மீரட்: துணைத் தலைவர் ஜகதீப் தங்கர் மற்றும் உத்தரப்பிரதேசம் முதல் அமைச்சர் யோகி ஆதித்யநாத் மூன்று நாள் காலத்தை திறந்து வைத்தார் அகில் பாரதிய ஆயுர்வேத மகாசம்மேலன் மீரட்டில் உள்ள சவுத்ரி சரண் சிங் பல்கலைக்கழகத்தில் சனிக்கிழமை.
இந்த நிகழ்வின் போது உத்தரபிரதேச ஆளுநர் ஆனந்தி பென் படேலும் உடன் சென்றார். மாவட்டத்தில் உள்ள 8 வெவ்வேறு கல்லூரிகளைச் சேர்ந்த 300க்கும் மேற்பட்ட ஆயுர்வேத நிபுணர்களும், 1,200 ஆயுர்வேத மருத்துவ அறிவியல் இளங்கலை (BAMS) மாணவர்களும் கலந்து கொண்டனர்.
ஜக்தீப் தன்கர் கூறுகையில், “கோவிட்-19-ன் போது சில காவல்துறை அதிகாரிகள் ராஜஸ்தானில் இருந்து ஆயுர்வேத மருந்துகளைத் தேர்ந்தெடுத்தது எனக்கு ஆச்சரியமாக இருந்தது, இது வைரஸைத் தடுப்பதில் செயல்பட்டது.”
முதலமைச்சரின் கூற்றுப்படி, இந்த நிகழ்வு ஆயுர்வேதத்தை மேம்படுத்துவதில் கவனம் செலுத்துகிறது. அவர் பேசுகையில், “பாரம்பரிய மருத்துவம் குறித்த ஆராய்ச்சி மூலம் மக்களின் ஆரோக்கியம் மற்றும் ஆரோக்கியத்தில் கவனம் செலுத்துவதற்காக பிரதமர் நரேந்திர மோடி ஆயுஷ் அமைச்சகத்தை நிறுவினார். இந்த உத்தரவில், மாநில அரசு பணியை முன்னோக்கி எடுத்து வருகிறது. உ.பி. அரசாங்கத்தின் அனைத்து ஆதரவையும் மாணவர்களுக்கு அவர் உறுதியளித்தார்.
நிகழ்ச்சிக்குப் பிறகு, மீரட்டில் உள்ள போலீஸ் பயிற்சிப் பள்ளியில் 1857 எழுச்சியின் போது சுதந்திரப் போராட்ட வீரர்களுக்கு உதவியதாகக் கூறப்படும் தன் சிங் கோட்வாலின் சிலையையும் குடியரசுத் தலைவர் மற்றும் முதல்வர் திறந்து வைத்தனர். தேசிய அளவில் நடைபெறும் நான்காவது கருத்தரங்கு இதுவாகும்.

Source link