பாகிஸ்தானின் முன்னேற்றத்திற்காக ராணுவ தளபதியுடன் பேச தயார்: இம்ரான் கான்

இம்ரான் கான், தன் மீது ஏதேனும் ஊழல் வழக்குகளை கண்டுபிடிக்குமாறு ராணுவ தளபதியிடம் கேட்டுக் கொண்டார்.

இஸ்லாமாபாத்:

பாகிஸ்தானின் முன்னாள் பிரதமரும், பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாப் (பி.டி.ஐ) தலைவருமான இம்ரான் கான், நாட்டின் முன்னேற்றத்திற்காக ராணுவ தலைமை தளபதி சையத் அசிம் முனீருடன் பேச தயாராக இருப்பதாக ARY நியூஸ் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

ஜமான் பார்க் இல்லத்தில் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய இம்ரான் கான், தான் யாருக்கும் முன் சரணடைய மாட்டேன் என்றும், ஸ்தாபனத்துடன் சண்டை போடவில்லை என்றும், யாராவது பேசத் தயாராக இல்லை என்றால் தன்னால் எதுவும் செய்ய முடியாது என்றும் கூறினார்.

தன் மீதும், தன் மனைவி மீதும் ஒரே ஒரு ஊழல் குற்றச்சாட்டை நிரூபிக்க வேண்டும் என்று தனது அரசியல் போட்டியாளர்களுக்கு சவால் விடுத்தார். அவர் மீது ஏதேனும் ஊழல் வழக்குகள் காணப்பட வேண்டும் என்று ராணுவ தளபதியிடம் கேட்டுக்கொண்டார். கமர் ஜாவேத் பஜ்வா தனது முதுகில் குத்தியதாக அவர் குற்றம் சாட்டினார், மேலும் அவர் நீதிமன்றத்தை எதிர்கொள்ள வேண்டும் என்று ARY நியூஸ் தெரிவித்துள்ளது.

முகமது பின் சல்மான் இன்னும் அவருடன் தொடர்பில் இருப்பதாக அவர் மேலும் கூறினார். வெளிநாட்டில் தமக்கு ஏற்பட்டுள்ள உயிருக்கு அச்சுறுத்தல் இருப்பது தொடர்பில் காணொளியில் பதிவு செய்துள்ளதாக முன்னாள் பிரதமர் தெரிவித்துள்ளார்.

முன்னதாக செவ்வாயன்று, இம்ரான் கானுக்கு எதிராக ஜாமீனில் வெளிவர முடியாத கைது வாரண்ட் பிறப்பிக்கப்பட்டதாக பாகிஸ்தானை தளமாகக் கொண்ட டான் செய்தித்தாள் தெரிவித்துள்ளது.

டான் படி, வாரண்டுகள் பிறப்பிக்கப்படுவதற்கு சில மணிநேரங்களுக்கு முன்பு, இஸ்லாமாபாத்தின் நீதித்துறை வளாகத்தில் ஏராளமான கட்சித் தொண்டர்களுடன் நீதிமன்றத்தில் ஆஜரானபோது, ​​தடைசெய்யப்பட்ட நிதி மற்றும் பயங்கரவாதம் தொடர்பான இரண்டு வழக்குகளில் கான் ஜாமீன் பெற்றார்.

நான்கு வெவ்வேறு வழக்குகளில் இஸ்லாமாபாத்தில் உள்ள நீதிமன்றங்களில் PTI தலைவர் ஆஜராக வேண்டியிருந்தது.

தோஷகானா வழக்கில் கான் இன்று குற்றஞ்சாட்டப்படவிருந்தார், ஆனால் அவர் பல நீதிமன்றங்களில் ஆஜராக வேண்டியிருப்பதால் விசாரணையில் இருந்து அவருக்கு விலக்கு அளிக்குமாறு அவரது வழக்கறிஞர் நீதிமன்றத்தில் கோரினார். அவரது குற்றச்சாட்டு இதற்கு முன் இரண்டு முறை ஒத்திவைக்கப்பட்டது, டான் தெரிவித்துள்ளது.

பாகிஸ்தான் கூடுதல் அமர்வு நீதிபதி ஜாபர் இக்பால், விசாரணையை மார்ச் 7ம் தேதிக்கு ஒத்திவைத்தார்.

இம்ரான் கான், பின்னடைவுக்குப் பிறகு, இஸ்லாமாபாத் உயர்நீதிமன்றத்தை அடைந்தார், இது கொலை முயற்சி வழக்கில் மார்ச் 9 வரை அவருக்கு முன் ஜாமீன் வழங்கியது.

தேசிய பொறுப்புக்கூறல் பணியகம் (NAB) சமீபத்தில் மார்ச் 9 அன்று தோஷகானா வழக்கு தொடர்பாக PTI தலைவருக்கு சம்மன் அனுப்பியதாக ஜியோ நியூஸ் தெரிவித்துள்ளது.

மார்ச் 9ஆம் தேதி மதியம் 2:30 மணிக்கு ஊழல் தடுப்பு கண்காணிப்பு குழு முன்பு ஆஜராகுமாறு பிடிஐ தலைவர் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளார்.

NAB தலைவர் அஃப்தாப் சுல்தான் தனிப்பட்ட காரணங்களுக்காக பதவியை ராஜினாமா செய்த சிறிது நேரத்திலேயே இந்த வளர்ச்சி வந்துள்ளது.

கானுக்கான அதன் நோட்டீஸில், ஊழல் எதிர்ப்பு அமைப்பு எழுதியது: “என்ஏஓ, 1999 இன் விதிகளின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்ட நபர்கள் செய்ததாகக் கூறப்படும் குற்றத்தை தகுதிவாய்ந்த அதிகாரம் எடுத்துக்கொண்டது” என்று ஜியோ நியூஸ் தெரிவித்துள்ளது.

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது.)

அன்றைய சிறப்பு வீடியோ

விஜயப்ரியா நித்யானந்தா: ஐநா கூட்டத்தில் ‘கைலாச’ பிரதிநிதிSource link