டு வருகின்றன, இது வலுவான ஒதுக்கீடுகள்/மூலதன இடையகத்துடன் இணைந்து கூடுதல் வசதியை அளிக்கிறது. எனவே, சில அடிப்படை வலுவான வங்கிப் பங்குகளில் சமீபத்திய திருத்தம் ஒரு நல்ல மறு நுழைவுப் புள்ளியை வழங்குகிறது என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். PSB களுக்குள், BOB, SBI மற்றும் இந்தியன் வங்கியை நாங்கள் விரும்புகிறோம், ஆரோக்கியமான வருவாய் விகிதங்கள், மூலதன இடையகம் மற்றும் நியாயமான மதிப்பீடுகளை வழங்கும் திறனைக் கருத்தில் கொண்டு, தரகு நிறுவனம் அதன் பிப்ரவரி அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

மறுப்பு:பொறுப்புத் துறப்பு: இந்த News18.com அறிக்கையில் உள்ள நிபுணர்களின் பார்வைகள் மற்றும் முதலீட்டு உதவிக்குறிப்புகள் அவர்களது சொந்தமே தவிர, இணையதளம் அல்லது அதன் நிர்வாகத்தினுடையது அல்ல. எந்தவொரு முதலீட்டு முடிவுகளை எடுப்பதற்கு முன், பயனர்கள் சான்றளிக்கப்பட்ட நிபுணர்களுடன் சரிபார்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link