கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 05, 2023, 18:11 IST

இந்த ஒரு “நாசவேலை”யைத் தவிர, தேர்வுகள் சுமூகமாக நடைபெற்றன என்று WBBSE தலைவர் கூறினார் (பிரதிநிதி படம்)

இந்த ஒரு “நாசவேலை”யைத் தவிர, தேர்வுகள் சுமூகமாக நடைபெற்றன என்று WBBSE தலைவர் கூறினார் (பிரதிநிதி படம்)

பிப்ரவரி 24-ம் தேதி மதியம் 12 மணிக்குத் தொடங்கிய மூன்று மணி நேரத் தேர்வுக்குப் பிறகு ஒன்றரை மணி நேரத்திற்குப் பிறகு வினாத்தாளின் 16 பக்கங்களில் மூன்று பக்கங்கள் வாட்ஸ்அப்பில் பதிவேற்றப்பட்டு அதன் பிறகு விநியோகிக்கப்பட்டன.

மால்டா மாவட்டத்தில் 10 ஆம் வகுப்பு மேற்கு வங்க போர்டு தேர்வுகளின் ஆங்கில வினாத்தாளின் சில பக்கங்களின் படத்தை பதிவேற்றிய நபர்கள் அடையாளம் காணப்பட்டனர் மற்றும் கண்டுபிடிப்புகளின் விவரங்கள் பின்தொடர்தல் நடவடிக்கைக்காக உரிய அதிகாரிகளுடன் பகிர்ந்து கொள்ளப்பட்டன.

இதனை மேற்கு வங்க இரண்டாம் நிலை வாரியம் அறிவித்துள்ளது கல்வி (WBBSE) தலைவர் ராமானுஜ் கங்குலி சனிக்கிழமை கூறியதாவது, பிப்ரவரி 23 அன்று தொடங்கி சனிக்கிழமை முடிவடைந்த வாரியத் தேர்வுகளின் போது மால்டா மாவட்டத்தில் ஏழு உட்பட மொத்தம் ஒன்பது மொபைல் போன்கள் கைப்பற்றப்பட்டன.

இருப்பினும், யாரிடமிருந்து மொபைல்கள் கைப்பற்றப்பட்டன, படங்களை பதிவேற்றம் செய்ய ஏதேனும் சாதனங்கள் பயன்படுத்தப்பட்டதா என்பது குறித்து அவர் தெளிவுபடுத்தவில்லை.

பிப்ரவரி 24-ம் தேதி மதியம் 12 மணிக்குத் தொடங்கிய மூன்று மணி நேரத் தேர்வுக்குப் பிறகு ஒன்றரை மணி நேரத்திற்குப் பிறகு வினாத்தாளின் 16 பக்கங்களில் மூன்று பக்கங்கள் வாட்ஸ்அப்பில் பதிவேற்றப்பட்டு அதன் பிறகு விநியோகிக்கப்பட்டன.

“குழந்தைத்தனமான குறும்புகளின் தோற்றம் மால்டாவில் உள்ள ஒரு தேர்வு மையத்தில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. சமூக ஊடகங்களில் பரப்பப்பட்ட மூன்று பக்கங்களின் மூலத்தை நாங்கள் பூஜ்ஜியமாகப் பார்த்துள்ளோம். எவ்வாறாயினும், நாங்கள் ஒரு விசாரணை நிறுவனம் அல்ல என்பதால் அதைத் தாண்டி செல்ல முடியாது, ”என்று கங்குலி ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

சைபர் கிரைம் பிரிவினருக்கு இந்த வழக்கில் ஆழமாகச் செல்ல, மால்டா மாவட்ட நிர்வாகத்துடன் உள்ளீடுகள் பகிரப்பட்டன, என்றார்.

“இதுபோன்ற செயல்கள் நீண்ட காலத்திற்கு என்ன பலன்களைத் தரும் என்பதை நாங்கள் புரிந்து கொள்ளத் தவறுகிறோம். இது எந்த பலனையும் அடையாத ஒரு கவனக்குறைவான செயல். ஆனால் மின்னணு கண்காணிப்புடன் கூடிய கடுமையான கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக, இதுபோன்ற ஏதேனும் முறைகேடுகளை விரைவில் கண்டறிய முடியும், மேலும் இது எந்த சதிகாரருக்கும் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும்,” என்று WBBSE தலைவர் கூறினார்.

இந்த ஒரு “நாசவேலை”யைத் தவிர, தேர்வுகள் சுமூகமாக நடைபெற்றன, என்றார்.

கணித வினாத்தாளுடன் தேர்வு எழுதுபவர்களுக்கு வரைபடத் தாள்கள் வழங்கப்படாதது குறித்து, மாணவர்களின் நலன் பாதிக்கப்படாமல் இருக்க வாரியம் பார்த்துக் கொள்ளும் என்றார்.

ஒரு கேள்விக்கு, SSC ஆட்சேர்ப்பு ஊழல் தொடர்பாக கல்கத்தா உயர் நீதிமன்றத்தின் உத்தரவின் பேரில் வேலை இழந்த ஆசிரியர்கள் யாரும் WBBSE நடத்தும் தேர்வுகளின் விடைத்தாள்களை மதிப்பிடுவதில் தேவையான அனுபவம் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு மே மாதத்திற்குள் தேர்வு முடிவுகளை வெளியிட வாரியம் காலக்கெடு நிர்ணயித்துள்ளதாக கங்குலி கூறினார். மொத்தம் 6,98,627 விண்ணப்பதாரர்கள் 10 ஆம் வகுப்பு மாநில வாரியத் தேர்வை எழுதினர்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ்18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link