திருத்தியவர்: ஸ்வாதி சதுர்வேதி

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 04, 2023, 06:15 IST

சீரான உணவை உட்கொள்வது, தவறாமல் உடற்பயிற்சி செய்வது மற்றும் போதுமான தூக்கம் பெறுவது, ஆரோக்கியமான எடையை பராமரிக்கவும் உங்கள் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தையும் நல்வாழ்வையும் மேம்படுத்தவும் உதவும்

சீரான உணவை உட்கொள்வது, தவறாமல் உடற்பயிற்சி செய்வது மற்றும் போதுமான தூக்கம் பெறுவது, ஆரோக்கியமான எடையை பராமரிக்கவும் உங்கள் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தையும் நல்வாழ்வையும் மேம்படுத்தவும் உதவும்

உடல் பருமன், உட்கொள்ளும் கலோரிகளின் எண்ணிக்கை மற்றும் உடல் செயல்பாடு மூலம் எரிக்கப்படும் ஆற்றலின் அளவு ஆகியவற்றுக்கு இடையே உள்ள ஏற்றத்தாழ்வு காரணமாக ஏற்படுகிறது.

உடல் பருமன் என்பது உலகெங்கிலும் உள்ள மில்லியன் கணக்கான மக்களை பாதிக்கும் ஒரு கடுமையான உடல்நலப் பிரச்சனையாகும். உட்கொள்ளும் கலோரிகளின் எண்ணிக்கை மற்றும் உடல் செயல்பாடு மூலம் எரிக்கப்படும் ஆற்றலின் அளவு ஆகியவற்றுக்கு இடையே உள்ள ஏற்றத்தாழ்வு காரணமாக இது ஏற்படுகிறது. உடல் பருமனுக்கு பங்களிக்கும் பல காரணிகள் இருந்தாலும், வாழ்க்கை முறை தேர்வுகள் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. டாக்டர். ரஜத் கோயல், மூத்த ஆலோசகர், குறைந்தபட்ச அணுகல், வளர்சிதை மாற்றம், பேரியாட்ரிக் மற்றும் லேப்ராஸ்கோபிக் அறுவை சிகிச்சை, ஆர்ட்டெமிஸ் லைட், புது தில்லி, உங்களுக்கு உடல் பருமனை ஆபத்தில் ஆழ்த்தக்கூடிய சில வாழ்க்கை முறை தவறுகளை விளக்குகிறார்.

  • அதிகப்படியான நொறுக்குத் தீனி: ஜங்க் ஃபுட்களில் கலோரிகள், கொழுப்புகள் மற்றும் சர்க்கரைகள் அதிகம் மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்கள் குறைவாக உள்ளது. அதிகப்படியான நொறுக்குத் தீனிகளை உட்கொள்வதால், உங்களுக்கு தேவையானதை விட அதிக கலோரிகளை உட்கொள்ளலாம், இது எடை அதிகரிப்பு மற்றும் உடல் பருமனுக்கு வழிவகுக்கும்.
  • ஆல்கஹால்: ஆல்கஹால் பல கலோரிகளைக் கொண்டுள்ளது, இது எடை அதிகரிக்க வழிவகுக்கும். வழக்கமான மது அருந்துதல் ஆரோக்கியமற்ற உணவுப் பழக்கத்திற்கு வழிவகுக்கும், ஏனெனில் மக்கள் பெரும்பாலும் அதிக கலோரி கொண்ட உணவுகளை குடிக்கிறார்கள்.
  • காலை உணவைத் தவிர்ப்பது: ஆற்றல் அளவைக் குறைப்பது மற்றும் வளர்சிதை மாற்றத்தைக் குறைப்பதுடன், காலை உணவைத் தவிர்ப்பது நாளின் பிற்பகுதியில் அதிகப்படியான உணவை உண்டாக்கும். ஆரோக்கியமான காலை உணவை உண்பது உங்கள் பசியைக் கட்டுப்படுத்தவும், எடை அதிகரிப்பைத் தடுக்கவும் உதவும்.
  • எந்தச் செயலையும் செய்யாமல் இருப்பது: உடல் பருமனுக்கு உடல் செயலற்ற தன்மை ஒரு முக்கிய ஆபத்து காரணி. உடற்பயிற்சி கலோரிகளை எரிக்கவும் தசைகளை உருவாக்கவும் உதவுகிறது, இது உங்கள் வளர்சிதை மாற்றத்தை அதிகரிக்கவும் ஆரோக்கியமான எடையை பராமரிக்கவும் உதவுகிறது.
  • இரவில் 6 முதல் 7 மணி நேரம் தூங்காமல் இருப்பது: தூக்கமின்மை உங்கள் ஹார்மோன்களை சீர்குலைத்து, பசியின்மை மற்றும் எடை அதிகரிப்புக்கு வழிவகுக்கும். போதுமான தூக்கம் உங்கள் பசியைக் கட்டுப்படுத்தவும் ஆரோக்கியமான எடை நிர்வாகத்தை மேம்படுத்தவும் உதவும்.
  • உணவில் போதுமான புரதத்தை எடுத்துக் கொள்ளாதது: புரோட்டீன் ஒரு அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்து ஆகும், இது தசையை உருவாக்க உதவுகிறது மற்றும் மனநிறைவை ஊக்குவிக்கிறது. உங்கள் உணவில் போதுமான புரதம் இல்லாததால் அதிகப்படியான உணவு மற்றும் எடை அதிகரிக்கும்.
  • உணவை ஆறுதல்/ஆறுதல்/அழுத்தம் நீக்குதல் எனப் பயன்படுத்துதல்: உணர்ச்சிவசப்பட்ட உணவு என்பது எடை அதிகரிப்பு மற்றும் உடல் பருமனுக்கு வழிவகுக்கும் ஒரு பொதுவான பிரச்சனையாகும். மன அழுத்தம், பதட்டம் அல்லது பிற உணர்ச்சிகளைச் சமாளிப்பதற்கான ஒரு வழியாக உணவைப் பயன்படுத்துவது ஆரோக்கியமற்ற உணவுப் பழக்கம் மற்றும் எடை அதிகரிப்புக்கு வழிவகுக்கும்.

முடிவில், உடல் பருமனை தடுக்க ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறை தேர்வுகள் அவசியம். இந்த வாழ்க்கை முறை தவறுகளைத் தவிர்ப்பதன் மூலமும், சீரான உணவை உட்கொள்வது, தவறாமல் உடற்பயிற்சி செய்வது மற்றும் போதுமான தூக்கம் போன்ற ஆரோக்கியமான பழக்கங்களை கடைப்பிடிப்பதன் மூலம், நீங்கள் ஆரோக்கியமான எடையை பராமரிக்கலாம் மற்றும் உங்கள் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தையும் நல்வாழ்வையும் மேம்படுத்தலாம்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வாழ்க்கை முறை செய்திகள் இங்கேSource link