சிலிக்கான் வேலி வங்கி நெருக்கடி குறித்து விவாதிக்க மத்திய அமைச்சர், ஸ்டார்ட் அப்கள் சந்திப்பு

அமைச்சர் சந்திரசேகர் இந்த வாரம் ஸ்டார்ட்அப் நிறுவனங்களை சந்திப்பதாக ட்விட்டரில் அறிவித்துள்ளார். (கோப்பு)

புது தில்லி:

மத்திய அமைச்சர் ராஜீவ் சந்திரசேகர், இந்த வாரம் இந்திய ஸ்டார்ட்அப் நிறுவனங்களைச் சந்தித்து, SVB ஃபைனான்சியலின் சரிவின் தாக்கம் மற்றும் நெருக்கடியின் போது அரசாங்கம் எவ்வாறு உதவ முடியும் என்பதைப் புரிந்துகொள்வதாக தெரிவித்தார்.

“@SVB_Financial மூடல் நிச்சயமாக உலகம் முழுவதும் உள்ள ஸ்டார்ட்அப்களை சீர்குலைக்கிறது. ஸ்டார்ட்அப்கள் #புதிய இந்தியப் பொருளாதாரத்தின் ஒரு முக்கிய அங்கமாகும்” என்று மத்திய தொழில்முனைவு, திறன் மேம்பாடு, மின்னணுவியல் மற்றும் தொழில்நுட்பத்துறை இணை அமைச்சர் சந்திரசேகர் ஒரு ட்வீட்டில் தெரிவித்துள்ளார்.

தொழில்நுட்ப ஸ்டார்ட்அப்களின் உலகின் மிக முக்கியமான கடன் வழங்குநர்களில் ஒருவரான சிலிக்கான் வேலி வங்கி, மோசமான முடிவுகள் மற்றும் பீதியடைந்த வாடிக்கையாளர்களின் எடையின் கீழ் போராடி, வெள்ளிக்கிழமை சரிந்தது, அமெரிக்க கூட்டாட்சி அரசாங்கத்தை அடியெடுத்து வைக்கும்படி கட்டாயப்படுத்தியது, தி நியூயார்க் டைம்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

கட்டுப்பாட்டாளர்கள் தொழில்நுட்ப கடன் வழங்குபவரை மூடிவிட்டு, அமெரிக்க பெடரல் டெபாசிட் இன்சூரன்ஸ் கார்ப்பரேஷன் (FDIC) கட்டுப்பாட்டின் கீழ் வைத்தனர்.

FDIC ஒரு பெறுநராக செயல்படுகிறது, இது பொதுவாக வங்கியின் சொத்துக்களை டெபாசிட் செய்பவர்கள் மற்றும் கடனாளிகள் உட்பட அதன் வாடிக்கையாளர்களுக்கு திருப்பிச் செலுத்தும். அனைத்து காப்பீடு செய்யப்பட்ட டெபாசிட்தாரர்களும் தங்களது காப்பீடு செய்யப்பட்ட வைப்புத்தொகைக்கான முழு அணுகலை மார்ச் 13, 2023 திங்கட்கிழமை காலைக்குள் பெறுவார்கள், FDIC அறிக்கையைப் படிக்கவும்.

வங்கியின் தோல்வி அமெரிக்க வரலாற்றில் இரண்டாவது பெரிய தோல்வியாகும், மேலும் 2008 ஆம் ஆண்டின் நிதி நெருக்கடிக்குப் பிறகு இது மிகப்பெரியது என்று NYT தெரிவித்துள்ளது.

இந்த வாரத்தில் இருந்து வங்கியின் பங்குகள் 60 சதவீதத்திற்கும் அதிகமாக சரிந்துள்ளதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது.)

அன்றைய சிறப்பு வீடியோ

நாடு நாடு ஆஸ்கார் விருதை கொண்டு வரும் என்று இந்தியா நம்புகிறது

Source link