உடற்பயிற்சி மற்றும் ஆரோக்கியமான உணவு முறைகளை மருத்துவர்களின் மேற்பார்வையில் பின்பற்ற வேண்டும்.

உடற்பயிற்சி மற்றும் ஆரோக்கியமான உணவு முறைகளை மருத்துவர்களின் மேற்பார்வையில் பின்பற்ற வேண்டும்.

இந்தியாவில் 8 கோடிக்கும் அதிகமானோர் நீரிழிவு நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். நீரிழிவு நோயாளிகள் தங்கள் உணவில் ஆரோக்கியமான உணவுகள் மற்றும் பானங்கள் இருக்க வேண்டும்.

நீரிழிவு என்பது இதயம் தொடர்பான பிரச்சனைகள், உயர் இரத்த அழுத்தம், சிறுநீரக பாதிப்பு அல்லது பார்வை பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்தும் ஒரு கடுமையான நோயாகும். ஆரோக்கியமற்ற உணவுப் பழக்கவழக்கங்களால் நீரிழிவு நோய் ஏற்படுகிறது என்பதும், இந்த நிலையில் இரத்தத்தில் சர்க்கரையின் அளவு அதிகரிப்பதும் நாம் அனைவரும் அறிந்ததே. நீங்கள் சரியான வாழ்க்கை முறையைப் பின்பற்றி ஆரோக்கியமான உணவை உட்கொண்டால், உங்கள் இரத்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்தலாம். நியூஸ் 18 க்கு அளித்த பேட்டியில், பெங்களூரைச் சேர்ந்த டாக்டர் பிரியங்கா ரோஹத்கி, நீரிழிவு நோயாளி பின்பற்ற வேண்டிய ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறையைப் பற்றி விவாதித்தார்.

உணவுக்கட்டுப்பாடு மற்றும் உடற்பயிற்சி மூலம் நீரிழிவு நோயை கட்டுப்படுத்தவும்

நீரிழிவு நோயாளிகள் முதலில் கார்போஹைட்ரேட் உட்கொள்ளலைக் கட்டுப்படுத்தி, புரதங்களின் நுகர்வு அதிகரிக்க வேண்டும் என்று டாக்டர் பிரியங்கா ரோஹத்கி கூறினார். இருப்பினும், அந்த நபர் முன் நீரிழிவு நோயாளியாக இருந்தால், அவர்கள் மருத்துவர்களை அணுகினால், இந்த நோயை மாற்றியமைக்கலாம் மற்றும் நீரிழிவு நோய்க்கு முந்தைய நிலை எதிர்காலத்தில் நீரிழிவு நோயாக வெளிப்படாது.

உடற்பயிற்சி மற்றும் ஆரோக்கியமான உணவு முறைகளை மருத்துவர்களின் மேற்பார்வையில் பின்பற்ற வேண்டும். நீரிழிவு நோயாளிகள் முழு தானியங்களை உட்கொள்ள வேண்டும் என்று டாக்டர் பிரியங்கா கூறினார், ஏனெனில் அவை அதிக நார்ச்சத்து மற்றும் இரத்த சர்க்கரை அளவைக் குறைக்கின்றன. ஆனால் ரவை, மாவு, சர்க்கரை போன்ற சுத்திகரிக்கப்பட்ட உணவுகளை உட்கொள்ளும் போது, ​​அது உடலில் இரத்த சர்க்கரை அளவை வேகமாக அதிகரித்து, நீரிழிவு நோயை உண்டாக்குகிறது.

சாலடுகள், பச்சை இலைகள் மற்றும் காய்கறிகளை உங்கள் உணவில் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள்

சர்க்கரை நோய்க்கு முந்தைய நிலையில் இருந்தால் இனிப்பு சாப்பிடக்கூடாது என்று அர்த்தம் இல்லை என்று சுகாதார நிபுணர் கூறினார். நீங்கள் அவற்றை மிதமாக உட்கொள்ளலாம். நீரிழிவு நோயாக இருந்தாலும் சரி, நீரிழிவு நோய்க்கு முந்தையதாக இருந்தாலும் சரி, ஒரே நேரத்தில் அதிக இனிப்புகளை சாப்பிடாமல் இருப்பதே அதை மாற்றுவதற்கான எளிதான வழியாகும். நீங்கள் சாப்பிடும் போதெல்லாம், பச்சை காய்கறிகள் மற்றும் சாலட்களின் அளவை சமப்படுத்தவும். உங்கள் உணவில் நார்ச்சத்து நிறைந்த உணவைச் சேர்க்கவும், இது கார்போஹைட்ரேட்டுகளை சமநிலைப்படுத்தும். நீரிழிவு நோயாளிகள் உண்ணாவிரதத்தைத் தவிர்க்க வேண்டும்.

நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு ஆரோக்கியமான உணவு அட்டவணை

நீரிழிவு நோயாளிகள் தங்கள் உணவில் புரதச் சத்துகளை அதிகப்படுத்த வேண்டும் என்று டாக்டர் பிரியங்கா ரோஹத்கி அறிவுறுத்துகிறார். இதற்கு ரொட்டி சாப்பிடுவதாக இருந்தால், ரெடிமேட் மாவு அல்லது மைதாவிற்கு பதிலாக மிஸ்ஸி ரொட்டி அல்லது உளுத்தம்பருப்பு ரொட்டி அல்லது உளுந்து மாவுடன் பால் அல்லது தயிர் கலந்து சப்பாத்தி செய்யலாம். இது புரதச் சத்தை அதிகரித்து, உடலில் சர்க்கரை அளவு அதிகரிப்பதைத் தடுக்கும். பருப்பு, முட்டை, கோழி, தயிர், சாலட் மற்றும் பச்சை இலைகளை உங்கள் உணவில் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள். புரதத்திற்காக பால், தயிர் மற்றும் மோர் சாப்பிடுங்கள். உப்மா, போஹா, கஞ்சி போன்ற சில உணவுகளில் அதிக கார்போஹைட்ரேட் இருப்பதாகவும், இதை சமன் செய்ய, இந்த பொருட்களுடன் முளைகள், பச்சை பட்டாணி மற்றும் குடைமிளகாய் ஆகியவற்றை கலக்கவும்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வாழ்க்கை முறை செய்திகள் இங்கேSource link