படங்கள்: எகிப்தின் கிசாவின் கிரேட் பிரமிடில் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட மறைக்கப்பட்ட நடைபாதை

கிரேட் பிரமிட் கிமு 2560 இல் ஒரு நினைவுச்சின்ன கல்லறையாக கட்டப்பட்டது

கெய்ரோ:

4,500 ஆண்டுகள் பழமையான கிசாவின் பெரிய பிரமிட்டின் பிரதான நுழைவாயிலுக்கு அருகில் ஒன்பது மீட்டர் (30 அடி) நீளமுள்ள ஒரு மறைக்கப்பட்ட நடைபாதை கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது, மேலும் இது மேலும் கண்டுபிடிப்புகளுக்கு வழிவகுக்கும் என்று எகிப்திய தொல்பொருட்கள் அதிகாரிகள் வியாழக்கிழமை தெரிவித்தனர்.

2015 ஆம் ஆண்டு முதல் அகச்சிவப்பு தெர்மோகிராபி, 3டி சிமுலேஷன்கள் மற்றும் காஸ்மிக்-ரே இமேஜிங் உள்ளிட்ட ஆக்கிரமிப்பு அல்லாத தொழில்நுட்பத்தை பயன்படுத்தி வரும் ஸ்கேன் பிரமிடுகள் திட்டத்தின் கீழ், பண்டைய உலகின் ஏழு அதிசயங்களில் கடைசியாக உள்ள பிரமிடு கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. கட்டமைப்பு.

e283fhao

வியாழன் அன்று நேச்சர் இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு கட்டுரை, இந்த கண்டுபிடிப்பு பிரமிட்டின் கட்டுமானம் மற்றும் தாழ்வாரத்தின் முன் அமர்ந்திருக்கும் ஒரு கேபிள் சுண்ணாம்பு கட்டமைப்பின் நோக்கம் பற்றிய அறிவுக்கு பங்களிக்கும் என்று கூறியது.

கிரேட் பிரமிட் 2560 BC இல் பாரோ குஃபு அல்லது சேப்ஸ் ஆட்சியின் போது ஒரு நினைவுச்சின்ன கல்லறையாக கட்டப்பட்டது. 146 மீட்டர் (479 அடி) உயரத்தில் கட்டப்பட்ட இது, தற்போது 139 மீட்டர் உயரத்தில் உள்ளது மற்றும் 1889 இல் பாரிஸில் உள்ள ஈபிள் கோபுரம் வரை மனிதர்களால் உருவாக்கப்பட்ட மிக உயரமான அமைப்பாகும்.

769it6j8

ஏறக்குறைய ஏழு மீட்டர் தொலைவில் சுற்றுலாப் பயணிகள் பயன்படுத்தும் பிரதான நுழைவாயிலைச் சுற்றியோ அல்லது இன்னும் கண்டுபிடிக்கப்படாத அறை அல்லது இடத்தைச் சுற்றியோ பிரமிட்டின் எடையை மறுபகிர்வு செய்வதற்காகவே இந்த முடிக்கப்படாத நடைபாதை உருவாக்கப்பட்டது என எகிப்தின் பழங்காலப் பொருள்களின் உச்ச கவுன்சிலின் தலைவர் முஸ்தபா வசிரி தெரிவித்தார்.

“நாங்கள் எங்கள் ஸ்கேனிங்கைத் தொடரப் போகிறோம், அதனால் நாங்கள் என்ன செய்ய முடியும் என்பதைப் பார்ப்போம் … அதன் கீழே அல்லது இந்த நடைபாதையின் முடிவில் நாம் என்ன கண்டுபிடிக்க முடியும் என்பதைக் கண்டுபிடிப்போம்,” என்று அவர் முன்னால் ஒரு செய்தியாளர் சந்திப்பிற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். பிரமிட்டின்.

4quvqdro

பிரமிட்டின் மற்றொரு பகுதியில் உள்ள மன்னரின் புதைகுழியின் மேல் ஐந்து அறைகள் பாரிய கட்டமைப்பின் எடையை மறுபகிர்வு செய்வதற்காக கட்டப்பட்டதாக கருதப்படுகிறது. பார்வோனுக்கு ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட அடக்கம் அறைகள் இருந்திருக்கலாம், வஜிரி மேலும் கூறினார்.

319s2ug8

விஞ்ஞானிகள் காஸ்மிக்-ரே மியூன் ரேடியோகிராஃபி மூலம் நடைபாதையைக் கண்டறிந்தனர், அதன் படங்களை மீட்டெடுப்பதற்கு முன், ஜப்பானில் இருந்து 6 மிமீ தடிமன் கொண்ட எண்டோஸ்கோப்பை பிரமிட்டின் கற்களில் உள்ள ஒரு சிறிய மூட்டு வழியாக உணவளித்தனர்.

2017 ஆம் ஆண்டில், ஸ்கேன் பிரமிடுகள் ஆராய்ச்சியாளர்கள் கிரேட் பிரமிடுக்குள் குறைந்தது 30 மீட்டர் நீளமுள்ள வெற்றிடத்தைக் கண்டுபிடித்ததாக அறிவித்தனர், இது 19 ஆம் நூற்றாண்டிலிருந்து கண்டுபிடிக்கப்பட்ட முதல் பெரிய உள் அமைப்பாகும்.

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது.)

அன்றைய சிறப்பு வீடியோ

இது நடந்தது: பாப்பராசிக்காக ஜெயா பச்சன் சிரித்தார் – “தேகா, கிட்னா ஸ்மைல் கர் ரஹி ஹூன்”Source link