ஜி ஜின்பிங் அமெரிக்கா தலைமையிலான 'சீனாவை அடக்குதல்' என்று சாடினார், தன்னம்பிக்கைக்கு அழைப்பு விடுத்தார்

தனியார் நிறுவனங்கள் “உயர்தர வளர்ச்சியைத் தொடர முன்முயற்சி எடுக்க வேண்டும்” என்று ஜி ஜின்பிங் கூறினார். (கோப்பு)

பெய்ஜிங்:

ஜனாதிபதி ஜி ஜின்பிங், அமெரிக்க தலைமையிலான “சீனாவை அடக்குதல்” என்று முத்திரை குத்துவதைக் கண்டித்துள்ளார், ஏனெனில் அவர் நாட்டின் தனியார் துறையை புதுமைகளை அதிகரிக்கவும் மேலும் தன்னம்பிக்கை அடையவும் வலியுறுத்தினார்.

சீனாவின் தொழில்நுட்ப அபிலாஷைகள் அமெரிக்கா மற்றும் அதன் மேற்கத்திய நட்பு நாடுகளால் பலவிதமான கட்டுப்பாடுகளால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன, மேலும் பெய்ஜிங், குறைக்கடத்திகள் மற்றும் செயற்கை நுண்ணறிவு போன்ற தேசிய பாதுகாப்பிற்கு இன்றியமையாததாகக் கருதப்படும் துறைகளுக்கான இறக்குமதியிலிருந்து விலக வேண்டியதன் அவசியத்தை இரட்டிப்பாக்கியுள்ளது.

வாஷிங்டன் சமீபத்திய மாதங்களில் சீன சிப்மேக்கர்கள் மீதான பொருளாதாரத் தடைகளை கடுமையாக்கியுள்ளது, தேசிய பாதுகாப்பு கவலைகள் மற்றும் சீனாவின் இராணுவத்தால் தொழில்நுட்பம் பயன்படுத்தப்படும் அபாயத்தை மேற்கோள் காட்டி.

அமெரிக்காவை ஒரு அரிய நேரடி விமர்சனத்தில், ஜி தொழில்துறை தலைவர்களிடம், “அமெரிக்கா தலைமையிலான மேற்கத்திய நாடுகள் சீனாவை முழுவதுமாக கட்டுப்படுத்துதல், சுற்றி வளைத்தல் மற்றும் ஒடுக்குதல் ஆகியவற்றை செயல்படுத்தியுள்ளன, இது நமது நாட்டின் வளர்ச்சிக்கு முன்னோடியில்லாத கடுமையான சவால்களை கொண்டு வந்துள்ளது”.

வரவிருக்கும் நாட்களில் தொடர்ந்து மூன்றாவது முறையாக ஜனாதிபதி பதவிக்கு வரவிருக்கும் Xi, மிக அதிகமாக நடனமாடப்பட்ட தேசியக் கட்சி காங்கிரஸில் (NPC) சீனாவின் பொருளாதார எழுச்சியைக் குறைக்க அச்சுறுத்தும் புதிய தடைகளால் கடந்த ஐந்து ஆண்டுகள் சிக்கியுள்ளன என்றார்.

சீன மக்கள் அரசியல் ஆலோசனை மாநாட்டில் (CPPCC) பிரதிநிதிகளுக்கு உரையில், “உள்நாட்டிலும் சர்வதேச நிலப்பரப்பிலும் நாடு ஆழமான மற்றும் சிக்கலான மாற்றங்களை எதிர்கொண்டுள்ளதால், போராடும் தைரியம் சீனாவுக்கு இருக்க வேண்டும்” என்று ஜின்ஹுவா அரசு செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. ), இது NPC உடன் இயங்குகிறது.

69 வயதான அவர், தனியார் நிறுவனங்கள் “உயர்தர வளர்ச்சியைத் தொடர முன்முயற்சி எடுக்க வேண்டும்” என்று சின்ஹுவா திங்கள்கிழமை பிற்பகுதியில் செய்தி வெளியிட்டது.

இந்த வார தொடக்கத்தில், Xi சீனாவின் உற்பத்தித் திறனை உயர்த்துவதாக உறுதியளித்தார், மேலும் நாடு தன்னைத் தற்காத்துக் கொள்ள முடியும் என்று கூறினார்.

“சீனாவிற்கு இரண்டு முக்கியமான பகுதிகள் உள்ளன என்று நான் எப்போதும் கூறியுள்ளேன்: ஒன்று நமது அரிசி கிண்ணத்தைப் பாதுகாப்பது, மற்றொன்று வலுவான உற்பத்தித் துறையை உருவாக்குவது” என்று அவர் கூறினார்.

“1.4 பில்லியன் மக்களைக் கொண்ட ஒரு பெரிய தேசமாக, நாம் நம்மை நம்பியிருக்க வேண்டும்… நம்மைக் காப்பாற்ற சர்வதேச சந்தைகளை நம்பியிருக்க முடியாது.”

‘அச்சுறுத்தல் அல்ல’

சீனாவிற்கும் அமெரிக்காவிற்கும் இடையிலான உறவு “அமெரிக்க உள்நாட்டு அரசியல் மற்றும் வெறித்தனமான நவ-மெக்கார்தியிசம்” என்பதை விட பரஸ்பர நலன்கள் மற்றும் நட்பின் அடிப்படையில் இருக்க வேண்டும் என்று சீனாவின் வெளியுறவு மந்திரி Qin Gang பின்னர் கூறினார்.

ஒரு பரந்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில், முன்னாள் அமெரிக்க தூதர் குயின், உக்ரேனில் ரஷ்யாவிற்கு ஆயுதங்கள் வழங்கலாம் என்ற மேற்கத்திய நாடுகளின் எச்சரிக்கைகளை நிராகரித்தார், பெய்ஜிங்கை குறிவைத்து “குற்றம்-மாற்றம், தடைகள், அடக்குமுறை மற்றும் அச்சுறுத்தல்களை” ஏற்காது என்று கூறினார்.

சீனா கடந்த மாதம் உக்ரைன் மோதலில் தனது நிலைப்பாட்டை கோடிட்டுக் காட்டும் ஒரு நிலைப்பாட்டை வெளியிட்டது, தன்னை ஒரு நடுநிலைக் கட்சியாக சித்தரித்து, இரு தரப்பையும் சமாதான பேச்சுவார்த்தைகளில் நுழைய வலியுறுத்தியது.

நடுநிலைமைக்கான பெய்ஜிங்கின் கூற்று அமெரிக்கா மற்றும் பிற உக்ரேனிய நட்பு நாடுகளால் கேள்விக்குள்ளாக்கப்பட்டது, ரஷ்யாவும் சீனாவும் தங்கள் இருதரப்பு உறவை படையெடுப்பிற்கு சில வாரங்களுக்கு முன்பு “வரம்புகள் இல்லை” என்று விவரித்தன.

சீனா “நெருக்கடியை உருவாக்கியவர் அல்ல அல்லது அதற்கு ஒரு கட்சி அல்ல, அது எந்த தரப்பினருக்கும் ஆயுதங்களை வழங்கவில்லை” என்று கின் கூறினார், அமைதி பேச்சுவார்த்தைகள் “விரைவில்” தொடங்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

மாஸ்கோவுடனான பெய்ஜிங்கின் உறவு “உலகின் எந்த நாட்டிற்கும் அச்சுறுத்தலாக இல்லை” என்று அவர் கூறினார்.

தைவானை மீட்பதற்கு “தேவையான அனைத்து நடவடிக்கைகளையும் எடுப்பதற்கான விருப்பத்தை சீனா பராமரிக்கும்” என்ற உத்தியோகபூர்வ வரியை கின் மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

“தேசிய இறையாண்மை மற்றும் பிராந்திய ஒருமைப்பாட்டைப் பாதுகாக்க சீன அரசாங்கம் மற்றும் சீன மக்களின் வலுவான உறுதிப்பாடு, உறுதியான விருப்பம் மற்றும் சக்திவாய்ந்த திறனைக் குறைத்து மதிப்பிடுவதற்கு” எதிராக அவர் எச்சரித்தார்.

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது.)

அன்றைய சிறப்பு வீடியோ

மஹாராஷ்டிரா விவசாயி, சரியான விலை கிடைக்காததால், சொந்த வெங்காயத்தை எரித்துள்ளார்Source link