பிரயாக்ராஜ்: உமேஷ் 2005-ம் ஆண்டு பிஎஸ்பி எம்எல்ஏ ராஜு பால் கொலை செய்யப்பட்ட வழக்கில் சாட்சியாக இருந்த, கொல்லப்பட்ட வழக்கறிஞரான பால், சிறையில் அடைக்கப்பட்ட குண்டர்கள் ஆதிக் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர். தூமங்கஞ்சில் சொந்தமானது. 2022ஆம் ஆண்டு உமேஷுக்குச் சொந்தமான நிலத்தை அதிக்கின் உதவியாளர்கள் கையகப்படுத்தியதாகவும், அதை வக்கீலுக்கு அனுமதிக்க 1 கோடி ரூபாய் கேட்டதாகவும் குற்றச்சாட்டுகள் எழுந்துள்ளன. இது தொடர்பாக உமேஷ் பால் அடிக்குடன் தொடர்புடையதாகக் கூறப்படும் 5 பேர் மீது எஃப்ஐஆர் பதிவு செய்திருந்தார் தூமங்கஞ்ச் ஆகஸ்ட் 24, 2022 அன்று காவல் நிலையம்.
தூமங்கஞ்ச் எஸ்எச்ஓவின் கூற்றுப்படி, இந்த வழக்கில் அடிக் குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ளார் மற்றும் அதன் ஐந்து பேருக்கு எதிராக ஜாமீனில் வெளிவர முடியாத வாரண்ட் (NBW) பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது.
“தூமங்கஞ்ச் காவல் நிலையத்தில் ஆதிக் மற்றும் அவரது அடியாட்கள் மீது வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது, மேலும் ஆதிக் அகமது மீது குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்துள்ளோம். புகாரின் பேரில், கிருஷ்ண குமார் பால் (உமேஷ் பால்) அடிக் மூலம் ரூ. 1 கோடி மிரட்டி பணம் பறித்ததாகக் கூறியிருந்தார். அவரது உத்தரவின் பேரில் ஆண்கள்,” என்று தூமங்கஞ்ச் எஸ்ஹோ ராஜேஷ் கூறினார் குமார் மௌரியா. எஃப்.ஐ.ஆரில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள மற்ற அனைத்து குற்றவாளிகளும் தலைமறைவாக உள்ளனர், மேலும் அவர்களுக்கு எதிராக ஒரு NBW பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது.
எஃப்ஐஆர் படி, 2018 ஆம் ஆண்டில் தூமங்கஞ்சில் உள்ள பெபால்கான் பகுதியில் 3300 சதுர கெஜம் நிலத்தை வாங்கியதாகவும், அந்த நிலத்தைச் சுற்றி எல்லைச் சுவரைக் கட்ட முயன்ற போதெல்லாம், அடிக்கின் உதவியாளரால் அச்சுறுத்தப்பட்டதாகவும் பால் புகார் அளித்துள்ளார். சதித்திட்டத்தின் கட்டுப்பாடு. நிலத்தை காலி செய்யுமாறு பால் கேட்டபோது, ​​அவரை மிரட்டி, நிலத்தை விடுவிப்பதற்கு ரூ.1 கோடி தரும்படி கேட்டுள்ளனர்.
உமேஷ் பால் தூமங்கஞ்ச் போலீசில் எப்ஐஆர் பதிவு செய்தார் காலித் ஜாபர், முகமது முஸ்லிம், திலீப் குஷ்வாஹா, அபுசாத் மற்றும் ஆறு பேர். பின்னர் குற்றப்பத்திரிகையில் அதிக்கின் பெயர் சேர்க்கப்பட்டது.
ஆதாரங்களின்படி, எஃப்.ஐ.ஆர் பற்றி அவரது உதவியாளர்கள் தெரிவித்தபோது, ​​பால் மீது ஆதிக் மிகவும் கோபமடைந்தார்.
பெப்ரவரி 24 ஆம் தேதி அடிக் கும்பலின் துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவர்களால் சுட்டுக் கொல்லப்பட்ட பாலைக் கொல்ல சதித் திட்டம் தீட்டுவதற்கான தூண்டுதலில் ஒன்றாகவும் இந்த கோணத்தில் போலீசார் பார்க்கிறார்கள்.

Source link