2004 வழக்கில் உத்தரப் பிரதேச சட்டசபை 6 காவலர்களை 1 நாள் காவலுக்கு அனுப்பியது

அவர் சிறப்புரிமை மீறல் அறிவிப்பு 2004 ஆம் ஆண்டுக்கு முந்தையது.

லக்னோ:

ஏறக்குறைய இரண்டு தசாப்தங்கள் பழமையான வழக்கில் அப்போதைய பாஜக எம்எல்ஏ சலீல் விஷ்னோய் வழங்கிய சிறப்புரிமை நோட்டீஸை மீறிய வழக்கில் 6 காவலர்களுக்கு ஒரு நாள் சிறைத் தண்டனை விதித்து உத்தரப் பிரதேச சட்டசபை வெள்ளிக்கிழமை தீர்ப்பளித்தது.

சிறப்புரிமை மீறல் அறிவிப்பு 2004 ஆம் ஆண்டுக்கு முந்தையது. செப்டம்பர் 15, 2004 அன்று கான்பூரில் மின்வெட்டுக்கு எதிரான மெமோராண்டம் ஒன்றை மாவட்ட மாஜிஸ்திரேட்டிடம் (கான்பூர் நகர்) சமர்ப்பிக்க விஷ்ணோய் தலைமையில் ஒரு தூதுக்குழுவினர், அப்போது காவல்துறை அதிகாரிகள் அவரிடம் தவறாக நடந்துகொண்டனர்.

சட்டசபை வெள்ளிக்கிழமை நீதிமன்றமாக மாற்றப்பட்டது, நாடாளுமன்ற விவகார அமைச்சர் சுரேஷ் கண்ணா, ஆறு காவலர்களுக்கும் ஒரு நாள் சிறைத் தண்டனை (நள்ளிரவு 12 மணி வரை) தீர்மானத்தை முன்வைத்தார். சபாநாயகர் சதீஷ் மஹானா தீர்ப்பை அறிவித்தார்.

போலீசார் நள்ளிரவு வரை விதானசவுதா கட்டிடத்தில் ஒரு அறைக்குள் அடைத்து வைக்கப்படுவார்கள், அவர்களுக்கு உணவு மற்றும் பிற வசதிகள் போன்ற அனைத்து ஏற்பாடுகளும் செய்யப்படும் என்று மகானா கூறினார்.

இந்தக் காவலர்களில் கான்பூர் நகரில் உள்ள பாபுபூர்வாவின் அப்போதைய வட்ட அதிகாரி அப்துல் சமத் (இப்போது ஓய்வு பெற்றவர்); அப்போது எஸ்.எச்.ஓ கித்வாய் நகர், ஸ்ரீகாந்த் சுக்லா; அப்போது சப் இன்ஸ்பெக்டர் திரிலோகி சிங்; பின்னர் கான்ஸ்டபிள்கள் சோட் சிங், வினோத் மிஸ்ரா மற்றும் மெஹர்பன் சிங்.

இந்த சம்பவம் குறித்து போலீசார் வருத்தம் தெரிவித்துள்ளனர்.

திங்கள்கிழமை கூடிய ஹவுஸ் சிறப்புரிமைக் குழுவின் பரிந்துரையின் பேரில் இந்த சம்மன் அனுப்பப்பட்டது.

இந்த அதிகாரிகள் மற்றும் ஊழியர்களுக்கு தண்டனையாக சிறைத்தண்டனையை கமிட்டி பரிந்துரைத்திருந்தது, மேலும் சிறைத் தண்டனையின் அளவை வெள்ளிக்கிழமையன்று சபை முடிவு செய்தது.

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது.)

அன்றைய சிறப்பு வீடியோ

பெங்களூரு ஒரு ‘ஸ்மார்ட்’ பேருந்து நிறுத்தத்தைப் பெறுகிறது, பயணிகள் அதை விரும்புகிறார்கள்

Source link