“நான் 10 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக ஆசிரமத்தில் தங்கியிருந்தேன், உரிமையாளரால் பாலியல் வன்கொடுமைக்கு ஆளானேன்,” என்று கொல்கத்தாவைச் சேர்ந்த ஒரு பெண் கூறினார் – தற்போது தமிழகத்தின் விழுப்புரம் மாவட்டத்தில் உள்ள அரசு மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வருகிறார் – அவர் ஒரு தங்குமிடத்திலிருந்து நடந்த திகில் கதைகளை விவரிக்கிறார். தென் மாநிலத்தில்.

தனக்கு நேர்ந்த கொடுமையை விவரித்த அந்தப் பெண், “நான் அவர்களுக்குக் கீழ்ப்படியாத போதெல்லாம் அவர்கள் என்னை அடிப்பார்கள். ஆசிரமத்தின் உரிமையாளரால் நான் பாலியல் ரீதியாக சுரண்டப்பட்டேன். அவர் மீது பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததாக போலீசில் புகார் அளித்தேன். பாலியல் ரீதியாக சுரண்டப்பட்டது நான் மட்டுமல்ல. எனது மற்றொரு நண்பர் பாலியல் வன்கொடுமைக்கு ஆளானார். அவர்கள் தங்குமிடத்திற்கு வந்தபோது நான் அனுபவித்த அனைத்தையும் அவர்களிடம் பகிர்ந்து கொண்டேன்.

ஒடிசாவைச் சேர்ந்த மற்றொரு சிறுமி, தமிழகத்தில் பிச்சை எடுத்து, மைனராக இருந்தபோது வீட்டிற்கு அழைத்து வரப்பட்ட நிலையில், தான் பாலியல் ரீதியாக துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டதாக போலீசாரிடம் கூறினார். தற்போது 20 வயதுக்கு மேற்பட்ட சிறுமி அதிர்ச்சியில் தள்ளாடுகிறார், இன்னும் சித்திரவதையை சமாளிக்க முடியவில்லை என்று மருத்துவமனை வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

அன்பு ஜோதி ஆசிரமத்தில் இருக்கும் ஒவ்வொரு கைதிக்கும் ஒரே கதையாகத் தெரிகிறது. நான்கு ஆண்டுகளாக வீட்டில் தங்கியிருந்த மற்றொரு உயிர் பிழைத்தவர், சித்திரவதை காரணமாக இரண்டு முறை தப்பிக்க முயன்றதாகக் கூறினார். “எங்களுக்கு நல்ல உணவும் தூக்கமும் கிடைக்கவில்லை. அவர்கள் எங்களை அதிகமாக அடித்தார்கள். அவர்கள் எங்களை துஷ்பிரயோகம் செய்து அடிக்கடி சங்கிலியால் பிணைத்தனர். அவர்கள் வயதானவர்களை குறிவைத்து, அவர்களை அடித்து, அவர்களின் பணம் மற்றும் நகைகளை திருடிச் சென்றனர், ”என்று உயிர் பிழைத்தவர் நியூஸ் 18 இடம் கூறினார்.

ஆசிரமத்தில் சிறுமிகள் பாலியல் வன்கொடுமை செய்யப்பட்டதையும் அவர் ஒப்புக்கொண்டார். “பெண் கைதிகளிடம் அவர்கள் நடந்துகொண்ட விதம் பொருத்தமற்றது. இளம்பெண்களை அழைத்து வரும்போதெல்லாம், அவர்களை பாலியல் ரீதியாக சுரண்டியுள்ளனர். அவர்களில் சிலர் தங்களை வேறு இடத்திற்கு அழைத்துச் சென்று பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததாக என்னிடம் கூறியுள்ளனர். ஆசிரமத்தின் உரிமையாளர் மற்றும் டிரைவரால் அவள் எப்படி பாலியல் ரீதியாக சுரண்டப்பட்டாள் என்று என் நெருங்கிய தோழி அடிக்கடி என்னிடம் கூறினாள். அவள் அந்த இடத்தை விட்டு ஓட விரும்புவதாக அவள் என்னிடம் சொன்னாள்,” என்று உயிர் பிழைத்தவர் மேலும் கூறினார்.

கைதிகளுடன் உரையாடிய காவல்துறை வட்டாரங்கள் மற்றும் ஆர்வலர்கள் குரங்குகள் அவர்களை அச்சுறுத்த பயன்படுத்தப்பட்டதாகக் கூறினர். யாரேனும் தப்பிக்க நினைக்கும் போதெல்லாம், குரங்குகள் கைதிகள் மத்தியில் பயத்தை உண்டாக்கப் பயன்படுத்தப்பட்டன, இதனால் அவர்கள் ஆசிரமத்தில் தங்குவதைத் தவிர வேறு வழியில்லை.

காணாமல் போன கைதி குறித்து சென்னை உயர்நீதிமன்றத்தில் ஹேபியஸ் கார்பஸ் மனு தாக்கல் செய்யப்பட்டதையடுத்து இந்த கொடூர வீடு கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. அமெரிக்காவில் வசிக்கும் சலீம் கான், டிசம்பர் 2022 இல் தனது 70 வயதான மாமா ஜாஃபிர் உல்லாவைச் சரிபார்க்க ஆசிரமத்திற்குச் சென்றார், ஆனால் அவரைக் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை.

குடும்பத்தினர் போலீசில் புகார் அளித்து நீதிமன்றத்தையும் நாடினர். நீதிமன்ற உத்தரவையடுத்து, இந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 10ஆம் தேதி மாவட்ட காவல்துறை அதிகாரிகள் ஆசிரமத்திற்குச் சென்று பார்த்தபோது, ​​15 கைதிகள் காணாமல் போனதைக் கண்டறிந்தனர். கைதிகள் அனுபவிக்கும் சித்ரவதைகளை கேட்டதும் போலீசாரும் அதிர்ச்சி அடைந்தனர்.

ஆசிரமத்தில் சோதனை நடத்திய போலீஸ் குழுவை வழிநடத்திய துணை போலீஸ் சூப்பிரண்டு பிரியதர்ஷினி கூறியதாவது: கைதிகளில் இருவர் உரிமையாளர்களால் பாலியல் ரீதியாக சுரண்டப்பட்டனர். அந்த இரண்டு சிறுமிகளும் வாக்குமூலம் அளித்துள்ளனர். அனைவரும் உடல் ரீதியாக துன்புறுத்தப்பட்டனர். அந்த இடத்தில் கட்டி வைக்கப்பட்ட குழந்தைகளும் உண்டு. மனநல மருந்துகளை மீட்டோம். அவர்கள் அங்கு உடல் ரீதியாக சித்திரவதை செய்யப்பட்டனர் என்பதை நிரூபிக்க சில ஆதாரங்கள் எங்களிடம் உள்ளன.

சோதனையின் போது, ​​2017 ஆம் ஆண்டு முதல் அந்தத் தனியார் இல்லம் முறையான உரிமம் இல்லாமல் இயங்கி வருவதையும் போலீஸார் உறுதிப்படுத்தினர். “ஆசிரமத்தில் அனுமதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை, வெளியேறியவர்களின் எண்ணிக்கை அல்லது அவர்களுக்கு அளிக்கப்பட்ட சிகிச்சை விவரங்கள் பற்றிய சரியான பதிவுகள் இல்லை. நோயின் வரலாறு இல்லாதவர்களுக்கு நீண்ட காலமாக மனநல மருந்துகள் வழங்கப்படுகின்றன என்று நாங்கள் கூறுகிறோம். அத்தகையவர்களுக்கு உணவு மறுக்கப்பட்டு மனநல மருந்துகளை வழங்கும்போது, ​​அவர்களின் நடத்தை மாறுகிறது மற்றும் அவர்களின் ஆரோக்கியம் மோசமடைகிறது, ”என்று பிரியதர்ஷினி மேலும் கூறினார்.

பிரியதர்ஷினி தாக்கல் செய்த ஸ்டேட்டஸ் ரிப்போர்ட்டில், “இந்த சோதனையின் போது தமிழக அரசின் சப்ளை – விற்பனைக்கு இல்லை என்ற முத்திரையுடன் கூடிய பெரிய அளவிலான மனநல மருந்துகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன” என்று குறிப்பிட்டுள்ளார். கைதிகளை பிற மாநிலங்களுக்கு கொண்டு செல்ல அனுமதிக்கும் போலீஸ் அதிகாரிகளின் போலி கடிதங்கள் அந்த தனியார் வீட்டில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாகவும் அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

சில கைதிகள் ஸ்கிசோஃப்ரினியா மற்றும் டிமென்ஷியா மருந்துகளையும் உட்கொள்ள வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளதாக காவல்துறை அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். “மனநல கோளாறுகளால் பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகள் எண்ணிக்கையில் குறைவு, ஆனால் மற்றவர்கள் மனச்சோர்வடைந்துள்ளனர். ஒரு ஆரோக்கியமான நபர் டிமென்ஷியா மற்றும் ஸ்கிசோஃப்ரினியா மருந்துகளை உட்கொள்ளும்போது, ​​​​அவர்களின் மூளை நரம்புகள் சிதைந்துவிடும்” என்று பிரியதர்ஷினி கூறினார்.

பிப்ரவரி மாதம் ஆசிரமத்தின் உரிமையாளர்களான ஜூபின் பேபி, அவரது மனைவி மரியா, அவர்களது உறவினர் பிஜு மோகன் மற்றும் நான்கு ஊழியர்களை மாவட்ட போலீசார் கைது செய்தனர். மேலும் திகில் கதைகள் வெளிவருவதால், இந்த வழக்கை சிபி-சிஐடி விசாரித்து வருகிறது, மேலும் காணாமல் போன 15 கைதிகளைக் கண்டுபிடிக்கும் முயற்சிகள் நடந்து வருகின்றன.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய இந்திய செய்திகள் இங்கேSource link