கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 03, 2023, 23:20 IST

ராகுல் காந்தி இந்திய வீரர்களை அவமதித்ததாகவும் சர்மா குற்றம் சாட்டினார்.  (புகைப்படம்: ட்விட்டர்)

ராகுல் காந்தி இந்திய வீரர்களை அவமதித்ததாகவும் சர்மா குற்றம் சாட்டினார். (புகைப்படம்: ட்விட்டர்)

பெகாசஸ் குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து, சர்மா, உச்ச நீதிமன்றம், விரிவான விசாரணையைத் தொடர்ந்து, பெகாசஸுக்கு எந்த ஆதாரமும் இல்லை என்று முடிவு செய்தது.

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தியை கடுமையாக தாக்கி, அஸ்ஸாம் முதல்வர் ஹிமந்தா பிஸ்வா சர்மா வெள்ளிக்கிழமை கேம்பிரிட்ஜ் பல்கலைக்கழகத்தில் மக்களவை எம்.பி.யின் உரை, பிரதமர் நரேந்திர மோடியை குறிவைத்து வெளிநாட்டு மண்ணில் இந்தியாவை இழிவுபடுத்தும் வெட்கக்கேடான முயற்சியாகும்.

தொடர்ச்சியான ட்வீட்களில், சர்மா தனது 10-புள்ளி மறுப்புரையில் “உண்மைகளை” முன்வைத்தார், காந்தியின் பேச்சுக்கு முரண்பட்டார்.

மேலும் படிக்க:NE புள்ளியில்: கேம்பிரிட்ஜ் பல்கலைக்கழகத்தில் ‘மோடி’ ராகா பாரத் ஜோடோ பீட்ஸை மூழ்கடித்தது

முன்னாள் காங்கிரஸ் தலைவரின் “இந்திய ஜனநாயகம் அச்சுறுத்தலில் உள்ளது” என்ற கருத்தைத் தாக்கிய அசாம் முதல்வர், மோடி அரசாங்கத்தின் பாதுகாப்பின் கீழ் தனது யாத்திரையில் 4,000 கிலோமீட்டர் பயணம் செய்ததாக கூறினார்.

பெகாசஸ் குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து, சர்மா உச்ச நீதிமன்றம், விரிவான விசாரணையைத் தொடர்ந்து, பெகாசஸுக்கு எந்த ஆதாரமும் இல்லை என்று முடிவு செய்தது.

காந்தியின் “இந்தியாவின் சிறுபான்மையினர் பாதுகாப்பற்றவர்கள் மற்றும் இரண்டாம் தர குடிமக்களைப் போல நடத்தப்படுகிறார்கள்” என்ற அறிக்கைக்கு பதிலளித்த அசாம் முதல்வர், இந்தியாவில் வகுப்புவாத வன்முறைகள் மிகக் குறைவாக இருப்பதாகவும், மே 2014 இல் பிஜேபி ஆட்சிக்கு வந்ததிலிருந்து சிறுபான்மை குடும்பங்களின் செழிப்பு மிக அதிகமாக இருப்பதாகவும் கூறினார்.

“ஐரோப்பாவை முன்மாதிரியாகக் கொண்ட மாநிலங்களின் ஒன்றியம் இந்தியா” என்ற கருத்துக்கு பதிலளித்த சர்மா, “ஐரோப்பா ஒரு அரசியல் அமைப்பாக மாறுவதற்கு ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளுக்கு முன்பே பாரதமும் அவரது மகாஜனபதங்களும் ஒரு நாகரீக அமைப்பாக இருந்திருக்கின்றன, ஆனால் நாம் அவற்றைப் பின்பற்றி இருக்கிறோம்?”

சீனா மற்றும் பெல்ட் அண்ட் ரோடு முன்முயற்சி (பிஆர்ஐ) குறித்து சர்மா கூறுகையில், இன்று பல நாடுகள் எதிர்கொள்ளும் கடன் நெருக்கடிக்கு பிஆர்ஐ மட்டுமே பொறுப்பு.

சீனர்களுக்கான ராகுல் காந்தியின் “மிகச்சிறந்த பாராட்டு” புரிந்துகொள்ளக்கூடியது என்று சர்மா கூறினார். காந்தி குடும்பம் அவர்களிடமிருந்து வாங்கிய நன்கொடைக்கான கடனை அடைக்க முயற்சிக்கிறது, என்றார்.

“ஜனநாயகத்தில் உற்பத்தி உகந்தது அல்ல” என்ற கருத்து குறித்து கருத்து தெரிவித்த அசாம் முதல்வர், மோடி அரசாங்கத்தின் கீழ் உற்பத்தி அதிகரித்துள்ளது என்றார்.

ராகுல் காந்தியின் கூற்றுக்கு “காஷ்மீர் போராளிகள் அவரைப் பார்த்தார்கள், ஆனால் அவர்கள் தன்னை குறிவைக்க மாட்டார்கள் என்று அவருக்குத் தெரியும்”, இந்த சம்பவத்தை பாதுகாப்பு நிறுவனங்களுக்கு ஏன் தெரிவிக்கவில்லை என்று சர்மா கேட்டார்.

சர்மாவும் குற்றம் சாட்டினார் ராகுல் காந்தி இந்திய ராணுவ வீரர்களை அவமதித்தது.

காந்தியின் முந்தைய வெளிநாட்டுப் பயணங்களும் நாட்டைத் தாக்கியதில் ஆச்சரியமில்லை. ஜெர்மனியில் இருந்தாலும் சரி, இங்கிலாந்தில் இருந்தாலும் சரி, ஸ்வீடனாக இருந்தாலும் சரி, மோடி அரசு பாசிச அரசு என்றும், சிறுபான்மையினரை மதிக்கவில்லை என்றும், எதிர்க்கட்சிகளின் குரலை நசுக்குகிறது என்றும் அவர் எப்போதும் குற்றம் சாட்டி வருகிறார்.

அவரது பேச்சுகள் கண்ணை மூடிக்கொண்டு அவரையும் காங்கிரஸையும் தாக்க பாரதிய ஜனதா கட்சிக்கு (பாஜக) கை கொடுத்தாலும், அது கட்சியை ஒரு இடத்தில் வைக்கிறது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

Source link