காசநோய் சிகிச்சையை மறுத்த அமெரிக்கப் பெண்ணுக்கு எதிராக கைது வாரண்ட் பிறப்பிக்கப்பட்டது

காசநோய்க்கு சிகிச்சை அளிக்கப்படாவிட்டால் உயிரிழப்பு ஏற்படும்.

வாஷிங்டன் மாநிலத்தில், ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக, காசநோய்க்காக தனிமைப்படுத்தப்படவோ அல்லது சிகிச்சை பெறவோ மறுத்த பெண் ஒருவருக்கு எதிராக கைது வாரண்ட் பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது. வாஷிங்டன் போஸ்ட். பெண்ணின் பெயர் சுகாதார அதிகாரிகளால் மறைக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் நீதிமன்ற ஆவணங்களில் VN இன் முதலெழுத்தால் அடையாளம் காணப்பட்டது. காசநோய் என்பது ஒரு தொற்று நோயாகும், இது ஒரு நோயாளியுடன் நெருங்கிய தொடர்பில் இருக்கும் அனைவருக்கும், நண்பர்களின் குடும்ப உறுப்பினர்களைப் போல பரவுகிறது. இது ஆபத்தானதாகக் கருதப்படுகிறது.

“தன்னையும் எங்கள் சமூகத்தையும் பாதுகாக்க இந்த பெண்ணின் மருந்துகளை உட்கொள்ளும்படி எங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்ய நாங்கள் ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக குடும்பம் மற்றும் சமூக உறுப்பினர்களுடன் இணைந்து பணியாற்றி வருகிறோம்” என்று டகோமா-பியர்ஸ் கவுண்டி சுகாதாரத் துறையின் தொற்று நோய் கட்டுப்பாட்டு இயக்குனர் நைகல் டர்னர், என ஒரு அறிக்கையில் தி அஞ்சல் அறிக்கை.

கைது வாரண்ட் பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளதால், தனிமைப்படுத்தல், சோதனை மற்றும் சிகிச்சைக்காக பெண்களை பியர்ஸ் கவுண்டியில் உள்ள ஒரு வசதிக்கு கொண்டு செல்ல சட்ட அமலாக்க நிறுவனங்களை அனுமதிக்கும்.

கைது வாரண்ட் பிறப்பித்த நீதிபதி, பெண்ணை ஏற்றிச் செல்வோர், தீவிர காசநோயால் பாதிக்கப்பட்ட நோயாளியுடன் இருப்பார்கள் என்பதை அறிந்து, தகுந்த முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டும் என்றார்.

அந்த பெண் ஏன் தனிமைப்படுத்தப்படவோ அல்லது சிகிச்சை பெறவோ மறுத்தார் என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை, வாஷிங்டன் போஸ்ட் மேலும் கூறியது.

இருப்பினும், என்ன நடக்கிறது என்று புரியாததால், அந்த பெண் சிகிச்சையை மறுத்துவிட்டதாக அவரது வழக்கறிஞர் சாரா டோஃப்லெமயர் புதன்கிழமை தாக்கல் செய்தார். என்பிசி செய்திகள்.

“தனது சொந்த மருத்துவ நிலை இருப்பதை அவள் ஒப்புக்கொள்ளவில்லை… தன் வீட்டிற்கு வரும் காகிதங்களை அவள் எப்படி விரும்புகிறாள் என்பதில் கவனம் செலுத்துகிறாள், அவள் தன்னைக் கண்டுபிடிக்கும் செயல்முறையை இறக்குமதி செய்வதில் அல்ல,” திருமதி டோஃப்லெமயர் கூறினார்.

நோய் கட்டுப்பாட்டு மையங்கள் (CDC) படி, காசநோய் சிகிச்சை மூன்று முதல் ஒன்பது மாதங்கள் ஆகும்.

அன்றைய சிறப்பு வீடியோ

கடுமையான அறிகுறிகளுடன் கூடிய காய்ச்சல் வழக்குகள் அதிகரிப்பு, மைய சிக்கல்கள் ஆலோசனைSource link