சென்னை: ஒரு நாள் கழித்து தமிழ்நாடு கவர்னர் ஆர்.என்.ரவி ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை தடைசெய்து ஆன்லைன் கேம்களை ஒழுங்குபடுத்தும் மசோதாவை மாநில அரசு, சட்ட அமைச்சருக்கு திருப்பி அனுப்பியது எஸ் ரெகுபதி வியாழக்கிழமை கூறினார் கவர்னர் அதை சட்டமன்றம் மீண்டும் ஏற்றுக்கொண்டவுடன் ஒப்புதல் அளிக்க வேண்டும். ஆன்லைன் சூதாட்டத்தில் பண இழப்பு காரணமாக மாநிலத்தில் 40க்கும் மேற்பட்ட தற்கொலைகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ள நிலையில், மசோதாவை திருப்பி அனுப்பியதற்காக ஆளுநரை பாமக மற்றும் ம.தி.மு.க.
இங்கு செய்தியாளர்களிடம் பேசிய தி சட்ட அமைச்சர் மசோதாவை ஏற்க மாநிலத்திற்கு தகுதி உள்ளது என்றார். “குறைபாடுகளை (முந்தைய சட்டத்தில் ரத்து செய்ததில்) புதிய சட்டத்தை இயற்றுமாறு (மெட்ராஸ் உயர்நீதிமன்றத்தால்) அரசுக்குச் சொல்லப்பட்டதைப் போல, மாநிலத்திற்கு எந்தத் தகுதியும் இல்லை என்று எந்த அடிப்படையில் ஆளுநர் மசோதாவைத் திருப்பி அனுப்பினார் என்பது எங்களுக்குப் புரியவில்லை. நீதிமன்றத்தால்),” என்று கூறிய அமைச்சர், முன்னதாக கவர்னர் எழுப்பிய கேள்விகளுக்கு மாநில அரசு விளக்கம் அளித்துள்ளது.
ஆன்லைன் சூதாட்டத்திற்கு எதிரான அதிமுகவின் நிலைப்பாட்டை மீண்டும் வலியுறுத்திய முன்னாள் அமைச்சர் டி.ஜெயக்குமார், அதிமுக அரசு இயற்றிய சட்டத்தை நீதிமன்றம் ரத்து செய்துவிட்டதாகவும், அடுத்தடுத்து வந்த திமுக ஆட்சியும் விரைந்து செயல்படாமல் ஆளுநருக்கு உரிய முறையில் தெளிவுபடுத்த வேண்டும் என்றார். “சட்ட வல்லுனர்கள் கலந்தாலோசித்து, திருத்தப்பட்ட மசோதாவை ஆளுநருக்கு திருப்பி அனுப்ப வேண்டும்” என்று ஜெயக்குமார் கூறினார்.
மாநிலத்தின் சட்டமன்றத் தகுதி குறித்து ஆளுநர் கேள்வி எழுப்பியதாக பாமக தலைவர் அன்புமணி ராமதாஸ் விமர்சித்துள்ளார். அரசு அனைத்துக் கட்சிக் கூட்டத்தைக் கூட்டி, சட்டப்பேரவையில் மசோதாவை மீண்டும் நிறைவேற்ற வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார். ஆந்திரா, தெலுங்கானா, கேரளா, கர்நாடகா, ஒடிசா, சிக்கிம், நாகாலாந்து மற்றும் மேகாலயா உள்ளிட்ட பத்துக்கும் மேற்பட்ட மாநிலங்கள் ஆன்லைன் சூதாட்டத்திற்கு தடை விதித்துள்ளன. “கவர்னர் மசோதாவை 142 நாட்களுக்கு திருப்பி அனுப்புவதற்கு முன்பு ஏன் வைத்திருந்தார்? இதன் பின்னணியில் ஏதோ உள்நோக்கம் இருப்பதாகத் தெரிகிறது,” என்று செப்டம்பர் மாதம் ஆன்லைன் சூதாட்டத்துக்கு எதிரான அரசாணையை ஆளுநர் பிறப்பித்ததை சுட்டிக்காட்டினார் அன்புமணி.
இந்த மசோதாவை எந்தத் திருத்தமும் செய்யாமல் மறுஆய்வு செய்ய வேண்டும் என்றும், அரசியலமைப்புச் சட்டத்தின் 200-வது பிரிவின் கீழ் ஆளுநர் ஒப்புதல் அளிக்க வேண்டும் என்றும் மதிமுக தலைவர் வைகோ கூறினார்.
மசோதா திரும்பப் பெறப்பட்டதற்கு அதிர்ச்சியை வெளிப்படுத்திய அமமுக தலைவர் டிடிவி தினகரன், மாநிலத்தில் தற்கொலைகள் அதிகரித்து வருவதாகவும், இந்த சட்டம் அமலுக்கு வருவதை அரசும் ஆளுநரும் உறுதி செய்ய வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

Source link