'கேப்டன் மோடி'யின் கீழ் அரசு எவ்வாறு செயல்படுகிறது என்பதை எஸ் ஜெய்சங்கர் விளக்குகிறார்

எஸ் ஜெய்சங்கர் இந்தியா பிரிட்டனை விட பெரிய பொருளாதாரமாக மாறுவது மற்றும் கிரிக்கெட்டில் ஆதிக்கம் செலுத்துவது குறித்தும் விவாதித்தார்.

வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் எஸ் ஜெய்சங்கர், ‘கேப்டன்’ மோடியின் கீழ் வெளியுறவுக் கொள்கையை கிரிக்கெட் ஒப்புமையைப் பயன்படுத்தி, அரசாங்கம் எவ்வாறு செயல்படுகிறது என்பதை விளக்கினார். திரு ஜெய்சங்கர், வெளிவிவகார அமைச்சகத்துடன் (MEA) கூட்டாக அப்சர்வர் ரிசர்ச் பவுண்டேஷன் (ORF) ஏற்பாடு செய்திருந்த ரைசினா டயலாக் எனும் முதன்மையான சிந்தனைக் குழு நிகழ்வில் பேசுகிறார். பிளாக்பஸ்டர் திரைப்படம் குறித்தும் வெளியுறவு அமைச்சர் குறிப்பிட்டார்.ஆர்.ஆர்.ஆர்இந்தியா மற்றும் இங்கிலாந்து இடையேயான உறவுகளை விவரிக்கும் போது. இந்த நிகழ்வின் போது முன்னாள் இங்கிலாந்து பிரதமர் டோனி பிளேயர் மற்றும் முன்னாள் இங்கிலாந்து கிரிக்கெட் வீரர் கெவின் பீட்டர்சன் ஆகியோரும் அவருடன் மேடையை பகிர்ந்து கொண்டனர்.

“கேப்டன் (பிரதமர்) மோடியுடன் நெட் பிராக்டீஸ் காலை 6 மணிக்குத் தொடங்கி, வெகுநேரம் வரை நீடிக்கும்,” என்று அரசாங்கத்தின் செயல்பாட்டை விளக்குமாறு கேட்டபோது திரு ஜெய்சங்கர் கூறினார்.

மேலும், ஒரு கேப்டனுக்கு சிறப்பாக செயல்படக்கூடிய ஒரு பந்து வீச்சாளர் இருந்தால், அவர் அவருக்கு பந்தைக் கொடுப்பார் என்று கூறினார்.

அந்த வகையில், கேப்டன் மோடி தனது பந்துவீச்சாளர்களுக்கு குறிப்பிட்ட அளவு சுதந்திரம் தருகிறார் என்று நான் நினைக்கிறேன். அவர் உங்களுக்கு வாய்ப்பு கொடுத்தால் அந்த விக்கெட்டை வீழ்த்துவீர்கள் என்று எதிர்பார்க்கிறார். ஆனால் அதில் சிலர் எடுக்கப்படும் கடினமான முடிவுகளைப் பார்த்துக் கொண்டிருப்பதாகவும் நான் கூறுவேன். பூட்டுதல் முடிவு மிகவும் கடினமான முடிவு, அதை எடுக்க வேண்டும். நாம் இப்போது திரும்பிப் பார்த்தால், அந்த முடிவை எடுக்காமல் இருந்திருந்தால் என்ன நடந்திருக்கும்?” என்று அவர் கூறினார்.

வீடியோவைப் பாருங்கள்:

அப்போது வெளியுறவு அமைச்சர் இந்தியாவின் வெளியுறவுக் கொள்கையில் அதிகரித்து வரும் ஆர்வத்தை எடுத்துரைத்தார்.

“உலகம் கடினமான இடத்தில் இருப்பதால், அதிகமான மக்கள் உலகில் ஆர்வம் காட்டுகிறார்கள். இரண்டாவது காரணம் இந்தியாவின் உலகமயமாக்கல். ஒரு கிரிக்கெட் அணியைப் போல, நாங்கள் உள்நாட்டில் மட்டுமல்ல, வெளிநாட்டிலும் போட்டிகளில் வெற்றி பெற விரும்பவில்லை.” அவன் சொன்னான்.

திரு பிளேயர் முன்னிலையில், விவாதம் பின்னர் இந்தியா பிரிட்டனை விட பெரிய பொருளாதாரமாக மாறியது மற்றும் கிரிக்கெட்டில் ஆதிக்கம் செலுத்தியது.

“நான் அதை மறுசீரமைத்தல் என்று அழைக்கிறேன். இது ஸ்விட்ச்-ஹிட்டிங்கில் உள்ள வரலாறு, அது வேறு வழியில் அடிக்கிறது… இந்தியா இன்று மிகவும் அசாதாரண நிலையில் உள்ளது, மற்ற நாகரீக மாநிலங்கள் இல்லாத நிலையில், மீண்டும் உறுதியாக மேல்நோக்கி நகர்கிறது. செய்ய வேண்டிய நிலை” என்றார் திரு ஜெய்சங்கர்.

“இந்தியாவில் கடந்த ஆண்டு மிகவும் பிரபலமான படம் “ஆர்.ஆர்.ஆர்‘, இது ஆங்கிலேயர் காலத்துடன் தொடர்புடையது… உண்மை என்னவென்றால், நீங்கள் இவ்வளவு சிக்கலான வரலாற்றைப் படிக்கும்போது, ​​அதில் ஒரு பாதகம் இருக்கும், சந்தேகங்கள், தீர்க்கப்படாத பிரச்சினைகள் இருக்கும், “என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அன்றைய சிறப்பு வீடியோ

உடை சரிபார்ப்பு: ராதிகா மெர்ச்சன்ட், ஸ்வேதா பச்சன், நீது கபூரின் OOTNகள்

Source link