கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 04, 2023, 06:20 IST

குழந்தைகளை சரிவிகித உணவு உண்ண ஊக்குவிக்க வேண்டும். (பிரதிநிதி படம்: ஷட்டர்ஸ்டாக்)

குழந்தைகளை சரிவிகித உணவு உண்ண ஊக்குவிக்க வேண்டும். (பிரதிநிதி படம்: ஷட்டர்ஸ்டாக்)

ஆரோக்கியமான உணவு, உடல் செயல்பாடு மற்றும் நல்ல தூக்கப் பழக்கம் போன்ற ஆரோக்கியமான பழக்கங்களை ஊக்குவிப்பதன் மூலம், பெற்றோர்கள் மற்றும் பராமரிப்பாளர்கள் குழந்தை பருவ உடல் பருமனை தடுக்கவும் நிர்வகிக்கவும் உதவலாம்.

உலக உடல் பருமன் தினம் 2023: ஒவ்வொரு ஆண்டும் மார்ச் 4 அன்று, அதிக உடல் பருமன் விகிதங்களுக்கு பங்களிக்கும் சுற்றுச்சூழல் மற்றும் மருத்துவ காரணிகளை முன்னிலைப்படுத்தவும், இந்த களங்கத்தை முடிவுக்கு கொண்டுவர என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதை வலியுறுத்தவும் உலக உடல் பருமன் தினம் அனுசரிக்கப்படுகிறது. உடல் பருமன் என்பது இன்று மிகக் கடுமையான உடல்நலப் பிரச்சினைகளில் ஒன்றாகும், மேலும் இது விரைவில் அனைவரின் வாழ்க்கையின் ஒரு பகுதியாக மாறி வருகிறது.

துரதிர்ஷ்டவசமாக, குழந்தை பருவ உடல் பருமன் ஒரு வளர்ந்து வரும் கவலையாக மாறி வருகிறது, மேலும் இது குறைந்த சுயமரியாதை மற்றும் மனச்சோர்வு போன்ற நீண்ட கால பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும். உடல் பருமன் இதய நோய், உயர் இரத்த அழுத்தம், அதிக கொழுப்பு, நீரிழிவு, ஆஸ்துமா மற்றும் தூக்கத்தில் மூச்சுத்திணறல் ஆகியவற்றின் அபாயத்தையும் அதிகரிக்கிறது.

மேலும் படிக்க: உலக உடல் பருமன் தினம் 2023: தேதி, தீம், வரலாறு, முக்கியத்துவம் மற்றும் ஊக்கமளிக்கும் மேற்கோள்கள்

நல்ல செய்தி என்னவென்றால், குழந்தைகளின் உடல் பருமனுக்கு சிகிச்சையளிக்க முடியும் மற்றும் பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளுக்கு உதவுவதில் குறிப்பிடத்தக்க பங்கை வகிக்க முடியும். குழந்தை பருவ உடல் பருமன் அதிகரித்து வருவதால், தகுந்த முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதன் மூலம் இளம் வயதினரைப் பாதுகாப்பது அவசியம். குழந்தை பருவ உடல் பருமனை நிர்வகிக்க சில குறிப்புகள் இங்கே:

 1. ஆரோக்கியமான உணவுப் பழக்கத்தை ஊக்குவிக்கவும்
  பழங்கள், காய்கறிகள், முழு தானியங்கள் மற்றும் மெலிந்த புரதம் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கிய சீரான உணவை உண்ண குழந்தைகளை ஊக்குவிக்க வேண்டும். அதிக கலோரி, அதிக கொழுப்பு மற்றும் அதிக சர்க்கரை கொண்ட உணவுகள் மற்றும் பானங்களை கட்டுப்படுத்துவதும் முக்கியம். சர்க்கரை பானங்களுக்குப் பதிலாக தண்ணீர் குடிக்க குழந்தைகளை ஊக்குவிப்பது பெரிய மாற்றத்தை ஏற்படுத்தும்.
 2. உடல் செயல்பாடுகளை அதிகரிக்கவும்
  ஆரோக்கியமான எடையை பராமரிக்க வழக்கமான உடல் செயல்பாடு தேவைப்படுகிறது. ஒவ்வொரு நாளும் குறைந்தது 60 நிமிடங்கள் உடற்பயிற்சி செய்ய உங்கள் பிள்ளையை ஊக்குவிக்கவும். விளையாட்டு, நடைப்பயிற்சி மற்றும் பைக்கிங் போன்ற பல்வேறு செயல்பாடுகள் மூலம் இதை நிறைவேற்ற முடியும். திரை நேரம் குறைவாக இருக்க வேண்டும், வெளியில் விளையாடுவதை ஊக்குவிக்க வேண்டும்.
 3. அவர்களின் திரை நேரத்தை குறைக்கவும்
  திரைகளுக்கு முன்னால் அதிக நேரம் செலவிடும் குழந்தைகளில் உடல் பருமன் அதிகமாக உள்ளது. உங்கள் பிள்ளைகள் டிவி பார்ப்பதற்கும், வீடியோ கேம்களை விளையாடுவதற்கும் அல்லது பள்ளிப் பாடங்களைத் தவிர வேறு நோக்கங்களுக்காக கணினிகள், தொலைபேசிகள் மற்றும் டேப்லெட்களைப் பயன்படுத்துவதற்கும் நேர வரம்புகளை அமைக்கவும்.
 4. ஆரோக்கியமான தூக்க பழக்கத்தை ஊக்குவிக்கவும்
  தூக்கமின்மை உடல் பருமனுக்கு பங்களிக்கும். குழந்தைகள் ஒவ்வொரு இரவும் அவர்களின் வயதின் அடிப்படையில் போதுமான அளவு தூங்க வேண்டும். நிலையான உறக்க நேர வழக்கத்தை உருவாக்குவதும், உறங்குவதற்கு முன் திரை நேரத்தைக் கட்டுப்படுத்துவதும் தூக்கத்தின் தரத்தை மேம்படுத்த உதவும்.
 5. உதாரணமாக வழிநடத்துங்கள்
  குழந்தைகளின் உணவு மற்றும் செயல்பாட்டு பழக்கங்களை வடிவமைப்பதில் பெற்றோர்களும் பராமரிப்பாளர்களும் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றனர். ஆரோக்கியமான உணவை உட்கொள்வதன் மூலமும், உடல் ரீதியாக சுறுசுறுப்பாக இருப்பதன் மூலமும் ஒரு சிறந்த முன்மாதிரியை வைப்பது குழந்தைகளையும் அவ்வாறே செய்ய ஊக்குவிக்கும்.
 6. தொழில்முறை உதவியை நாடுங்கள்
  உங்கள் பிள்ளை உடல் பருமனுடன் போராடினால், ஒரு சுகாதார வழங்குநர் அல்லது பதிவுசெய்யப்பட்ட உணவியல் நிபுணரிடம் தொழில்முறை உதவியை நாடுவது நன்மை பயக்கும். ஆரோக்கியமான பழக்கவழக்கங்களை வளர்த்துக்கொள்ளவும், எடையை நிர்வகிக்க தனிப்பயனாக்கப்பட்ட திட்டத்தை உருவாக்கவும் அவர்கள் வழிகாட்டலாம்.
 7. முன்னேற்றத்தில் கவனம் செலுத்துங்கள், முழுமைக்கு அல்ல
  குழந்தை பருவ உடல் பருமனை நிர்வகிப்பது ஒரு பயணம் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள், மேலும் முன்னேற்றத்திற்கு நேரம் ஆகலாம். வழியில் சிறிய வெற்றிகளைக் கொண்டாடுங்கள், மேலும் முழுமைக்கான இலக்கை விட நிலையான வாழ்க்கை முறை மாற்றங்களைச் செய்வதில் கவனம் செலுத்துங்கள்.

ஆரோக்கியமான உணவு, உடல் செயல்பாடு மற்றும் நல்ல தூக்கப் பழக்கம் போன்ற ஆரோக்கியமான பழக்கங்களை ஊக்குவிப்பதன் மூலம், பெற்றோர்களும் பராமரிப்பாளர்களும் குழந்தை பருவ உடல் பருமனை தடுக்கவும் நிர்வகிக்கவும் உதவலாம். தொழில்முறை உதவியை நாடுவது மற்றும் பரிபூரணத்தை விட முன்னேற்றத்தில் கவனம் செலுத்துவதும் நன்மை பயக்கும்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வாழ்க்கை முறை செய்திகள் இங்கேSource link