“முதலில் ராஜு ஸ்ரீவஸ்தவா பிறகு சதீஷ் கௌஷிக்… ஏன் இவ்வளவு காலத்திற்கு முன்பே நம் வாழ்வில் மகிழ்ச்சியைக் கொண்டுவருகிறவர்களை இழக்கிறோம்? நம்மைப் போலவே கடவுளுக்கும் நல்ல மனிதர்கள் தேவை என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று தயாரிப்பாளரும் மத்திய திரைப்பட சான்றிதழ் வாரியத்தின் முன்னாள் தலைவருமான பஹ்லஜ் நிஹலானி ஆச்சரியப்படுகிறார்.
சதீஷ் செல்வது இண்டஸ்ட்ரிக்கு பெரிய அடி என்கிறார் பஹ்லஜ். “ஒரு தொழில்முறை அவர் ஒரு சாம்பியன். இட்னி ஃபிலிமெய்ன் கர்தா தா! உண்மையில் நான் அவரை ஒரு புதிய திட்டத்திற்கு அழைத்துச் செல்ல முயற்சித்தேன். ஆனால் அவர் என்னிடம் தேதிகள் இல்லை. 1994-ல் ஆண்டாஸ் என்ற ஒரே ஒரு படத்தில் அவருடன் என்னால் பணியாற்ற முடிந்தது, அங்கு அவர் தனது சிறந்த நண்பருடன் திரை இடத்தைப் பகிர்ந்து கொண்டார். அனில் கபூர். சதீஷ் பானிபூரி சர்மா என்ற கேரக்டரில் நடித்துள்ளார். அவர் வீட்டை கீழே கொண்டு வந்தார். அவரது பாத்திரத்தின் நீளம் எதுவாக இருந்தாலும், அவர் எப்போதும் ஒரு தட்காவைச் சேர்த்தார். சமீபகாலமாக அவர் எதிர்மறையான வேடங்களில் நடித்துக் கொண்டிருந்தார், மேலும் கெட்டவனாக நல்லவராக நடிப்பதில் வல்லவராக இருந்தார்.

பஹ்லஜ் சதீஷை அடிக்கடி சமூக ரீதியாக சந்தித்தார். “எங்களுக்கு ஒரே நண்பர்கள் குழு இருந்தது. கடைசியாக நான் சதீஷை சந்தித்தது தயாரிப்பாளர் ரமேஷ் தௌராணியின் மகள் திருமணத்தில்தான். நான் மிகவும் உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருந்ததால், கிட்டத்தட்ட இரண்டு ஆண்டுகளில் நான் ஒரு கொண்டாட்டத்தில் கலந்து கொள்வது இதுவே முதல் முறை. சதீஷ் முன்பு போலவே இருந்தான். மகிழ்ச்சியான, நட்பு மற்றும் சூடான. அவர் எப்பொழுதும் சிரித்துக் கொண்டே, மக்களை சிரிக்க வைப்பவர். அவர் இப்போது அங்கே அதையே செய்கிறார் என்று நினைக்கிறேன். அவர் இறப்பதற்கு இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு நாங்கள் ஒருவருக்கொருவர் ஹோலி வாழ்த்துக்களைத் தெரிவித்தோம்.Source link