ஆஸ்திரேலிய ஆல்-ரவுண்டர் கேமரூன் கிரீன் ஏழாவது தடவையாக அதிர்ஷ்டசாலி, அவர் அரை சதத்தை சதமாக மாற்றினார், இப்போது “உங்கள் முதுகில் குரங்கு போல்” ஒரு டெஸ்ட் கிரிக்கெட் வீரராக உணர்கிறார். தனது 20வது டெஸ்டில் விளையாடி வரும் கிரீன், 170 பந்துகளில் 114 ரன்கள் எடுத்தார், இந்தியாவுக்கு எதிரான நான்காவது டெஸ்டின் இரண்டாவது நாளில் ஆஸ்திரேலியாவை 480 ரன்களுக்கு முதல் இன்னிங்ஸ் ஸ்கோரை எட்டிய உஸ்மான் கவாஜாவின் 180 ரன்களை விட அவரது இன்னிங்ஸ் குறைவான முக்கியத்துவம் வாய்ந்ததாக இல்லை. “உங்கள் முதுகில் இருந்து அந்த குரங்கை பிடித்தால் நீங்கள் ஒரு டெஸ்ட் கிரிக்கெட் வீரராக உணர்கிறீர்கள், எனவே அதை ஒரு விதத்தில் டிக் செய்வது நல்லது. இது மிகவும் சிறப்பு வாய்ந்தது” என்று கிரீன் நாள் ஆட்டத்தின் முடிவில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

குறிப்பாக உமேஷ் யாதவிலிருந்து சில லூசுப் பந்துகளை அவர் பெற்றார், இது அவரது முதல் டன்னை முடிப்பதற்குள் 90களில் விரைவாக இறங்க உதவியது.

“எனக்கு கொஞ்சம் அதிர்ஷ்டம் கிடைத்திருக்கலாம் என்று நினைக்கிறேன், நான் 70 முதல் 80, 90 வரை மிக விரைவாக வந்தேன், அதனால் அது கொஞ்சம் உதவியது, அதைப் பற்றி சிந்திக்க அதிக நேரம் இல்லை, அவ்வளவுதான்.” அவரது முந்தைய 19 அவுட்களில் அதிகபட்சமாக 84 ரன்கள் எடுத்தது, இந்த இன்னிங்ஸ் நிச்சயமாக சிறப்பானது.

“இது மிகவும் சிறப்பு வாய்ந்தது, வெளிப்படையாக (95 வயது) மதிய உணவு இடைவேளையின் போது 40 நிமிடங்கள் ஒரு மணி நேரம் நாற்பது போல் உணர்ந்தேன். ஆனால் நான் உஸ்ஸியுடன் (கவாஜாவின் புனைப்பெயர்) பேட்டிங் செய்தேன். முழு நேரமும், மறுமுனையில் அனுபவம் இருந்தது. அழகாக பேட்டிங் செய்வது மற்றும் அது நிறைய உதவுகிறது,” என்று கிரீன் தனது டன்னை எட்டுவதற்கு சற்று முன் நடந்த தருணங்களை நினைவு கூர்ந்தார்.

டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டில் தனது இரண்டு வருடங்களில், அது ரோஜாக்களின் படுக்கையல்ல என்பதை கிரீன் புரிந்துகொண்டார், எனவே சூரியன் பிரகாசிக்கும் வரை வைக்கோல் செய்ய விரும்புகிறார்.

“இது எனது 20வது டெஸ்ட், அதனால் டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டின் ஏற்ற தாழ்வுகளைப் பார்க்க எனக்கு ஒரு நல்ல வாய்ப்பு கிடைத்தது, அது என்னவென்று பாருங்கள். இது நம்பமுடியாத கடினமான ஆட்டம், அதுபோன்ற தருணங்களை நீங்கள் பெறும்போது நீங்கள் அவர்களை மிகவும் மதிக்கிறீர்கள். எனவே ஆம் டெஸ்ட் கிரிக்கெட் எவ்வளவு கடினமானது என்பதை நான் பார்த்திருக்கிறேன், அதன் ஒவ்வொரு நொடியையும் அனுபவித்து வருகிறேன். அறுவைசிகிச்சைக்கு உட்படுத்தப்பட்ட அவரது விரலை இழுக்கும் ஷாட்கள் இன்னும் காயப்படுத்தியது மற்றும் முதல் இரண்டு டெஸ்டுகளை அவர் இழக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

“இது மிகவும் நன்றாக இருக்கிறது. அந்த சில மாதங்களில் நான் செய்த அனைத்து மறுவாழ்வு மற்றும் மீட்பு நான் இப்போது இருக்கும் இடத்திற்கு உண்மையில் உதவியது. பந்துவீச்சு முற்றிலும் நன்றாக இருந்தது, மற்றும் பேட்டிங் ஒரு பிளவு நொடிக்கு இரண்டு புல் ஷாட்கள் காயப்படுத்தலாம், ஆனால் முற்றிலும் இப்போது நன்றாக இருக்கிறது.” மோட்டேராவில் உள்ளதைப் போன்ற ஒரு நல்ல பாதையில், நேராக விளையாடுவது முக்கியமானது, அது அவரது பேட்டிங் ரிதத்தை மீட்டெடுக்க உதவியது, இது அவரது டெஸ்ட் மறுபிரவேசம் நடந்திருந்தால் சற்று கடினமாக இருந்திருக்கும்.

“ஒருவேளை, நீங்கள் ஆஸ்திரேலியாவில் பந்து வீசும் இடத்தில் விளையாடுகிறீர்கள் என்றால், நடுவில் நேரம் சற்று கடினமாக இருக்கலாம், ஆனால் நடுவில் அது பேட்டிங் செய்ய மிகவும் நல்ல விக்கெட். அதனால் அவருடன் விளையாட வாய்ப்பு கிடைத்தது. ஒரு நேரான பேட் மற்றும் உங்களை உள்ளே நுழையுங்கள், இது மிகவும் நன்றாக இருந்தது.” அவரைப் பொறுத்தவரை, கவாஜாவின் இருப்பு அவருக்கு இருந்திருக்கக்கூடிய சிறந்த அமைதியான தாக்கமாக இருந்தது.

“உஸ்ஸியுடன், அவர் 10 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக டெஸ்ட் கிரிக்கெட்டை விளையாடிய அனுபவம் வாய்ந்த தலைவர், அவர் என்னைப் போன்ற தோழர்களுக்கும் அணியில் உள்ள சில இளைஞர்களுக்கும் அவர் அதைப் பற்றி செல்லும் விதத்தில் மிகவும் மதிப்புமிக்கவர்,” கிரீன் கூறினார்.

“நான் அவரிடமிருந்து முடிந்தவரை கற்றுக்கொள்ள முயற்சிக்கிறேன், அதிர்ஷ்டவசமாக, மாற்றும் அறைகளில் நிறைய தோழர்கள் உள்ளனர், உங்களிடம் டிராவிஸ் ஹெட், மார்னஸ், ஸ்மட்ஜ் ஆகியோர் உள்ளனர், அவர்கள் அனைவரும் சிறந்தவர்கள். இந்த நேரத்தில் உலகம், அதனால் நான் நம்பமுடியாத அதிர்ஷ்டசாலி, எனக்கு அப்படிப்பட்ட தோழர்கள் கிடைத்திருக்கிறார்கள், ”என்று அவர் முடித்தார்.

அன்றைய சிறப்பு வீடியோ

சச்சின் டெண்டுல்கர் வான்கடே ஸ்டேடியத்தில் தனது வாழ்க்கை அளவிலான சிலைக்கான இடத்தை தேர்வு செய்தார்

இந்த கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தலைப்புகள்Source link