பங்குச் சந்தை இன்று ஏன் உயர்கிறது?

பங்குச் சந்தை இன்று ஏன் உயர்கிறது?

இன்று ஏன் சென்செக்ஸ் உயர்கிறது? வலுவான உலகளாவிய மனநிலையானது வெள்ளிக்கிழமை வர்த்தகத்தில் உள்நாட்டு சந்தைகளை உயர்த்தியது, இது குறியீட்டு-ஹெவிவெயிட் முழுவதும் ஆதாயங்களால் வழிநடத்தப்பட்டது

வலுவான உலகளாவிய மனநிலையானது வெள்ளிக்கிழமை வர்த்தகத்தில் உள்நாட்டு சந்தைகளை உயர்த்தியது, எஸ்பிஐ, ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸ், என்டிபிசி, எச்சிஎல் டெக்னாலஜிஸ், பார்தி ஏர்டெல் போன்ற இன்டெக்ஸ்-ஹெவிவெயிட்கள் முழுவதும் லாபம் ஈட்டப்பட்டது. தி நிஃப்டி காலை 11.44 நிலவரப்படி, 50 குறியீடு 253.60 புள்ளிகள் அல்லது 1.41 சதவீதம் உயர்ந்து 17,575.50 ஆகவும், S&P BSE சென்செக்ஸ் 850.56 புள்ளிகள் அல்லது 1.43 சதவீதம் உயர்ந்து 59,753.54 ஆகவும் இருந்தது.

இன்று உலகச் சந்தைகளின் உணர்வுகளைத் தூண்டிய காரணங்களுக்காக, சாய்ஸ் ப்ரோக்கிங்கின் நிர்வாக இயக்குநர் சுமீத் பகடியா கூறுகையில், “சென்செக்ஸ் அதன் வீழ்ச்சியிலிருந்து மீண்டு வருகிறது, மேலும் 30-பங்கு குறியீடு 59,500 நிலைகளுக்கு மேல் முடிவடைந்தால், அது மிகவும் ஏற்றமடையக்கூடும். வெள்ளியன்று சென்செக்ஸ் 59,500 நிலைகளுக்கு மேல் முடிவடைந்தால், இந்த பிஎஸ்இ குறியீடு 60,100 மற்றும் 60,900 நிலைகளைத் தொடும் என்று எதிர்பார்க்கலாம். இருப்பினும், கீழ் பக்கத்தில், சென்செக்ஸ் 58,800 முதல் 58,700 நிலைகளில் வலுவான ஆதரவைக் கொண்டுள்ளது. இந்த ஆதரவை மீறுவது குறியீட்டில் மிகவும் எதிர்மறையான நகர்வாக கருதப்பட வேண்டும்.”

“அமெரிக்காவைச் சேர்ந்த முதலீட்டு நிறுவனமான GQG பங்குதாரர்கள் நான்கு அதானி பங்குகளில் 15446 கோடி ரூபாய் முதலீடு செய்வது சந்தையை சாதகமாக பாதிக்கும். இந்த பணம் முக்கியமாக ஓய்வுபெறும் கடனுக்காக பயன்படுத்தப்பட உள்ளது, அதாவது அதானி நிறுவனங்களுக்கு நிதியளித்த வங்கிகள் எந்த அழுத்தத்தையும் சந்திக்காது. இது பேங்க் நிஃப்டிக்கு சாதகமான செய்தி” என்று ஜியோஜித் ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸின் தலைமை முதலீட்டு மூலோபாய நிபுணர் வி.கே.விஜயகுமார் தெரிவித்தார்.

இருப்பினும், அதானி பங்குகளை GQG மொத்தமாக வாங்குவதைத் தவிர்த்து, நேற்று 2,676 கோடி ரூபாயாக இருந்த எஃப்ஐஐ விற்பனையால் சந்தை தொடர்ந்து அழுத்தத்தில் இருக்கும் என்று விஜயகுமார் கூறினார்.

சென்செக்ஸ், நிஃப்டி மற்றும் பிற முக்கிய குறியீடுகளுக்கு தொடர்ந்து எரியூட்டும் பிரிவுகள் குறித்து கேட்டபோது, ​​ஜிசிஎல் புரோக்கிங்கின் ரவி சிங்கால், “ஐடி மற்றும் வங்கித் துறை மற்ற துறைகளை விட சிறப்பாக செயல்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, மேலும் இந்த துறைகளில் இருந்து பங்குகளை சேர்க்க முயற்சிக்க வேண்டும். ஸ்ட்ரீட்.” நடுத்தர மற்றும் நீண்ட கால கால இடைவெளியில் பெரிய ஏற்றத்திற்காக ஒருவர் TCS மற்றும் பாரத ஸ்டேட் வங்கியின் (SBI) பங்குகளை வாங்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

இன்று சென்செக்ஸ் ஏன் 1.20 சதவீதம் உயர்ந்தது என்பது குறித்து ஜிசிஎல் புரோக்கிங்கின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ரவி சிங்கால் கூறுகையில், “அமெரிக்க மத்திய வங்கி அதிகாரிகளுக்குப் பிறகு உணர்வுகள் நேர்மறையாக மாறியதால், பங்குச் சந்தை தொடங்கிய ஒரு மணி நேரத்தில் சென்செக்ஸ் இன்று 1.20 சதவீதம் உயர்ந்தது. வட்டி விகித உயர்வை இடைநிறுத்த கருத்துகள். கடந்த 10 அமர்வுகளில் விற்பனை அழுத்தத்திற்குப் பிறகு சென்செக்ஸ் அதிக விற்பனையான நிலையில் இருப்பதால், இந்த நேர்மறையான தூண்டுதல் சென்செக்ஸ், நிஃப்டி மற்றும் இந்திய பங்குச் சந்தையின் முக்கிய பெஞ்ச்மார்க் குறியீடுகளுக்கு ஆதரவாக வேலை செய்தது. “

மறுப்பு:பொறுப்புத் துறப்பு: இந்த News18.com அறிக்கையில் உள்ள நிபுணர்களின் பார்வைகள் மற்றும் முதலீட்டு உதவிக்குறிப்புகள் அவர்களது சொந்தமே தவிர, இணையதளம் அல்லது அதன் நிர்வாகத்தினுடையது அல்ல. எந்தவொரு முதலீட்டு முடிவுகளை எடுப்பதற்கு முன், பயனர்கள் சான்றளிக்கப்பட்ட நிபுணர்களுடன் சரிபார்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link