சென்னை: பன்னிரண்டாம் வகுப்பு அரசு பொதுத் தேர்வுகள் மிதமான சிரமத்துடன் திங்கள்கிழமை தொடங்கியது தமிழ் தாள் பலருக்கு அறிமுகமில்லாத மற்றும் திரிக்கப்பட்ட ஒரு மதிப்பெண் கேள்விகள் இருந்தன. பிரெஞ்சு, சமஸ்கிருதம் உள்ளிட்ட பிற தாள்கள் எளிதாக இருந்ததாக ஆசிரியர்கள் தெரிவித்தனர். என்ற எண்ணிக்கை வராதவர்கள் கடந்த ஆண்டு 4 சதவீதத்தில் இருந்து 6 சதவீதமாக உயர்ந்துள்ளது.
பதிவு செய்த 8,51,303 பேரில் 49,559 (6%) பேர் வரவில்லை. 8,901 தனியார் வேட்பாளர்களில் 1,115 (12%) பேர் வரவில்லை. இதன் தாக்கத்தால் இந்த உயர்வு ஏற்பட்டுள்ளதாக ஆசிரியர்கள் தெரிவித்தனர் கோவிட்-19 சர்வதேசப் பரவல்.

பிடிப்பு (8)

நகரை சேர்ந்த மாணவி குருலட்சுமி கூறியதாவது: ஒரு மதிப்பெண் பிரிவை தவிர தமிழ் தாள் எளிதாக இருந்தது. “அதில் உள்ள பாடங்களில் இருந்து கேள்விகள் மற்றும் சில அறிமுகமில்லாத கேள்விகள் இருந்தன. மற்ற பிரிவுகள் எளிதாக இருந்தன,” என்று அவர் கூறினார், எல்லா கேள்விகளுக்கும் நேரத்திற்குள் பதிலளிக்க முடிந்ததால் நேர மேலாண்மை ஒரு பிரச்சினை அல்ல.
பன்னிரண்டாம் வகுப்பு மாணவர்கள் தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு முதல் முறையாக முழு பாடத்திட்டத்தை எழுதுகிறார்கள். “ஒரு மதிப்பெண் பிரிவில் உள்ள 14 கேள்விகளில், ஆறு மட்டுமே எளிதாகவும், மற்றவை அறிமுகமில்லாததாகவும் இருந்தன. உரைநடை மற்றும் இலக்கியத்திற்கான வெயிட்டேஜும் சமமாக விநியோகிக்கப்படவில்லை,” என்றார். ஜான்ஒரு நகரப் பள்ளியின் ஆசிரியர்.
மொத்தத்தில் தமிழ் ஆசிரியர் கூறினார் மாலதி, காகிதம் எளிதான ஒன்றாக இருந்தது. வாரியத் தேர்வில் பல கேள்விகள் கேட்கப்பட்டன ஒரு மதிப்பெண் பிரிவு சற்று கடினமாக இருந்ததால் மாணவர்கள் சிரமப்பட்டிருப்பார்கள்.
ஆக்னஸ் ரீட்டா, ஒரு நகரப் பள்ளியின் பிரெஞ்சு ஆசிரியர், வினாத்தாள் எளிதானது என்று கூறினார். “அதில் பல தட்டச்சுப் பிழைகள் இருந்தன, அதைத் தவிர்த்திருக்கலாம்,” என்று அவர் கூறினார். சமஸ்கிருத தாள் கூட எளிதாக இருந்ததாக ஆசிரியர்கள் தெரிவித்தனர்.
நீண்ட நாட்களாக பள்ளிக்கு வராதவர்களை மீண்டும் பள்ளிக்கு அழைத்து வந்ததே பள்ளிக்கு வராதவர்கள் அதிகரிப்பதற்கு முக்கிய காரணம் என்று வேறு சிலர் கூறினர். “தொற்றுநோயின் போது வேலை செய்யத் தொடங்கிய பல மாணவர்கள் பள்ளிக்கு ஒழுங்காக வரவில்லை.
பள்ளிக் கல்வித்துறை இந்த மாணவர்களை தேர்வுக்கு பதிவு செய்ய அனுமதித்தது, வருகை விதிமுறைகளை கூட தளர்த்தியது. ஆனால், அவர்கள் தேர்வை புறக்கணித்ததால், வராதோர் எண்ணிக்கை அதிகரித்துள்ளது,” என, தமிழ்நாடு முதுகலை பட்டதாரி ஆசிரியர் சங்கத்தின் மாநில தலைவர் பி.பெருமாள்சாமி தெரிவித்தார்.

Source link