கோயம்புத்தூர்: கொராசான் மாகாணத்தில் இஸ்லாமிய அரசை அதன் ஊதுகுழல் மூலம் நகர போலீஸார் விசாரிக்கத் தொடங்கியுள்ளனர்.குராசானின் குரல்‘பத்திரிகை, அதன் பயங்கரவாதிகள் தென்னிந்தியாவில் இருப்பதாகவும், கோவை கார் குண்டுவெடிப்பில் ஈடுபட்டதாகவும் மங்களூரு கடந்த ஆண்டு குக்கர் வெடித்தது.
வெளியிட்ட அறிக்கையைத் தொடர்ந்து ஐ.எஸ்.கே.பி சனிக்கிழமையன்று, நகர காவல்துறை IS அனுதாபிகள் மற்றும் சுய-தீவிரவாதிகள் மீதான அவர்களின் கண்காணிப்பை அதிகரித்தது.
“ISKP வழங்கியதாகக் கூறப்படும் அறிக்கையின் நம்பகத்தன்மையை நாங்கள் பல்வேறு ஆதாரங்களுடன் சரிபார்க்க முயற்சிக்கிறோம். நாங்கள் தொடர்பு கொண்டுள்ளோம். தேசிய புலனாய்வு நிறுவனம் (என்ஐஏ), யார் நம்பகத்தன்மையை நிறுவ முயற்சிக்கிறார்கள். நகரில் சுமார் 200 பேரை தீவிர கண்காணிப்பில் வைத்துள்ளோம். நகர காவல்துறையின் புலனாய்வுப் பிரிவு (ஐஎஸ்) மற்றும் சிறப்பு புலனாய்வு பிரிவு (எஸ்ஐசி) அவர்களை உன்னிப்பாகக் கண்காணித்து வருகின்றன” என்று ஒரு அதிகாரி கூறினார்.
நகர காவல்துறை ஒரு சில தீவிரவாதிகள் மற்றும் ஐஎஸ் ஆதரவாளர்களை அடையாளம் கண்டுள்ளது.
“நாங்கள் அவர்களின் அழைப்பு விவரங்களை சேகரித்து, அவர்களின் சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் உடல் செயல்பாடுகளை உன்னிப்பாகக் கண்காணித்து வருகிறோம். நாங்கள் எங்கள் புலனாய்வு அமைப்புகளை பலப்படுத்தியுள்ளோம், மேலும் ஒரு பிரிவினருக்கு அவர்களை கண்காணிக்க உளவுத்துறை அதிகாரிகளை நியமித்துள்ளோம்,” என்று அந்த அதிகாரி கூறினார்.
நகரின் எச்எம்பிஆர் தெருவைச் சேர்ந்த ஜமேஷா முபீன், 29, அக்டோபர் 23 ஆம் தேதி அதிகாலை 4 மணியளவில் கோட்டைமேடு சங்கமேஸ்வரர் கோயில் முன் கார் வெடிகுண்டு வெடித்ததில் கொல்லப்பட்டார். கார் குண்டுவெடிப்பு தொடர்பாக 6 பேரை நகர போலீஸார் கைது செய்தனர். இந்த வழக்கு என்ஐஏ-க்கு மாற்றப்பட்டது, மேலும் ஐந்து பேரை ஏஜென்சி கைது செய்தது.
குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களின் நெருங்கிய நண்பர்களான 50க்கும் மேற்பட்டவர்களின் வீடுகளில் போலீஸார் முன்னதாக சோதனை நடத்தினர். ஐஎஸ் அமைப்புக்கு ஆதரவான நபர்களின் அலுவலகங்கள் மற்றும் வீடுகளிலும் போலீசார் சோதனை நடத்தினர்.

Source link