சுய மதிப்பீட்டுத் தேர்வு மற்றும் நுழைவுத் தேர்வுகளுக்கான உதவித் தளமானது IIT மற்றும் IISc பீடங்களால் சிறப்பாக வடிவமைக்கப்பட்ட வீடியோக்களைக் கொண்டிருக்கும் (பிரதிநிதி படம்)

சுய மதிப்பீட்டுத் தேர்வு மற்றும் நுழைவுத் தேர்வுகளுக்கான உதவித் தளமானது IIT மற்றும் IISc பீடங்களால் சிறப்பாக வடிவமைக்கப்பட்ட வீடியோக்களைக் கொண்டிருக்கும் (பிரதிநிதி படம்)

SATHEE இணையதளங்கள் — ஒன்று JEE க்காகவும் மற்றொன்று NEET க்காகவும் ஏற்கனவே உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. அதிகாரப்பூர்வ இணையதளங்களில் இருக்கும் கூகுள் படிவத்தின் மூலம், விண்ணப்பதாரர்கள் தாங்கள் படிக்க விரும்பும் பாடத்தைத் தேர்வு செய்து, அவர்களின் கேள்விகளுக்கும் பதில்களைப் பெறலாம்.

ஒன்றியம் கல்வி அமைச்சர் தர்மேந்திர பிரதான் SATHEE – ஒரு சுய மதிப்பீட்டுத் தேர்வு மற்றும் நுழைவுத் தேர்வுகளுக்கான உதவித் தளத்தை இன்று மார்ச் 6 ஆம் தேதி தொடங்குகிறார். SATHEE என்பது வரவிருக்கும் போட்டித் தேர்வுகளுக்குத் தயாராகும் ஆர்வமுள்ளவர்களுக்கானது. தேசிய தகுதி மற்றும் நுழைவுத் தேர்வு (NEET), கூட்டு நுழைவுத் தேர்வு (JEE)மற்றும் பலர்.

இந்த சுய-வேக மதிப்பீட்டு தளமானது பல்கலைக்கழக மானியக் குழு (UGC), கல்வி அமைச்சகம் (MoE), மற்றும் இந்திய தொழில்நுட்ப நிறுவனம் (IIT) கான்பூர் ஆகியவற்றால் உருவாக்கப்பட்டுள்ளது. வெளியீட்டு நிகழ்வு UGC இன் அதிகாரப்பூர்வ YouTube சேனலிலும் நேரடியாக ஒளிபரப்பப்படும்.

இந்த புதிய கற்றல் தளத்தின் பின்னணியில் உள்ள முக்கிய நோக்கம், கூடுதல் பயிற்சி வகுப்புகள் மற்றும் நுழைவுத் தேர்வுகளுக்கான பயிற்சி அமர்வுகளை வாங்கக்கூடிய மற்றும் முடியாதவர்களுக்கு இடையே உள்ள இடைவெளியைக் குறைப்பதாகும். இந்த புதிய கற்றல் தளத்தின் மூலம், பயிற்சி அனுபவம் அனைவருக்கும் கிடைக்கும்.

யூனியன் பப்ளிக் சர்வீஸ் கமிஷன் (UPSC) ஆட்சேர்ப்புத் தேர்வுகள், பொறியியல் பட்டதாரி திறன் தேர்வு (GATE) தேர்வுகள் மற்றும் பொது நுழைவுத் தேர்வு (CAT) தேர்வுகளுக்குத் தயாராகும் வேட்பாளர்களுக்கும் SATHEE பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

சுய மதிப்பீட்டுத் தேர்வு மற்றும் நுழைவுத் தேர்வுகளுக்கான உதவித் தளத்தில் மாணவர்கள் போட்டித் தேர்வுகளுக்குத் தயாராவதற்கு உதவுவதற்காக ஐஐடி மற்றும் இந்திய அறிவியல் கழகம் (ஐஐஎஸ்சி) ஆசிரிய உறுப்பினர்கள், பேராசிரியர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களால் சிறப்பாக வடிவமைக்கப்பட்ட வீடியோக்கள் இருக்கும். இந்த வீடியோக்கள் மூலம், மாணவர்கள் கருத்துகளை கற்று, அவர்கள் பலவீனமாக உள்ள தலைப்புகளை மறுபரிசீலனை செய்வார்கள்.

மார்ச் 2 ஆம் தேதி, யுஜிசி தலைவர் எம் ஜெகதேஷ் குமார் ஒரு ட்வீட் ஒன்றை வெளியிட்டார், இது மாணவர்களுக்கு SATHEE அனுமதிக்கும். சுய-வேக ஊடாடும் கற்றல் அமர்வு அத்துடன் போட்டி நுழைவு மற்றும் பிற தேர்வுகளுக்குத் தயாராவதற்கான மதிப்பீட்டுத் திட்டம்.

SATHEE இயங்குதளம் எப்படி வேலை செய்யும்?

SATHEE இணையதளங்கள் – ஒன்று JEE க்காகவும் மற்றொன்று NEET க்காகவும் ஏற்கனவே உருவாக்கப்பட்டுள்ளன. அதிகாரப்பூர்வ இணையதளங்களில் இருக்கும் கூகுள் படிவத்தின் மூலம், விண்ணப்பதாரர்கள் தாங்கள் படிக்க விரும்பும் பாடத்தைத் தேர்வு செய்து, அவர்களின் கேள்விகளுக்கும் பதில்களைப் பெறலாம்.

கற்றல் மேடையில் பாடம் சார்ந்த ஆசிரியர்கள் மற்றும் நுழைவுத் தேர்வை எவ்வாறு சீர் செய்வது என்பது குறித்த ஆலோசனைகள் இடம்பெறும். போட்டித் தேர்வுகளுக்குத் தயாராவதற்கு, ஆங்கிலம், ஹிந்தி மற்றும் இந்தியாவின் பிற பிராந்திய மொழிகளில் உள்ள முக்கிய தளங்களில் ஆய்வுப் பொருட்கள் கிடைக்கும்.

2020 ஆம் ஆண்டில், கல்வி அமைச்சகம் JEE மற்றும் NEET தேர்வர்களுக்கு இலவச போலி சோதனைகளை வழங்கும் தேசிய தேர்வு அபயாஸ் (NTA) ஐ அறிமுகப்படுத்தியது. கோவிட் லாக்டவுன் காலத்தில் மாணவர்கள் தங்கள் வீட்டிலேயே தேர்வுகளுக்குத் தயாராக இது உதவியது. தொற்றுநோய்களின் போது மாணவர்கள் தங்கள் பயிற்சி வகுப்புகளுக்குச் செல்ல முடியாததால் இந்த முயற்சி எடுக்கப்பட்டது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link