இந்திய பெஞ்ச்மார்க் குறியீடுகள் ஒவ்வொன்றும் ஒரு சதவீதத்திற்கும் மேல் இழந்து அடர் சிவப்பு நிறத்தில் திறக்கப்பட்டன. சென்செக்ஸ் 900 புள்ளிகளுக்கு மேல் சரிந்தது நிஃப்டி அதன் 200-DMA க்கு கீழே சரிந்தது, முதலீட்டாளர்களை ரூ. 3 லட்சம் கோடி ஏழைகளாக்கியது. வெள்ளிக்கிழமை காலை அனைத்து நிஃப்டி துறை குறியீடுகளும் சிவப்பு நிறத்தில் இருந்தன.

வியாழன் அன்றும் சென்செக்ஸ் சுமார் 550 புள்ளிகளைக் குறைத்துள்ளது, அதாவது 30-பங்கு குறியீடு இரண்டு நேர அமர்வுகளில் 1,450 பைண்ட்கள் வரை சரிந்துள்ளது.

ஏன் பங்குச் சந்தை இன்று வீழ்ச்சி?

பலவீனமான உலகளாவிய குறிப்புகள்

ஆசியாவில், ஹாங்காங், ஷாங்காய், டோக்கியோ மற்றும் சியோல் சந்தைகள் அமெரிக்க பங்குகளின் நஷ்டத்தைத் தொடர்ந்து சரிந்தன. ஹாங்காங்கின் ஹாங் செங் 2.45 சதவீதமும், தென் கொரியாவின் கோஸ்பி 1.21 சதவீதமும், ஷாங்காய் 1.15 சதவீதமும், ஜப்பானின் நிக்கேய் 1.36 சதவீதமும் சரிந்தன.

அமெரிக்காவில், S&P 500 1.8 சதவிகிதம் சரிந்தது, Dow Jones Industrial Average 1.7 சதவிகிதம் சரிந்தது மற்றும் Nasdaq கூட்டுத்தொகை 2.1 சதவிகிதம் சரிந்தது, ஏனெனில் முதலீட்டாளர்கள் அதிக வட்டியுடன் பணவீக்கத்தை எதிர்த்துப் போராட பெடரல் ரிசர்வ் இன்னும் தீவிரமான நடவடிக்கையை எதிர்பார்க்கிறார்கள். விகிதங்கள், PTI அறிக்கை.

“பலவீனமான உலகளாவிய குறிப்புகளின் விளைவாக இந்தியாவின் சந்தைகள் குறிப்பிடத்தக்க அளவில் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன. SVB வங்கி மற்றும் Cryptocurrency ஃபைனான்சியர் சில்வர் கேபிட்டலின் பங்குகள், குறிப்பாக வங்கி மற்றும் நிதி தொடர்பான பங்குகளின் சரிவு காரணமாக அமெரிக்க சந்தை அழுத்தத்தில் இருந்தது. எங்களிடம் திசை இல்லை, மேலும் நீண்ட காலமாக மிகவும் நிலையற்ற உலகளாவிய குறிப்புகளின் விளைவாக தற்போது அதிக அளவில் விற்பனை அழுத்தத்தில் இருக்கிறோம்” என்று ஸ்வஸ்திகா இன்வெஸ்ட்மார்ட்டின் ஆராய்ச்சித் தலைவர் சந்தோஷ் மீனா கூறினார்.

“மிக சமீபத்திய பிரச்சினை அமெரிக்க சார்ந்தது, மேலும் உலகெங்கிலும் உள்ள சந்தைகளில் உணர்வுபூர்வமான தாக்கம் மட்டுமே உள்ளது. ஆயினும்கூட, இன்று வெளியிடப்பட்ட அமெரிக்க வேலைத் தரவு மற்றும் அடுத்த வாரம் வெளியிடப்படும் அமெரிக்க சிபிஐ புள்ளிவிவரங்கள் ஆகியவற்றில் சந்தை நிலையற்றதாக இருக்கலாம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

SVB பங்குகள் 60% சரிந்தன

ஆரம்ப நிலை தொடக்கங்களில் முதலீடு செய்யும் அமெரிக்க வங்கியான SVB நிதிக் குழுமத்தின் பங்குகள் 60% சரிந்து, அதன் நிதி நிலைத்தன்மை குறித்த கவலைகளுக்கு மத்தியில் $80 பில்லியன் மதிப்புள்ள சந்தை மூலதனத்தை அழித்தது. இது ஒரு அமெரிக்க-குறிப்பிட்ட பிரச்சினை என்றாலும், இந்த வழித்தடமானது மற்ற வோல் ஸ்ட்ரீட் பங்குகளில் மட்டுமல்ல, உலகம் முழுவதிலும் ஒரு ஸ்பில்ஓவர் விளைவைக் கொண்டிருக்கிறது.

எஃப்ஐஐகள் நிகர விற்பனையாளர்களாக மாறுகின்றன

NSE தரவுகளின்படி, வெளிநாட்டு நிறுவன முதலீட்டாளர்கள் (FIIs) வாங்கும் மதிப்பு வியாழன் அன்று இந்திய பங்குகளில் ரூ.7,570.52 கோடியாகவும், விற்பனை மதிப்பு ரூ.8,132.30 கோடியாகவும் இருந்தது. இதைக் கருத்தில் கொண்டு, மொத்த எஃப்ஐஐ வெளியேற்றம் நாளின் போது ரூ.561.78 கோடியாக இருந்தது.

ஊட்டி பயம்

சந்தைகள் தற்போது மார்ச் 21-22 கூட்டத்தில் அமெரிக்க பெடரல் 50 அடிப்படை புள்ளிகள் (பிபிஎஸ்) விகித உயர்வுக்கான 78 சதவீத நிகழ்தகவில் விலை நிர்ணயம் செய்கின்றன. இரண்டு வாரங்களில் அமெரிக்க மத்திய வங்கி அதன் அடுத்த கூட்டத்தில் எவ்வளவு பெரிய வட்டி விகித உயர்வை விதிக்கும் என்பதை தீர்மானிக்க உதவும் வெள்ளிக்கிழமை பிப்ரவரி வேலைவாய்ப்புத் தரவை முதலீட்டாளர்கள் எதிர்பார்த்தனர்.

ரூபாய்

இன்றைய வர்த்தகநேர துவக்கத்தில் அமெரிக்க டாலருக்கு எதிரான ரூபாயின் மதிப்பு 8 காசுகள் சரிந்து ரூ.82.14 ஆக உள்ளது. ஆறு நாணயங்களின் கூடைக்கு எதிராக கிரீன்பேக்கின் வலிமையை அளவிடும் டாலர் குறியீடு, 105 குறிக்கு மேல் வர்த்தகம் செய்து கொண்டிருந்தது.

நிஃப்டி டெக்னிக்கல்

தினசரி அட்டவணையில், வியாழன் அன்று நிஃப்டி ஒரு பேரிஷ் என்கல்ஃபிங் பேட்டர்னை உருவாக்கியது மற்றும் நிஃப்டி இன்று சிவப்பு நிறத்தில் முடிவடைந்தால் மேலும் கரடுமுரடான நிலை உறுதி செய்யப்படும். நிஃப்டியின் முக்கிய நிலைகள் 17,350 ஆகவும், 200 EMA 17,684 ஆகவும் உள்ளன என்று சாய்ஸ் ப்ரோக்கிங்கின் ஈக்விட்டி ஆராய்ச்சி ஆய்வாளர் அமேயா ரணதிவ் கூறினார்.

வங்கி நிஃப்டி

ட்ரேடிங்கோவின் நிறுவனர் பார்த் நியாதி கூறினார்: “பாங்க்னிஃப்டி 50-டிஎம்ஏவில் எதிர்ப்பை எதிர்கொள்கிறது, இது சுமார் 41,650 ஆக உள்ளது. இது 20-DMA 40,950க்குக் கீழே வர்த்தகம் செய்யப்படுகிறது, அங்கு 40,450 அடுத்த ஆதரவு நிலை. எந்தவொரு பெரிய பலவீனத்திற்கும் 40,000 ஒரு முக்கியமான தேவை மண்டலம்.”

மறுப்பு:பொறுப்புத் துறப்பு: இந்த News18.com அறிக்கையில் உள்ள நிபுணர்களின் பார்வைகள் மற்றும் முதலீட்டு உதவிக்குறிப்புகள் அவர்களது சொந்தமே தவிர, இணையதளம் அல்லது அதன் நிர்வாகத்தினுடையது அல்ல. எந்தவொரு முதலீட்டு முடிவுகளை எடுப்பதற்கு முன், பயனர்கள் சான்றளிக்கப்பட்ட நிபுணர்களுடன் சரிபார்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link