கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 10, 2023, 13:08 IST

இந்த வழக்கில் லாலு பிரசாத் மற்றும் ராப்ரி தேவி ஆகிய இருவரையும் சிபிஐ சமீபத்தில் விசாரித்தது.(கோப்புப் படம்: பிடிஐ)

இந்த வழக்கில் லாலு பிரசாத் மற்றும் ராப்ரி தேவி ஆகிய இருவரையும் சிபிஐ சமீபத்தில் விசாரித்தது.(கோப்புப் படம்: பிடிஐ)

யாதவ் குடும்பத்திற்கும் அதன் கூட்டாளிகளுக்கும் நிலப் பார்சல்கள் அன்பளிப்பாக அல்லது மலிவான விலையில் விற்கப்பட்டதற்குப் பிரதிபலனாக ரயில்வேயில் வேலை கொடுக்கப்பட்டதாகக் கூறப்படும் வழக்கு தொடர்பானது.

வேலை வாய்ப்பு ‘மோசடி’ வழக்கு தொடர்பான பணமோசடி விசாரணை தொடர்பாக அமலாக்க இயக்குனரகம் (ED) வெள்ளிக்கிழமை பீகாரின் பல நகரங்கள் மற்றும் முன்னாள் முதல்வர் லாலு பிரசாத் யாதவின் மூன்று மகள்கள் மற்றும் RJD தலைவர்களின் வீடுகள் உட்பட பல இடங்களில் சோதனை நடத்தியது.

பிரசாத்தின் மகள்கள் ராகினி யாதவ், சந்தா யாதவ் மற்றும் ஹேமா யாதவ் மற்றும் முன்னாள் ஆர்ஜேடி எம்எல்ஏ அபு டோஜானா ஆகியோருடன் தொடர்புடைய பாட்னா, புல்வாரி ஷெரீப், டெல்லி-என்சிஆர், ராஞ்சி மற்றும் மும்பை ஆகிய இடங்களில் சோதனை நடத்தப்படுவதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

யாதவ் குடும்பத்திற்கும் அதன் கூட்டாளிகளுக்கும் நிலப் பார்சல்கள் அன்பளிப்பாக அல்லது மலிவான விலையில் விற்கப்பட்டதற்குப் பிரதிபலனாக ரயில்வேயில் வேலை வாய்ப்பு வழங்கப்பட்டதாகக் கூறப்படும் வழக்கு தொடர்பானது. பிரசாத், அவரது மனைவியும், பீகார் முன்னாள் முதல்வருமான ரப்ரி தேவி மற்றும் 14 பேர் மீது குற்றவியல் சதி மற்றும் ஊழல் தடுப்புச் சட்டத்தின் விதிகளின் கீழ் சிபிஐ குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்துள்ளது, மேலும் குற்றம் சாட்டப்பட்ட அனைவருக்கும் மார்ச் 15 அன்று சம்மன் அனுப்பப்பட்டுள்ளது. அதிகாரிகள் கூறியிருந்தனர்.

பணமோசடி தடுப்புச் சட்டத்தின் குற்றப் பிரிவுகளின் கீழ் ED வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது, இந்த சிபிஐ புகாரில் இருந்து வருகிறது.

இந்த வழக்கில் லாலு பிரசாத் மற்றும் ராப்ரி தேவி ஆகிய இருவரிடமும் சிபிஐ சமீபத்தில் விசாரணை நடத்தியது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link