கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 03, 2023, 23:35 IST

காங்கிரஸ் தனது வீரர்களை 'அவமதிப்பதாக' குற்றம் சாட்டிய அவர், முன்னாள் முதல்வர் பிஎஸ் எடியூரப்பாவை பிரதமர் நரேந்திர மோடி பாராட்டிய விதம் என்றார்.  (புகைப்படம்: PTI)

காங்கிரஸ் தனது வீரர்களை ‘அவமதிப்பதாக’ குற்றம் சாட்டிய அவர், முன்னாள் முதல்வர் பிஎஸ் எடியூரப்பாவை பிரதமர் நரேந்திர மோடி பாராட்டிய விதம் என்றார். (புகைப்படம்: PTI)

பெங்களுருவுக்கு அருகிலுள்ள பிதார் மற்றும் தேவனஹள்ளி ஆகிய மாவட்டத் தலைமையகமான நகரங்களில் மே மாதத்திற்குள் தேர்தல் நடைபெறவுள்ள நிலையில், பாஜகவின் “விஜய் சங்கல்ப யாத்ரா”வின் ஒரு பகுதியாக ஷா இரண்டு பொதுக் கூட்டங்களில் உரையாற்றினார்.

மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா வெள்ளிக்கிழமை, காங்கிரஸ் மற்றும் ஜேடி(எஸ்) கட்சிகளை ‘பரம்பரை கட்சிகள்’ என்று பெயரிட்டு, ஊழலில் முதலிடத்தில் உள்ளவர்கள் மற்றும் அவர்களின் குடும்ப நலன்களை முதலிடம் வகிக்கிறது, ஏனெனில் அவர் தேர்தலில் பாஜகவின் பிரச்சாரத்தை முடுக்கிவிட்டார். -கண்டிக்கப்பட்ட கர்நாடகா.

காங்கிரஸ் தனது வீரர்களை ‘அவமதிப்பதாக’ குற்றம் சாட்டிய அவர், பிரதமர் வழி கூறினார் நரேந்திர மோடி முன்னாள் முதல்வர் பிஎஸ் எடியூரப்பாவின் பிறந்தநாளை முன்னிட்டு அவருக்கு வாழ்த்து தெரிவிக்கப்பட்டது, இதுபோன்ற தலைவர்களை எப்படி நடத்த வேண்டும் என்பதை அனைத்து அரசியல் கட்சிகளும் கற்றுக்கொள்ள வேண்டும்.

பெங்களுருவுக்கு அருகிலுள்ள பிதார் மற்றும் தேவனஹள்ளி ஆகிய மாவட்டத் தலைமையகமான நகரங்களில் மே மாதத்திற்குள் தேர்தல் நடைபெறவுள்ள நிலையில், பாஜகவின் “விஜய் சங்கல்ப யாத்திரையின்” ஒரு பகுதியாக ஷா இரண்டு பொதுக் கூட்டங்களில் உரையாற்றினார்.

“எப்டிஐக்கு ஆதரவான பாஜகவுக்கு வாக்களிக்க வேண்டுமா அல்லது ஊழலில் முதலிடத்தில் இருக்கும் காங்கிரஸ் மற்றும் ஜேடி(எஸ்) கட்சிக்கு வாக்களிக்க வேண்டுமா என்பதை நீங்கள் முடிவு செய்ய வேண்டும்” என்று அவர் கூறினார். அல்லது காங்கிரஸ் மற்றும் JD(S) தங்கள் குடும்ப நலனை நம்பர் 1 இடத்தில் வைத்திருக்கின்றனவா?” அவர் கேட்டார்.

ஸ்டார்ட்அப்கள் மற்றும் யூனிகார்ன்களில் கர்நாடகாவை முதலிடத்தில் வைத்திருக்கும் பாஜகவுக்கு வாக்களிப்பீர்களா அல்லது “தங்கள் குடும்பத்தில் உள்ள ஒவ்வொருவருக்கும் டிக்கெட் கொடுக்கும்” ஜேடி(எஸ்) க்கு வாக்களிப்பீர்களா என்றும் அமைச்சர் மக்களைக் கேட்டார்.

பாப்புலர் ஃப்ரண்ட் ஆஃப் இந்தியாவையும் அதன் கூட்டணி அமைப்புகளையும் தடை செய்த பாஜகவுக்கு மக்கள் வாக்களிப்பார்களா அல்லது “வாக்கு வங்கி அரசியலுக்காக பயங்கரவாதிகளை ஆதரிக்கத் தயாராக இருக்கும்” காங்கிரஸுக்கு மக்கள் வாக்களிப்பார்களா என்பதையும் அறிய ஷா முயன்றார்.

“தங்கள் குடும்பங்களுக்கு முன்னுரிமை கொடுக்கும் கட்சிகளால் கர்நாடகாவுக்கு நல்லது செய்ய முடியாது. கர்நாடகாவில் உள்ள ஏழை மக்களின் நலனைப் பற்றி சிந்திக்க அவர்களால் குடும்ப ஆர்வத்திற்கு மேல் உயர முடியாது,” என்று அவர் கூறினார்.

பிரதமர் மோடி தலைமையிலான பாஜக மட்டுமே ஏழை மக்கள் மீது அக்கறை கொண்டுள்ளது என்று அமைச்சர் கூறினார்.

மேலும், “ஜேடி(எஸ்) கட்சிக்கு அளிக்கப்படும் ஒவ்வொரு வாக்கும் இறுதியில் காங்கிரசுக்குத்தான் செல்லும்” என்றும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

“நீங்கள் JD(S) க்கு வாக்களித்து 25 முதல் 30 இடங்களைப் பெற்றால், அவர்கள் காங்கிரஸுக்குச் சென்று, கர்நாடகாவில் நம்பர் ஒன் ஊழல் காங்கிரஸின் ஆட்சி வருகிறது” என்று அவர் மக்களிடம் வேண்டுகோள் விடுத்தார்.

நிஜலிங்கப்பாவாக இருந்தாலும் சரி, முன்னாள் முதல்வர் வீரேந்திர பாட்டீலாக இருந்தாலும் சரி, காங்கிரஸ் எப்போதும் அதன் தலைவர்களை அவமதிப்பதாக ஷா கூறினார்.

கட்சி வீரர்களை கண்ணியமாக நடத்துவது பாஜகவுக்கு மட்டுமே தெரியும் என்று கூறினார்.

“பிரதமர் மோடி சமீபத்தில் கர்நாடகாவில் இருந்தார், எடியூரப்பாவை மக்கள் முன்னிலையில் அவர் பாராட்டிய விதம் அனைத்து அரசியல் கட்சிகளும் கற்றுக்கொள்ள வேண்டிய ஒன்று. அவர்கள் தங்கள் முதியவர்கள், தலைவர்கள் மற்றும் பிரபலமான தலைவர்களை எப்படி மதிக்க வேண்டும் என்பதை கற்றுக் கொள்ள வேண்டும்,” என்று ஷா கூறினார்.

காங்கிரஸ் மற்றும் ஆம் ஆத்மி கட்சியை (ஆம் ஆத்மி) தாக்கிய அமைச்சர், “ராகுல் காந்தி தலைமையில் காங்கிரஸுக்கு என்ன நேர்ந்தது? மோடி தேரி கப்ர் குதேகி என்று கோஷங்களை எழுப்பினர். ஆம் ஆத்மி கட்சியும் ‘மோடி மர் ஜா’ (மோடி இறக்கட்டும்) என்று கூக்குரலிடுகிறது.” பிரதமருக்கு மக்களின் ஆசீர்வாதம் இருப்பதால் இதுபோன்ற “கோஷங்கள்” உதவாது என்று ஷா கூறினார்.

சேறு பூசும் நடவடிக்கையில் தாமரை (பாஜகவின் கட்சி சின்னம்) மேலும் மலரும்,” என்றார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link