பிரயாக்ராஜ்: பரபரப்பான விசாரணைகள் உமேஷ் பால் கொலை வழக்கு உமேஷ் பாலை கொலை செய்ய ஜனவரி கடைசி வாரத்தில் சிறைக்குள் சதித் திட்டம் தீட்டப்பட்டது.
சிறப்பு பணிக்குழுவின் ஆதாரங்களின்படி, சிறையில் அடைக்கப்பட்ட மாஃபியா டான் அதிக் அகமதுவுடன் சமூக ஊடக பயன்பாடுகள் மூலம் தொடர்ச்சியான மெய்நிகர் அரட்டைகளை நடத்தியதாகக் கூறப்படும் குறைந்தது 12-14 சதிகாரர்கள் மற்றும் துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவர்கள் இருந்தனர். குற்றத்தை நிறைவேற்றுவதற்கு முன், பிப்ரவரி 11 அன்று பரேலியில் உள்ள மாவட்ட சிறையில் இறுதி உடல் சந்திப்பு நடைபெற்றது, இதில் ஆசாத் (அதிக் அகமதுவின் மகன்), விஜய் சவுத்ரி என்ற உஸ்மான், குலாம், குட்டு முஸ்லிம், சதகத் கான் மற்றும் பலர் கலந்து கொண்டனர். .

உமேஷ் பால் கொலை வழக்கு: என்கவுண்டரில் அதிக் அகமதுவின் ஷார்ப் ஷூட்டர் உஸ்மான் சவுத்ரியை உ.பி.

உமேஷ் பால் கொலை வழக்கு: என்கவுண்டரில் அதிக் அகமதுவின் ஷார்ப் ஷூட்டர் உஸ்மான் சவுத்ரியை உ.பி.

ஒன்பது பேரும் ஒரே ஒரு அடையாளத்தின் மூலம் சிறை வளாகத்திற்குள் நுழைவதை உறுதிப்படுத்த முடிந்தது என்று போலீசார் கூறினர்.

யோகியின் காவலர்கள் vs அதிக் அகமது கும்பல்: உமேஷ் பால் கொலையாளிகளை உபி காவல்துறை தேடுகிறது, ஆனால் என்கவுண்டர் கொலைகள் குறித்து எழுப்பப்பட்ட கேள்விகள்

யோகியின் காவலர்கள் vs அதிக் அகமது கும்பல்: உமேஷ் பால் கொலையாளிகளை உபி காவல்துறை தேடுகிறது, ஆனால் என்கவுண்டர் கொலைகள் குறித்து எழுப்பப்பட்ட கேள்விகள்

பெயர் தெரியாததை விரும்பும் மூத்த STF அதிகாரி ஒருவர் TOI இடம், “காவல்துறையினர் முழு விளையாட்டுத் திட்டத்தையும் முறியடித்து, சதித்திட்டம் தீட்டுதல், நிதி மற்றும் ஆயுதங்களை ஏற்பாடு செய்தல், மரணதண்டனைத் திட்டத்தை உருவாக்குதல் மற்றும் குற்றத்தை நிறைவேற்றுவது வரையிலான இணைப்புகளை இணைக்க முடிந்தது.”

“பரேலி மாவட்ட சிறையில் உடல் சந்திப்பு நடத்திய பிறகு, திட்டம் இறுதியாக அங்கீகரிக்கப்பட்டது மற்றும் தாக்குதலாளிகள் மற்றும் அவர்களது கூட்டாளிகள் பாலின் வீடு, அவரது தினசரி மற்றும் பயண வழிகள் ஆகியவற்றின் மறுபரிசீலனை நடத்தினர்,” என்று அதிகாரி மேலும் கூறினார்.
இதற்கிடையில், எஸ்.டி.எஃப் அதிகாரிகள், பாலை ஒழிப்பதில் தோல்வியுற்றால், சதிகாரர்களும் ‘பி’ திட்டத்தை வைத்திருந்தனர் என்பதை விவரிக்காமல் ஒப்புக்கொண்டனர்.
பெப்ரவரி 21ஆம் திகதி முதல் 23ஆம் திகதி வரை மூன்று தடவைகள் வீண் முயற்சிகளை மேற்கொண்டதாக பொலிஸ் வட்டாரங்கள் மேலும் தெரிவித்தன.

அவர்கள் இறுதியாக பிப்ரவரி 24 அன்று வெற்றி பெற்றனர். காவல்துறை கூறியது உமேஷ் பால் கொலை 9mm கைத்துப்பாக்கிகள், ஸ்பிரிங்ஃபீல்ட் துப்பாக்கிகள் மற்றும் கச்சா குண்டுகள் உள்ளிட்ட அதிநவீன ஆயுதங்களைப் பயன்படுத்தி துல்லியமாக அறுவை சிகிச்சை செய்யப்பட்டது.
இந்தத் திட்டத்தை நேரடியாகவோ அல்லது மறைமுகமாகவோ ஆதரித்த மற்றும் தாக்குதல் நடத்தியவர்களுக்கு ஆயுதங்கள் மற்றும் வாகனங்களைப் பெறுவதற்கு உதவிய ஆறு நபர்கள் குறித்த புதிய ஆவணத்தை புலனாய்வாளர்கள் தயாரித்துள்ளனர் என்றும் ஆதாரங்கள் கூறுகின்றன. குற்றத்தை நிறைவேற்ற இரண்டு பைக்குகள் மற்றும் இரண்டு எஸ்யூவிகள் உட்பட மொத்தம் நான்கு வாகனங்கள் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டன. மேலும், கடந்த இரண்டு மாதங்களில் தாக்குதல் நடத்தியவர்கள் மற்றும் சதிகாரர்களால் வாங்கப்பட்ட சுமார் 100 சிம் கார்டுகள் எங்கிருந்தன என்பதையும் போலீஸ் குழுக்கள் கண்டறிந்துள்ளன.
2005 ஆம் ஆண்டு பகுஜன் சமாஜ் கட்சி எம்எல்ஏ ராஜு பாலின் கொலை வழக்கின் பிரதான சாட்சியாக இருந்த உமேஷ் பால் மற்றும் அவரது போலீஸ் கன்னர் ஒருவரும் பிப்ரவரி 24 அன்று ஆசாமிகளால் கொல்லப்பட்டனர்.
பால் கொல்லப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, பிரிவுகள் 147 (கலவரம்), 148 (கொடிய ஆயுதங்களுடன் கலவரம் செய்தல்), 149 (சட்டவிரோதமாக ஒன்றுகூடல் பொதுப் பொருளை வழக்குத் தொடுத்த குற்றத்திற்காக), 302 (கொலை), 307 (கொலை முயற்சி) ஆகியவற்றின் கீழ் எஃப்.ஐ.ஆர். , 506 (குற்றவியல் மிரட்டல்), 34 (பொது நோக்கத்திற்காக பல நபர்களால் செய்யப்பட்ட செயல்கள்) மற்றும் 120 பி (குற்றச் சதி) IPC, வெடிபொருள் சட்டத்தின் பிரிவு 3 மற்றும் குற்றவியல் சட்டத் திருத்தம் (CLA) சட்டத்தில் பிரிவு 7 சிறையில் அடைக்கப்பட்ட மாஃபியா டான் அதிக் அகமது, அவரது சகோதரர் காலித் அசிம் என்ற அஷ்ரப், அதிக்கின் மனைவி ஷைஸ்தா பர்வீன், குட்டு முஸ்லிம், குலாம், ஆதிக்கின் இரண்டு மகன்கள் மற்றும் பலர் மீது தூமங்கஞ்ச் காவல் நிலையத்தில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.
உமேஷ் பால் கொலையில் தொடர்புடைய அர்பாஸ் மற்றும் விஜய் சௌத்ரி என்கிற உஸ்மான் உட்பட இருவரை சுட்டுக் கொன்றதாக காவல்துறை கூறியுள்ள நிலையில், பாலை ஒழிப்பதற்கான சதித்திட்டத்தை தீட்டிய குற்றச்சாட்டின் பேரில் காஜிபூரில் வசிக்கும் சதகத் கானை STF கைது செய்தது.

Source link