'மக்கள் பிரதமர் மீது நம்பிக்கை வைத்துள்ளனர்': தேர்தல் முடிவுகள் குறித்து ஹிமந்த சர்மா

தேர்தலுக்கு பிந்தைய வன்முறையை வெற்றிகரமாக சமாளிக்க புதிய திரிபுரா அரசாங்கம் மீது ஹிமந்த சர்மா நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

அகர்தலா:

சமீபத்தில் தேர்தல் நடந்த மூன்று வடகிழக்கு மாநில மக்கள் பிரதமர் நரேந்திர மோடி மீது நம்பிக்கை வைத்துள்ளதாக அசாம் முதல்வர் ஹிமந்தா பிஸ்வா சர்மா தெரிவித்துள்ளார்.

ANI இடம் பேசிய அசாம் முதல்வர், “பிரதமர் மோடி மீது மக்கள் தங்கள் நம்பிக்கையை மீண்டும் வலியுறுத்தியுள்ளனர். மேகாலயாவைத் தவிர, இரண்டு மாநிலங்களில் NDA-BJP வெற்றி பெறுவது இது இரண்டாவது முறையாகும். இது குறைந்தபட்சம் நாங்கள் வெற்றி பெறுவோம் என்பதை தெளிவாக உறுதி செய்கிறது. மக்களவையிலும் 25-26 இடங்கள். வடகிழக்கில் பிரதமர் மோடியின் முயற்சியால் இந்த வெற்றி கிடைத்தது. வடகிழக்கு மாநிலங்களில் எங்களின் வெற்றியை மீண்டும் மீண்டும் செய்துள்ளோம்.

கிரேட்டர் திப்ராலாந்து கோரிக்கை குறித்து, முதல்வர், “முதலில், திரிபுராவை பிரிக்க முடியாது. அது ஒன்றாகவே இருக்கும். இருப்பினும், பழங்குடியினரின் பிரச்னைகளுக்கும் தீர்வு காண வேண்டும். புதிய திரிபுரா அரசும், மத்திய அரசும் இணைந்து தீர்வு காணும் என நம்புகிறேன். அவர்களின் குறைகள் மற்றும் தேவைப்பட்டால் திப்ரா மோதாவுடன் இணைந்து செயல்படும்.”

முதல்வர் சர்மாவும் இடது-காங்கிரஸ் கூட்டணியின் மீது தாக்குதல் தொடுத்து, “அவர்களின் கூட்டணியில் எந்தப் பிரச்சனையும் இல்லை. இடதுசாரிகளும் காங்கிரஸும் ஒரு சந்தர்ப்பத்திலும் நிற்கவில்லை, அவர்களின் கூட்டணியைச் சுற்றி பரபரப்பு மட்டுமே உருவாக்கப்பட்டது. தேர்தல்கள் நடந்து, பரபரப்பு அம்பலமானது. “

வடகிழக்கு மாநிலங்களில் நடைபெறும் பதவியேற்பு விழா குறித்தும் முதல்வர் தெரிவித்தார்.

“எனக்குத் தெரிந்தவரை, திரிபுராவில் விழா மார்ச் 8 ஆம் தேதி நடைபெறும். அதே நேரத்தில் நாகாலாந்து மற்றும் மேகாலயாவில் மார்ச் 7 ஆம் தேதி விழா நடத்தப்படும்” என்று அவர் கூறினார்.

“திரிபுராவில் உள்ள பாஜக தலைவர்கள் பதவியேற்பு விழாவிற்கு பிரதமர் மற்றும் உள்துறை அமைச்சரை அழைத்துள்ளனர். பிரதமர் வடகிழக்கு மற்றும் இங்குள்ள மக்களை நேசிக்கிறார். பிரதமர் மோடி வருவார் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

திரு சர்மா புதிய திரிபுரா அரசாங்கம் மாநிலத்தில் தேர்தலுக்குப் பிந்தைய வன்முறையை வெற்றிகரமாகச் சமாளிக்கும் நம்பிக்கையை வெளிப்படுத்தினார்.

“இது மாநிலத்தின் பிரச்சினை. ஜனநாயகத்தில் வாக்குப்பதிவு முடிந்தவுடன் மோதலோ, வன்முறையோ இருக்கக்கூடாது என்று நான் நம்புகிறேன். திரிபுரா அரசு நிலைமையை சிறப்பாக நிர்வகிக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன். சட்டம் ஒழுங்கு எந்த மாநில அரசின் முதல் முன்னுரிமை.”

பாஜகவுக்கு ஆதரவளித்த மூன்று மாநில மக்களுக்கும் முதல்வர் சர்மா நன்றி தெரிவித்தார்.

திரிபுரா சட்டப்பேரவைத் தேர்தல் முடிவுகள் வியாழக்கிழமை வெளியான நிலையில், அறுதிப் பெரும்பான்மையுடன் பாரதிய ஜனதா கட்சி மீண்டும் ஆட்சியைப் பிடித்தது.

இந்திய தேர்தல் ஆணையத்தின் கூற்றுப்படி, பாரதிய ஜனதா கட்சி (BJP) சுமார் 39 சதவீத வாக்குகளுடன் 32 இடங்களை வென்றது.

திப்ரா மோதா கட்சி 13 இடங்களில் வெற்றி பெற்று இரண்டாவது இடத்தைப் பிடித்தது. இந்திய கம்யூனிஸ்ட் கட்சி (மார்க்சிஸ்ட்) 11 இடங்களையும், காங்கிரஸ் 3 இடங்களையும் பெற்றன. திரிபுரா பழங்குடி மக்கள் முன்னணி (ஐபிஎஃப்டி) ஒரு இடத்தில் வெற்றி பெற்று தனது கணக்கைத் திறக்க முடிந்தது.

கேரளாவில் பரம எதிரிகளான சிபிஐ(எம்) மற்றும் காங்கிரஸும் இந்த முறை வடகிழக்கில் பாஜகவை ஆட்சியில் இருந்து அகற்றும் முயற்சியில் ஒன்றாக இணைந்தன. சிபிஐ(எம்) மற்றும் காங்கிரஸின் மொத்த வாக்கு விகிதம் 33 சதவீதமாக இருந்தது.

டவுன் போர்டோவாலி தொகுதியில் காங்கிரஸின் ஆசிஷ் குமார் சாஹாவை 1,257 வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் முதல்வர் மாணிக் சாஹா தோற்கடித்தார். 60 உறுப்பினர்களைக் கொண்ட திரிபுரா சட்டசபையில் பெரும்பான்மை 31 ஆகும்.

2018க்கு முன் திரிபுராவில் ஒரு இடத்தில் கூட வெற்றி பெறாத பாஜக, கடந்த தேர்தலில் IPFT உடன் கூட்டணி வைத்து ஆட்சிக்கு வந்து 1978 முதல் 35 ஆண்டுகளாக எல்லை மாநிலத்தில் ஆட்சியில் இருந்த இடதுசாரி முன்னணியை வீழ்த்தியது.

பாஜக 55 இடங்களிலும், அதன் கூட்டணிக் கட்சியான ஐபிஎஃப்டி 6 இடங்களிலும் போட்டியிட்டன. ஆனால் இரு கூட்டணி கட்சிகளும் கோமதி மாவட்டத்தில் உள்ள ஆம்பிநகர் தொகுதியில் வேட்பாளர்களை நிறுத்தியிருந்தன.

இடதுசாரிகள் 47 இடங்களிலும், காங்கிரஸ் 13 இடங்களிலும் போட்டியிட்டனர். மொத்தமுள்ள 47 இடங்களில் CPM 43 இடங்களிலும், பார்வர்டு பிளாக், இந்திய கம்யூனிஸ்ட் கட்சி (CPI) மற்றும் புரட்சிகர சோசலிஸ்ட் கட்சி (RSP) தலா ஒரு இடத்திலும் போட்டியிட்டன.

காங்கிரஸ் ஆட்சியில் இருந்த 1988 மற்றும் 1993 க்கு இடைப்பட்ட இடைவெளியுடன், சிபிஐ(எம்) தலைமையிலான இடது முன்னணி மாநிலத்தை கிட்டத்தட்ட நான்கு தசாப்தங்களாக ஆட்சி செய்தது, ஆனால் இப்போது இரு கட்சிகளும் பாஜகவை ஆட்சியில் இருந்து அகற்றும் நோக்கத்துடன் கைகோர்த்துள்ளன.

நாகாலாந்தில் பாஜக 12 இடங்களையும், தேசியவாத ஜனநாயக முற்போக்குக் கட்சி (என்டிபிபி) 25 இடங்களையும், தேசியவாத காங்கிரஸ் (என்சிபி) 7 இடங்களையும் கைப்பற்றின. தேசிய மக்கள் கட்சி (என்பிபி) ஐந்து இடங்களில் வெற்றி பெற்றது.

நாகா மக்கள் முன்னணி, லோக் ஜனசக்தி கட்சி (ராம் விலாஸ்) மற்றும் இந்திய குடியரசு கட்சி (அத்வாலே) தலா 2 இடங்களில் வெற்றி பெற்றன. நிதிஷ்குமாரின் ஐக்கிய ஜனதா தளத்துக்கு ஒரு இடம் கிடைத்தது.

60 இடங்களைக் கொண்ட நாகாலாந்து சட்டமன்றத்தில் பெரும்பான்மை 31 ஆகும்.

மேகாலயாவில் தேசிய மக்கள் கட்சி (என்பிபி) 26 இடங்களிலும், ஐக்கிய ஜனநாயகக் கட்சி (யுடிபி) 11 இடங்களிலும், திரிணாமுல் காங்கிரஸ் 5 இடங்களிலும் வெற்றி பெற்றன. பாஜக, மக்கள் ஜனநாயக முன்னணி மற்றும் மலை மாநில மக்கள் ஜனநாயகக் கட்சி தலா 2 இடங்களைப் பெற்றன.

காங்கிரசுக்கு 5 இடங்களும், மக்கள் குரல் கட்சிக்கு 4 இடங்களும் கிடைத்தன. இரண்டு இடங்களில் சுயேச்சை வேட்பாளர்கள் வெற்றி பெற்றனர்.

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது.)

அன்றைய சிறப்பு வீடியோ

பார்க்க: உஜ்ஜயினியின் மகாகல் கோவிலில் விராட் கோலி, அனுஷ்கா ஷர்மா பிரார்த்தனை செய்கிறார்கள்Source link