தெலுங்கானா முதல்வர் கே.சந்திரசேகர் ராவின் மகள் கே.கவிதா, “நேசபட்ச ஒதுக்கீட்டில்” அரசியலில் நுழைந்து, 2014 முதல் அவரது அமைச்சரவையில் ஒரு பெண் கூட இல்லாத கட்சியான பாரத ராஷ்டிர சமிதியின் ஆட்சியில் மகளிர் இடஒதுக்கீடு மசோதாவில் வெற்றி பெற்றவர். 2018. டெல்லி மதுபான ஊழலில் இருந்து கவனத்தை திசை திருப்பவே இது என்று பாஜக எம்பி அரவிந்த் தருமபுரி முடித்தார்.

“ஆப் காலவரிசை சம்ஜியே”, என்று தெலுங்கானா அரசின் செயல் மற்றும் டெல்லி மதுபான ஊழலுடன் தொடர்பை விளக்கினார். “கட்சியில் திருமதி கவிதாவின் மேலாதிக்கத்தின் வெளிப்படையான காரணங்களுக்காக, 2014-2018 வரை KCR அரசாங்கத்தின் அமைச்சரவையில் ஒரு பெண் கூட இல்லை. , அப்போது நிஜாமாபாத் எம்.பி.யாக இருந்தவர், 2019 பொதுத் தேர்தலில் @BJP4இந்தியா வேட்பாளரிடம் தோல்வியடைந்து, அதன்பிறகு நேபோடிசம் ஒதுக்கீட்டில் MLC ஆகி, இப்போது #DelhiLiquorScam-ல் முக்கிய சதிகாரராக உருவெடுத்து, பெண்களுக்கான இடஒதுக்கீடு மசோதாவுக்காகப் போராடும் அவரது திடீர் பேராசை அவளுக்குத்தான். மக்களின் கவனத்தை திசை திருப்பும் முயற்சி,” என தர்மபுரி ட்வீட் செய்துள்ளார்.

பாரதிய ஜனதா கட்சியின் சட்டமன்ற உறுப்பினர் மேலும் கூறுகையில், தெலுங்கானா முதல் அல்லது சமீபத்திய தெலுங்கானா இயக்கத்தில் யாருக்கும் அடிபணியவில்லை, ஆனால் இப்போது கவிதா டெல்லி மதுபான விற்பனையில் ஈடுபட்டதை அடுத்து “தேசத்தின் முன் வெட்கித் தலைகுனிகிறது” என்று கூறினார்.

அரசியலில் கவிதாவின் திடீர் ஈடுபாடு

பிஆர்எஸ் நடவடிக்கைகளில் கவிதாவின் ஈடுபாடு சமீப காலமாக அதிகரித்துள்ளதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. மற்ற மாநில தலைவர்களை சந்திப்பதற்காக அவர் கே.சி.ஆருடன் சுற்றுப்பயணங்களில் சென்றுள்ளார். மதுபான ஊழல் வழக்கில் அவர் விசாரிக்கப்பட்டு, ED குற்றப்பத்திரிகையில் பெயரிடப்பட்டிருந்த நேரத்தில் இந்த பயணங்கள் வந்தன.

ஒரு அறிக்கை அச்சு தெலுங்கானாவுக்கு வெளியே உள்ள தலைவர்களுடனான அவரது குறைந்தபட்சம் ஐந்து சந்திப்புகளில் அவர் கேசிஆருடன் சென்றதாகக் கூறினார். கடந்த மாதம் அவர் மகாராஷ்டிராவின் நான்டெட்டில் கலந்து கொண்டார், அங்கு கட்சிக்கு பிஆர்எஸ் என்று பெயர் மாற்றப்பட்டதிலிருந்து, கேசிஆர் தனது முதல் பொதுக்கூட்டத்தை சொந்த மைதானத்திற்கு வெளியே நடத்தினார்.

கே.சி.ஆரின் மகனும், மாநில தகவல் தொழில்நுட்பத் துறை அமைச்சருமான கே.டி.ராமராவ், நாந்தெட்டில் நடந்த கூட்டங்கள் உட்பட, இந்தக் கூட்டங்களில் இருந்து பெரும்பாலும் ஒதுங்கியிருப்பதாக அந்த அறிக்கை மேலும் கூறியுள்ளது.

கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் டெல்லியில் பாரதிய கிசான் யூனியன் தலைவர் ராகேஷ் சிங் டிகாட்டை கேசிஆர் சந்தித்தபோதும், சமாஜ்வாதி கட்சியின் அகிலேஷ் யாதவை சந்தித்தபோதும் கவிதாவும் உடனிருந்தார். அவர் தனது தந்தையுடன் மும்பைக்கு சென்றார், அங்கு அவர் முன்னாள் முதல்வர் உத்தவ் தாக்கரே மற்றும் சரத் பவார் ஆகியோரை சந்தித்தார்.

ஜார்கண்ட் முதல்வர் ஹேமந்த் சோரன் உடனான சந்திப்புகளிலும், டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவால், கேரள முதல்வர் பினராயி விஜயன், பஞ்சாப் முதல்வர் பகவந்த் மான் ஆகியோர் இந்த ஆண்டு ஜனவரி மாதம் தெலுங்கானாவுக்குச் சென்றபோதும், கம்மத்தில் நடந்த பிஆர்எஸ் பொதுக் கூட்டத்தில் கலந்துகொள்வதற்காக அவர் கேசிஆருடன் இருந்தார். பிஜேபிக்கு எதிராக ஒரு புதிய எதிர்ப்புக்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

தனித்தனியாக, அவர் தமிழ்நாட்டின் நடிகராக இருந்து அரசியல்வாதியாக மாறிய ஷரத் குமாரை ஹைதராபாத்தில் உள்ள அவரது இல்லத்தில் சந்தித்தார், அங்கு அவர் BRS க்கு ஆதரவளிக்க விருப்பம் தெரிவித்ததாக கூறப்படுகிறது.

கவிதாவிற்கு புதிய பிரச்சனை

டெல்லி கலால் கொள்கையில் முறைகேடுகள் நடந்ததாகக் கூறப்படும் பணமோசடி வழக்கு தொடர்பாக தெலுங்கானா முதல்வரின் மகளுக்கு அமலாக்க இயக்குனரகம் சம்மன் அனுப்பியுள்ளதாக அதிகாரிகள் புதன்கிழமை தெரிவித்தனர்.

பாரத ராஷ்டிர சமிதி (பிஆர்எஸ்) கட்சியின் எம்எல்சியான கவிதா கல்வகுந்த்லா, 44, மார்ச் 9 அன்று தேசிய தலைநகரில் உள்ள பெடரல் ஏஜென்சி முன் பதவி நீக்கம் செய்யுமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளார்.

திங்களன்று ED யால் கைது செய்யப்பட்ட “தெற்குக் குழுவின்” முன்னணி நபராகக் கூறப்படும் ஹைதராபாத்தைச் சேர்ந்த தொழிலதிபர் அருண் ராம்சந்திரன் பிள்ளையை எதிர்கொள்வதற்காக அவர் அழைக்கப்பட்டுள்ளார்.

இந்த மோதலின் போது பணமோசடி தடுப்புச் சட்டத்தின் (பிஎம்எல்ஏ) கீழ் கவிதாவின் வாக்குமூலத்தை ஏஜென்சி பதிவு செய்யும்.

பிள்ளை ED காவலில் உள்ளார், மேலும் அவர் “தெற்குக் குழுவைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார்” என்று நிறுவனம் முன்பு கூறியது, இது கவிதா மற்றும் பிறருடன் தொடர்புடையதாகக் கூறப்படும் மதுபான விற்பனைக் குழுவாகும்.

பிஆர்எஸ் தலைவர், விசாரணை நிறுவனத்துடன் முழுமையாக ஒத்துழைப்பதாகவும், ஆனால் மார்ச் 10 ஆம் தேதி டெல்லியில் மகளிர் இடஒதுக்கீடு மசோதாவுக்கு ஆதரவாக அவர் முன்மொழியப்பட்ட தர்ணாவைக் கருத்தில் கொண்டு, டெபாசிட் தேதி குறித்து சட்டக் கருத்தைப் பெறுவதாகக் கூறினார்.

தனது தந்தை மற்றும் முதல்வர் கே.சந்திரசேகர் ராவின் போராட்டத்திற்கு எதிரான இந்த மிரட்டல் தந்திரங்கள், பிஆர்எஸ் அவர்களைத் தடுக்காது என்று கவிதா கூறினார்.

ED க்கு மார்ச் 12 வரை பிள்ளையின் காவல் உள்ளது (மீண்டும் மார்ச் 13 அன்று டெல்லி நீதிமன்றத்தில் ஆஜர்படுத்தப்பட வேண்டும்) மேலும் கவிதா வியாழன் தேதியைத் தவிர்க்க விரும்பினால், ஏஜென்சி பிள்ளையின் காவல் காலத்திற்குள் அவருக்கு புதிய தேதியை வழங்கலாம்.

சரத் ​​ரெட்டி (அரவிந்தோ பார்மாவின் விளம்பரதாரர்), மகுண்டா ஸ்ரீநிவாசுலு ரெட்டி (ஒங்கோல் மக்களவைத் தொகுதியின் ஒய்எஸ்ஆர் காங்கிரஸ் எம்பி), கவிதா மற்றும் பலர் அடங்கிய “தெற்குக் குழு” என்று ED கூறியது.

இந்த வழக்கில் கவிதாவின் “பினாமி முதலீடுகளை அவர் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார்” என்றும் பிள்ளையின் ரிமாண்ட் ஆவணங்களில் ED குற்றம் சாட்டியது.இந்த வழக்கில் BRS தலைவரிடம் மத்திய புலனாய்வு அமைப்பு (சிபிஐ) முன்பு விசாரணை நடத்தியது.

2021-22 ஆம் ஆண்டிற்கான தில்லி அரசின் கலால் வரிக் கொள்கையானது மதுபான வியாபாரிகளுக்கு உரிமம் வழங்க அனுமதித்ததாகவும், அதற்கு லஞ்சம் கொடுத்ததாகக் கூறப்படும் சில டீலர்களுக்கு சாதகமாக இருப்பதாகவும் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது, இந்தக் குற்றச்சாட்டை புதுதில்லியில் ஆளும் ஆம் ஆத்மி கட்சி (ஏஏபி) கடுமையாக மறுத்துள்ளது. .

இந்த கொள்கை பின்னர் ரத்து செய்யப்பட்டது மற்றும் டெல்லி லெப்டினன்ட் கவர்னர் சிபிஐ விசாரணைக்கு பரிந்துரை செய்தார், அதைத் தொடர்ந்து ED PMLA இன் கீழ் வழக்கு பதிவு செய்தது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கேSource link