கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 11, 2023, 18:14 IST

WB 12வது தேர்வுகள் மார்ச் 14 முதல் 27 வரை 2349 இடங்களில் நடைபெறும் (பிரதிநிதி படம்)

WB 12வது தேர்வுகள் மார்ச் 14 முதல் 27 வரை 2349 இடங்களில் நடைபெறும் (பிரதிநிதி படம்)

206 இடங்கள் சென்சிட்டிவ் மைதானங்களாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன, அங்கு எந்தவித முறைகேடுகளையும் தவிர்க்க மொபைல் போன்கள் அல்லது எலக்ட்ரானிக் கேட்ஜெட்கள் தேர்வு அறைக்குள் நுழைவதைத் தடுக்க மூன்று அடுக்கு திரையிடல் அமைப்பு இருக்கும் என்று பட்டாச்சார்யா கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு 7.45 லட்சமாக இருந்த 8.52 லட்சம் விண்ணப்பதாரர்கள், இந்த ஆண்டு மார்ச் 14-ம் தேதி முதல் மேல்நிலைத் தேர்வை எழுதுவார்கள் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. மேற்கத்திய நாடுகளில் 57.43 விழுக்காடு பெண் மாணவர்களின் எண்ணிக்கை 1.27 லட்சம் அதிகமாக இருக்கும். வங்காள உயர்நிலைக் கவுன்சில் கல்வி தேர்தல் நடத்துகிறது என்று வெள்ளிக்கிழமை கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு, மொத்த தேர்வாளர்களில் 54.79 சதவீதம் பேர் சிறுமிகள் என்று கவுன்சில் தலைவர் சிரஞ்சிப் பட்டாச்சார்யா இங்கு நடந்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார். மார்ச் 14 முதல் 27 வரை 2349 இடங்களில் தேர்வுகள் நடைபெறும்.

206 இடங்கள் சென்சிட்டிவ் மைதானங்களாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன, அங்கு எந்தவித முறைகேடுகளையும் தவிர்க்க மொபைல் போன்கள் அல்லது எலக்ட்ரானிக் கேட்ஜெட்கள் தேர்வுக் கூடத்திற்குள் நுழைவதைத் தடுக்க மூன்று அடுக்கு திரையிடல் அமைப்பு இருக்கும் என்று பட்டாச்சார்யா கூறினார்.

ஒவ்வொரு இடத்திலும் சிசிடிவி கண்காணிப்பு மற்றும் மெட்டல் டிடெக்டர்கள் இருக்கும்.

முதன்முதலாக, 206 முக்கியமான இடங்களில் சில இடங்களில் மொபைல் அல்லது பிற எலக்ட்ரானிக் கேஜெட்டுகள் இருப்பதைக் கண்காணிக்க ரேடியோ அதிர்வெண் டிடெக்டரை (RFD) பயன்படுத்த கவுன்சில் முடிவு செய்துள்ளது, பட்டாச்சார்யா கூறினார்.

ஒரு கேள்விக்கு, அவர் கூறுகையில், பெரும்பாலான முக்கியமான இடங்கள் மால்டா மாவட்டத்தில் அமைந்துள்ளன.

தேர்வு நடைபெறும் இடங்களில் காலை 10 மணி முதல் ஒரு மணி நேரம் முடிவதற்குள் தேர்வர்களோ அல்லது தேர்வு பணியில் ஈடுபட்டுள்ள வேறு எவரும் தங்கள் இருக்கைகளை விட்டு வெளியேற அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள்.

இந்த ஆண்டு மற்றும் கடந்த ஆண்டுகளில் 10 ஆம் வகுப்பு மாநில வாரியத் தேர்வு தொடங்கிய பின்னர் சில நேரங்களில் வினாத்தாள்களின் படங்கள் சமூக ஊடகங்களில் வெளிவந்ததை அடுத்து இந்த நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டுள்ளன. இருப்பினும், கவுன்சில் அந்த பிரச்சினையை குறிப்பிடவில்லை.

ஒரு கேள்விக்கு, கவுன்சில் தலைவர், 7000 மேல்நிலைப் பள்ளிகளின் குழு D ஊழியர்களின் சேவைகளை அதிகாரிகள் கேட்பார்கள், அவற்றில் பல நீதிமன்ற உத்தரவுகளைத் தொடர்ந்து சேவைகள் பணிநீக்கம் செய்யப்பட்டதை அடுத்து தேர்வு இடங்களாக பட்டியலிடப்படவில்லை.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ்18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link