புது தில்லி: ChatGPT இல் பூகோளம் துடைக்கப்பட்டுள்ளது. உலகளாவிய வலைக்கு (இணையம்) பிறகு AI-இயங்கும் சாட்போட் பின்வரும் முக்கிய தொழில்நுட்ப முன்னேற்றமாக கருதப்படுகிறது. அனைத்து வயதினரையும் சாட்ஜிபிடியின் கவர்ச்சியின் காரணமாக சாட்பாட் மிகவும் பதிவிறக்கம் செய்யப்பட்ட தொழில்நுட்பமாகும். உலக புள்ளிவிவரங்களின்படி, ChatGPT உலகளவில் 100 மில்லியன் பயனர்களை இரண்டே மாதங்களில் அடைந்துள்ளது. இதன் காரணமாக, ChatGPT ஆனது வரலாற்றில் மிக விரைவான நுகர்வோர் பயன்பாட்டு வளர்ச்சி விகிதத்தை அனுபவித்துள்ளது.

சாட்ஜிபிடியின் விரிவாக்கம், வாட்ஸ்அப், மொபைல் போன்கள், இணையம் போன்ற பிற தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்களுடன் புள்ளிவிவரங்களின் உலகத்தால் ஒப்பிடப்பட்டது. (இதையும் படியுங்கள்: இந்த யூடியூபர் ரூ. 3 கோடிக்கு மேல் மதிப்புள்ள லம்போர்கினியை உடைத்ததால்…: வைரல் வீடியோவை பாருங்கள்)

உலகளவில் 100 மில்லியன் மக்கள் மொபைல் போன்களைப் பயன்படுத்த 16 ஆண்டுகள் ஆனது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. மாறாக, தொலைபேசி 100 மில்லியன் பயனர்களை அடைய 75 ஆண்டுகள் ஆனது. ஒப்பிடுகையில், பேஸ்புக் 4.5 வருடங்களும், Instagram 2.5 வருடங்களும், Twitter 5 வருடங்களும், உலகளாவிய வலை 7 வருடங்களும், Apple App Store 2 வருடங்களும், iTunes 6.5 வருடங்களும் 100 மில்லியன் பயனர்களை எட்டியது. (இதையும் படியுங்கள்: மார்ச் 2023 இல் முக்கியமான பணக் காலக்கெடு: நடப்பு மாதத்தில் இந்தப் பணிகளை முடிக்கவும்)

உலகமயமான பிறகு, சீன வீடியோ பகிர்வு மென்பொருள் TikTok 100 மில்லியன் பயனர்களை அடைய ஒன்பது மாதங்கள் ஆனது.

சமீபத்திய யுபிஎஸ் கணக்கெடுப்பின்படி, ஜனவரி மாதத்தில் தினமும் சராசரியாக 13 மில்லியன் தனிப்பட்ட பார்வையாளர்களால் ChatGPT பயன்படுத்தப்பட்டது, இது டிசம்பரில் இருந்ததை விட இரண்டு மடங்கு அதிகம்.

கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக, ChatGPT ஆனது கட்டுரைகள், கட்டுரைகள், நகைச்சுவைகள் மற்றும் கவிதைகளை கூட உருவாக்க முடியும். நவம்பர் பிற்பகுதியில், மைக்ரோசாப்ட் கார்ப்பரேஷனால் ஆதரிக்கப்படும் தனியார் நிறுவனமான OpenAI, பொது மக்களுக்கு இலவசமாக அணுகக்கூடியதாக இருந்தது.

OpenAI கடந்த மாதம் $20 மாதாந்திர சந்தாவை அறிவித்தது, ஆரம்பத்தில் அமெரிக்காவில் உள்ள பயனர்களுக்கு மட்டுமே கிடைக்கும். நவம்பர் 2022 இல், சான் பிரான்சிஸ்கோவை தளமாகக் கொண்ட OpenAI அதன் சமீபத்திய கண்டுபிடிப்பான ChatGPT சாட்போட்டை வெளியிட்டது. சாட்பாட் என்பது பயனர் உள்ளீட்டிற்கு பதிலளிக்கும் வகையில் மனிதனைப் போன்ற விவாதங்களைப் பிரதிபலிக்க உருவாக்கப்பட்ட ஒரு மென்பொருள் ஆகும்.

Source link