தைவான் மீதான பதட்டத்திற்கு மத்தியில் சீன ராணுவம் போர்க்கால சட்டத்தை வலியுறுத்துகிறது: அறிக்கை

தைவானை பிரிந்து சென்ற மாகாணமாக சீனா கருதுகிறது, அது ஒரு நாள் அதனுடன் இணையும்.

பெய்ஜிங்:

அமெரிக்காவுடனான தைவானில் அதிகரித்து வரும் பதட்டங்களுக்கு மத்தியில், தேவைப்பட்டால் நாட்டின் இறையாண்மை மற்றும் தேசிய நலன்களைப் பாதுகாக்க போர்க்கால சட்டத்தை அறிமுகப்படுத்த சீன இராணுவம் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்துகிறது என்று ஒரு ஊடக அறிக்கை சனிக்கிழமை கூறியது.

தேசிய மக்கள் காங்கிரஸின் (NPC) மக்கள் விடுதலை இராணுவத்தின் (PLA) பிரதிநிதிகள், சீனாவின் சட்டமன்றத்தின் தற்போதைய அமர்வின் போது, ​​அத்தகைய சட்டத்தின் அவசரத் தேவைக்கு அழைப்பு விடுத்ததாக ஹாங்காங்கை தளமாகக் கொண்ட சவுத் சைனா மார்னிங் போஸ்ட் செய்தித்தாள் தெரிவித்துள்ளது.

ஆளும் சீன கம்யூனிஸ்ட் கட்சி (CPC) NPC இல் கணிசமான எண்ணிக்கையிலான PLA பிரதிநிதிகளைக் கொண்டுள்ளது, கட்சியின் முன்மொழிவுகளுக்கு அதன் வழக்கமான ஒப்புதலுக்கான ரப்பர் ஸ்டாம்ப் பாராளுமன்றமாகக் கருதப்படுகிறது.

போர்க்கால சட்டத்திற்கு அழுத்தம் கொடுப்பவர்களில் ஒருவரான பிஎல்ஏ துணைத் தலைவர் வு சிஹுவா, இராணுவத்திற்கான சட்டத்தை சீனா முடுக்கிவிட வேண்டும் என்றார்.

மற்றொரு பி.எல்.ஏ துணைத்தலைவர் யே டபின் கூறினார்: “எங்கள் போர்க்காலத் தேவைகளை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு, போர்க்கால சட்டங்களை சரியான நேரத்தில் மற்றும் முறையாகப் படிக்கத் தொடங்க வேண்டும்” என்று போஸ்ட் அறிக்கை கூறியது.

ஷான்டாங் மாகாண இராணுவ மாவட்டத்தின் தளபதியான ஜாங் லைக், “ரிசர்வ் படைகளை அணிதிரட்டுதல் போன்ற சட்டங்களை அறிமுகப்படுத்துவதற்கு” சீனா அழுத்தம் கொடுக்க வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தார்.

மற்ற பிரதிநிதிகள் PLA இன் வெளிநாட்டு நடவடிக்கைகள் தொடர்பான சட்ட மாற்றங்களுக்கு அழைப்பு விடுத்தனர், அவை சமீபத்திய ஆண்டுகளில் விரிவடைந்துள்ளன, மேலும் ஆப்பிரிக்காவின் கொம்பில் உள்ள ஜிபூட்டியில் ஒரு இராணுவ தளத்தை நிறுவுதல் மற்றும் ஏடன் வளைகுடா மற்றும் சோமாலியாவின் கடல் பகுதியில் கடற்படை துணைப் பணிகள் ஆகியவை அடங்கும்.

சதர்ன் தியேட்டர் கமாண்டின் முன்னாள் தளபதியான யுவான் யுபாய், பெய்ஜிங், சீன இராணுவத்தின் வெளிநாட்டுப் பணிகளின் “பகுத்தறிவு மற்றும் சட்டபூர்வமான தன்மையை” மேம்படுத்த, தேசிய பாதுகாப்பு தொடர்பான சர்வதேச சட்டங்களை சட்ட ஆராய்ச்சி மற்றும் ஆய்வுகளை வலுப்படுத்த வேண்டும் என்றார்.

தைவான் ஜலசந்தி மற்றும் தென் சீனக் கடல் மீது பதட்டங்கள் அதிகரித்திருக்கும் நிலையில் அவர்களின் கருத்துக்கள் வந்துள்ளன.

தைவானை பிரிந்து சென்ற மாகாணமாக சீனா கருதுகிறது, அது ஒரு நாள் அதனுடன் இணையும். பெய்ஜிங் சுயமாக ஆளப்படும் தீவை பிரதான நிலப்பகுதியுடன் மீண்டும் இணைக்க பலத்தை பயன்படுத்துவதை நிராகரிக்கவில்லை.

தைவான் மீது 2027 ஆம் ஆண்டிலேயே மோதல் ஏற்படலாம் என அமெரிக்க ராணுவம் மற்றும் உளவுத்துறை அதிகாரிகள் எச்சரித்துள்ளதாக போஸ்ட் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

சீனாவின் எழுச்சியைக் குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்த தைவானை ஒரு “சிப்பான்” போல அமெரிக்கா பயன்படுத்துகிறது என்று பெய்ஜிங் கூறுகிறது.

பெய்ஜிங்கில் உள்ள இராணுவ சட்ட வல்லுனரான Xie Dan, போர்க்காலச் சட்டத்திற்கான அழைப்புகளுக்குப் பின்னால் தைவான் ஒரு முக்கிய காரணியாக இருந்தது என்றார்.

“சமீபத்திய ஆண்டுகளில், ‘தைவான் சுதந்திரப்’ படைகள் அதிகமாகிவிட்டன, (சீனாவின்) தேசிய இறையாண்மை மற்றும் பிராந்திய ஒருமைப்பாட்டை தீவிரமாக அச்சுறுத்துகின்றன,” என்று Xie நாளிதழிடம் கூறினார்.

“பிரிவினை எதிர்ப்புச் சட்டம், தாய்நாட்டை அமைதியற்ற வழியில் ஒன்றிணைப்பதற்கான நிபந்தனைகளை தெளிவாகக் குறிப்பிடுகிறது. ஆனால் நிலைமை… மிகவும் கடுமையானது,” என்று அவர் கூறினார், சீனா அதிக புவிசார் அரசியல் அபாயங்களை எதிர்கொண்டது.

“புதிய சகாப்தத்தில் தேசிய பாதுகாப்பு மற்றும் இராணுவ கட்டுமானப் பணிகள், குறிப்பாக இராணுவப் போராட்டங்களுக்கான தயாரிப்புகள் மிகவும் முக்கியமானதாகவும் அவசரமாகவும் மாறியுள்ளன, எனவே நாட்டின் போர்க்கால சட்ட அமைப்பை நிறுவவும் மேம்படுத்தவும் இந்த அழைப்புகள் உள்ளன” என்று Xie கூறினார்.

“தற்போது போர்க்கால சட்டத்தின் மிக அவசரத் தேவை ஹைடெக் போரின் தேவைகளுக்கு ஏற்ப மாற்றியமைப்பது, மேலும் இருப்புப் படைகளை அணிதிரட்டுதல், மூலோபாய வளங்களை கோருதல் மற்றும் இராணுவ மற்றும் சிவில் வளர்ச்சியை ஒருங்கிணைத்தல்.” சீனா சமீபத்திய ஆண்டுகளில் இராணுவம் தொடர்பான சட்டமியற்றுதலை முடுக்கிவிட்டுள்ளது, எல்லைகளில் கண்காணிப்பை மேம்படுத்த இராணுவ சேவை சட்டம் மற்றும் தேசிய பாதுகாப்பு சட்டம் ஆகிய இரண்டையும் திருத்துதல் உட்பட.

கடந்த மாதம், சீன சட்டமியற்றுபவர்கள் ஒரு தீர்மானத்திற்கு ஒப்புதல் அளித்தனர், இது போர்க்காலத்தின் போது குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தை எவ்வாறு பயன்படுத்துகிறது என்பதை மாற்றுவதற்கான அதிகாரத்தை இராணுவத்திற்கு வழங்குகிறது, இராணுவப் பணிகளைப் பாதுகாப்பதற்கும், “பிஎல்ஏவின் திறனை மேம்படுத்துவதற்கும் இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டது” என்று ஒரு NPC மேற்கோள் காட்டியது. போரில் வெற்றி”.

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது.)

அன்றைய சிறப்பு வீடியோ

ட்விட்டர், பேஸ்புக்கிற்கு விரைவில் நோய் எதிர்ப்பு சக்தி இல்லையா?Source link