கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 10, 2023, 13:34 IST

சான்றளிக்கப்பட்ட Krav Maga பயிற்றுவிப்பாளர், அபர்ணா MB மற்றும் அவரது குழுக்கள் பள்ளிப் பெண்களுக்கு அடிப்படைத் தொகுதி நுட்பங்களைப் பற்றிய அறிவை வழங்குவார்கள் (பிரதிநிதித்துவ படம்/PTI)

சான்றளிக்கப்பட்ட Krav Maga பயிற்றுவிப்பாளர், அபர்ணா MB மற்றும் அவரது குழுக்கள் பள்ளிப் பெண்களுக்கு அடிப்படைத் தொகுதி நுட்பங்களைப் பற்றிய அறிவை வழங்குவார்கள் (பிரதிநிதித்துவ படம்/PTI)

துணை ஆணையர் சுரபி மாலிக் கூறுகையில், பள்ளி மாணவிகள் தாங்கள் கற்றுக்கொண்டதை எளிதாக செயல்படுத்தி எந்த ஆபத்தில் இருந்தும் தங்களை பாதுகாத்துக் கொள்ள முடியும்.

லூதியானா நிர்வாகம் மார்ச் 8 அன்று சர்வதேச மகளிர் தினத்தன்று மாவட்டத்தில் பெண் மாணவர்களுக்கு அதிகாரம் அளிக்க தற்காப்பு பயிற்சி திட்டத்தை அறிமுகப்படுத்தியது. துணை கமிஷனர் சுரபி மாலிக் அவர்களால் தொடங்கப்பட்ட இந்த திட்டம், இஸ்ரேலிய தற்காப்பு கலையின் ஒரு வகை Krav Maga கற்பிப்பதில் கவனம் செலுத்துகிறது. , இங்குள்ள அனைத்து அரசுப் பள்ளி மாணவிகளுக்கும்.

தேர்வுக் காலம் முடிந்தவுடன் முழுமையாகச் செயல்படும் இந்தத் திட்டம், கோரிக்கையின் பேரில் தனியார் பள்ளிகளுக்கும் விரிவுபடுத்தப்படலாம். இந்த முயற்சியில் உதவி கமிஷனர் அபர்ணா எம்பி (பயிற்சிக்கு உட்பட்ட ஐஏஎஸ்) முக்கிய பங்கு வகிக்கிறார் என்று தி இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸ் தெரிவித்துள்ளது. சான்றளிக்கப்பட்ட Krav Maga பயிற்றுவிப்பாளர், அபர்ணா MB மற்றும் அவரது குழுக்கள் பள்ளிப் பெண்களுக்கு அடிப்படைத் தொகுதி நுட்பங்களைப் பற்றிய அறிவை வழங்குவார்கள்.

வெளியீட்டு நிகழ்வில், மாலிக் கூறுகையில், கிராவ் மாகாவில் கற்பிக்கப்படும் அடிப்படை தற்காப்பு நுட்பங்கள் பயனுள்ளவை மற்றும் நடைமுறைக்குரியவை. பள்ளி மாணவிகள் எந்த ஆபத்தில் இருந்தும் தங்களை பாதுகாத்துக்கொள்ள இந்த திட்டத்தில் கற்றுக்கொண்டதை எளிதாக செயல்படுத்த முடியும் என்றும் அவர் கூறினார். தங்களைத் தாங்களே பாதுகாத்துக் கொள்ளும் திறன், பெண்களை அதிகாரம் பெற்றவர்களாக உணரச் செய்து, அவர்களின் பாதுகாப்பைப் பற்றி அவர்கள் சுயமாகச் சார்ந்திருக்க அனுமதிக்கும் என்று மாலிக் நம்பினார்.

இஸ்ரேலிய பாதுகாப்புப் படைகளால் உருவாக்கப்பட்ட க்ராவ் மாகா, அதன் செயல்திறன் மற்றும் நிஜ உலக சூழ்நிலைகளில் கவனம் செலுத்தும் அணுகுமுறைக்கு பெயர் பெற்றது. அக்கிடோ, தெருச் சண்டை மற்றும் குத்துச்சண்டை போன்ற பல்வேறு சண்டை பாணிகளிலிருந்து சிறந்த நுட்பங்களைத் தேர்ந்தெடுத்து, விரைவாக கற்பிக்கும் திறனை அதிகரிக்க அவற்றை மாற்றியமைப்பது எப்போதுமே இந்த சண்டை வடிவத்தின் மூலக்கல்லாகும். க்ராவ் மாகாவின் அடிப்படைகளை ஓரிரு மாதங்களில் ஒருவர் புரிந்து கொள்ள முடியும் மற்றும் மூன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட ஆண்டுகளில் மேம்பட்ட நிலையை (கருப்பு பெல்ட்) பெறலாம்.

உத்தரப் பிரதேசத்தின் அடிப்படைக் கல்வித் துறையும் தற்காப்புப் பயிற்சியை அறிவித்துள்ளது விழாவில் மாநிலம் முழுவதும் 1,000 பள்ளிகளில் பள்ளி மாணவிகள் சர்வதேச மகளிர் தினம். விளையாட்டுப் பயிற்றுனர்கள் மூலம் மொத்தம் 2,33,035 மாணவிகள் இந்தப் பயிற்சியைப் பெறுகின்றனர். “மாநிலத்தில் உள்ள ஆயிரம் பள்ளிகளில் உள்ள மாணவிகளுக்கு விளையாட்டு பயிற்றுனர்கள் மூலம் தற்காப்பு பயிற்சி அளிக்கப்படுகிறது. மேலும் 2,33,035 மாணவிகளுக்கு இதன் மூலம் பயிற்சி அளிக்கப்பட்டுள்ளது” என்று துறை தெரிவித்துள்ளது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link