புது தில்லி: இங்கிலாந்தைச் சேர்ந்த ஒருவர், கண்டறியப்படாத இதய நிலையை நோக்கி மருத்துவர்களை சுட்டிக்காட்டியதற்காக ஆப்பிள் வாட்சிற்கு பெருமை சேர்த்துள்ளார். இங்கிலாந்தின் பெட்ஃபோர்ட்ஷையரில் உள்ள ஃபிளிட்விக் பகுதியைச் சேர்ந்த ஆடம் கிராஃப்ட் (36) என்ற ஆசிரியர் எழுந்தார், அவருடைய ஆப்பிள் சாதனம் இரவு முழுவதும் அவரது இதயம் ஏட்ரியல் ஃபைப்ரிலேஷனில் இருப்பதாக எச்சரித்ததைக் கண்டு பிபிசி தெரிவித்துள்ளது.

“இது நான் பயன்படுத்த எதிர்பார்க்காத அம்சம் அல்ல,” என்று அவர் மேற்கோள் காட்டினார். ஒரு நேர்காணலில், கிராஃப்ட் ஒரு மாலை சோபாவில் இருந்து எழுந்து “கொஞ்சம் மயக்கமாக உணர்ந்தேன்” என்று கூறினார், ஆனால் அவர் சிறிது தண்ணீர் எடுக்க சமையலறைக்கு வந்ததும் “உடனடியாக உலகம் மூடுவதை உணர்ந்தேன்.” (இதையும் படியுங்கள்: பிரியாணி ஏடிஎம்: சென்னையை தளமாகக் கொண்ட ஸ்டார்ட்-அப் இந்தியாவின் முதல் பிரியாணி டேக்அவுட் அவுட்லெட்டை அறிமுகப்படுத்துகிறது)

“நான் தரையில் இறங்கி குளிர்ந்த வியர்வை குளத்தில் முடிந்தது,” என்று அவர் கூறினார். மறுநாள் காலையில், அவர் கண் விழித்தபோது, ​​அவரது இதயம் ஏட்ரியல் ஃபைப்ரிலேஷன் எனப்படும் ஒரு தாளத்தில் இருப்பதாகவும், அவர் மருத்துவ உதவியை நாட வேண்டும் என்றும் ஒவ்வொரு இரண்டு மணி நேரத்திற்கும் ஒருமுறை அவரது கடிகாரம் எச்சரிப்பதைக் கண்டார். (இதையும் படியுங்கள்: இன்றைய ‘விஸ்வகர்மாக்கள்’ நாளைய தொழிலதிபர்களாக மாறலாம்: பிரதமர் நரேந்திர மோடி பட்ஜெட்டுக்குப் பிந்தைய இணையத்தில் பிரதமர் விகாஸ்)

“நான் 111 (யுகே மெடிக்கல் ஹெல்ப்லைன்) ஐ அழைத்தேன், அவர் ஒரு மணி நேரத்திற்குள் மருத்துவமனைக்குச் செல்லுங்கள்” என்று கிராஃப்ட் கூறினார். இங்கிலாந்தில் உள்ள பெட்ஃபோர்ட் மருத்துவமனையில் நடத்தப்பட்ட கூடுதல் பரிசோதனையில் கிராஃப்ட் ஏட்ரியல் ஃபைப்ரிலேஷனில் இருப்பதை உறுதிப்படுத்தியது. கிராஃப்ட் தனது ஆப்பிள் வாட்சிலிருந்து எச்சரிக்கையைப் பெறவில்லை என்றால் அவர் மருத்துவமனைக்குச் சென்றிருக்க மாட்டார் என்று கூறுகிறார், அறிக்கை கூறியது.

மேலும், எழுத்தாளர் தனது கடிகாரம் தவறவிட்ட இதயத்தின் “சிறிய படபடப்புகளை” முன்பு அனுபவித்ததாகக் கூறினார், ஆனால் இவை பல மாதங்களில் ஏற்படவில்லை. அவர் “தீவிரமானதாக நான் கருதும் எந்த வலியும் அறிகுறிகளும் இருந்ததில்லை.”

பரிசோதனையில் ஏட்ரியல் ஃபைப்ரிலேஷன் உறுதிசெய்யப்பட்ட பிறகு, டாக்டர்கள் கிராஃப்டை இரத்தத்தை மெலிக்க வைக்கிறார்கள் என்று அறிக்கை கூறுகிறது. அவர் இப்போது கார்டியோவர்ஷன் செயல்முறைக்கு உட்படுத்தப்படுவார், இதில் “வழக்கமான இதயத் துடிப்பை மீட்டெடுக்க விரைவான, குறைந்த ஆற்றல் அதிர்ச்சிகள்” பயன்படுத்தப்படுகின்றன.

கிராஃப்ட் முடித்தார்: “கடிகாரம் இப்போது இருக்கும்.”

Source link