புது தில்லி: ஓபன்ஏஐயின் AI சாட்போட் ChatGPT ஆனது, யூனியன் பப்ளிக் சர்வீஸ் கமிஷன் (UPSC) நடத்திய இந்திய குடிமைப் பணித் தேர்வில் தேர்ச்சி பெறவில்லை என்று சனிக்கிழமை ஊடக அறிக்கைகள் தெரிவிக்கின்றன.

நவம்பர் 2022 இல் தொடங்கப்பட்ட சாட்பாட் பெரும் புகழ் பெற்றுள்ளது. இது US மருத்துவ உரிமத் தேர்வு (USMLE) மற்றும் பிற MBA தேர்வுகள் உட்பட அமெரிக்காவில் பல தேர்வுகளில் தேர்ச்சி பெற்றது. நிலை 3 இன்ஜினியர்களுக்கான கூகுள் குறியீட்டு நேர்காணல்களை அழிக்கவும் இது நிர்வகிக்கிறது. (இதையும் படியுங்கள்: அனைத்தையும் விற்கும் ‘பைத்தியம் அவசரத்தில்’ அரசு இல்லை: எஃப்எம் சீதாராமன்)

அதன் திறமையை சரிபார்க்க, பெங்களூரை தளமாகக் கொண்ட அனலிட்டிக்ஸ் இந்தியா இதழ், புவியியல், பொருளாதாரம், வரலாறு, சூழலியல், பொது அறிவியல் மற்றும் நடப்பு விவகாரங்கள் போன்ற தலைப்புகளில் உள்ள கேள்விகளுடன் சிவில் சர்வீஸ் தேர்வுகளில் தேர்ச்சி பெறுவதற்கு உட்படுத்தியது. (இதையும் படிக்கவும்: SBI நிலையான வைப்புத் திட்டம்: இந்த முதலீட்டாளர்கள் 7.9% FD விகிதம் வரை சம்பாதிக்கலாம்)

UPSC பிரிலிம்ஸ் 2022 இலிருந்து கேள்வித் தாள் 1 (செட் ஏ) இலிருந்து அனைத்து 100 கேள்விகளையும் ChatGPTயிடம் இதழ் கேட்டது. “அவற்றில் 54 கேள்விகளுக்கு மட்டுமே ChatGPT சரியாகப் பதிலளித்துள்ளது” என்று அது தெரிவித்துள்ளது.

ChatGPT இன் அறிவு செப்டம்பர் 2021 வரை வரையறுக்கப்பட்டிருந்தாலும், நடப்பு நிகழ்வுகள் குறித்த கேள்விகளுக்கு சரியாகப் பதிலளிக்கப்படவில்லை. இருப்பினும், பொருளாதாரம் மற்றும் புவியியல் போன்ற நேர-குறிப்பிட்ட தலைப்புகளுக்கு ChatGPT தவறான பதில்களை வழங்கியது.

ChatGPT, வரவிருக்கும் வார்த்தை வரிசைகளைக் கணிப்பதன் மூலம் மனிதனைப் போன்ற எழுத்தை உருவாக்க வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. பெரும்பாலான சாட்போட்களைப் போலன்றி, ChatGPT ஆல் இணையத்தில் தேட முடியாது. அதற்கு பதிலாக, அதன் உள் செயல்முறைகளால் கணிக்கப்பட்ட சொல் உறவுகளைப் பயன்படுத்தி உரையை உருவாக்குகிறது.

OpenAI இன் தலைமை நிர்வாகி சாம் ஆல்ட்மேன் கருத்துப்படி, “ChatGPT நம்பமுடியாத அளவிற்கு வரம்புக்குட்பட்டது, ஆனால் சில விஷயங்களில் சிறந்து விளங்குகிறது” என்று தவறாக வழிநடத்துகிறது.

UPSC தேர்வுகளைத் தவிர, சிங்கப்பூரில் ஆறாம் வகுப்பு மாணவர்களுக்காக வடிவமைக்கப்பட்ட தேர்விலும் ChatGPT மோசமாகத் தோல்வியடைந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

Source link