கடந்த ஆண்டு, UP வாரியத் தேர்வுகள் மார்ச் மற்றும் ஏப்ரல் மாதங்களில் நடத்தப்பட்டன மற்றும் UP வாரியத்தின் முடிவுகள் 2022 ஜூன் 18 அன்று வெளியிடப்பட்டது.

கடந்த ஆண்டு, UP வாரியத் தேர்வுகள் மார்ச் மற்றும் ஏப்ரல் மாதங்களில் நடத்தப்பட்டன மற்றும் UP வாரியத்தின் முடிவுகள் 2022 ஜூன் 18 அன்று வெளியிடப்பட்டது.

கடந்தகால போக்குகளின் அடிப்படையில், தாள் மதிப்பீடு முடிந்து சுமார் 40 நாட்களுக்குப் பிறகு UP போர்டு முடிவுகள் வெளியாகும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இந்த வார இறுதிக்குள் மதிப்பீட்டு செயல்முறை தொடங்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளதால், உத்தரப் பிரதேச மத்யமிக் ஷிக்ஷா பரிஷத் (UPMSP) 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்பு வாரிய முடிவுகளை விரைவில் அறிவிக்கும். மாநிலக் கல்வித் துறை UPMSPக்கு 1,43,933 தேர்வாளர்களை பட்டியலிட்டுள்ளது, அவர்கள் UP போர்டு 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்பு தேர்வுகளின் மதிப்பீட்டு நடைமுறையை மார்ச் 18, 2023 அன்று தொடங்குவார்கள்.

UPMSP ஆனது 10 மற்றும் 12 ஆம் வகுப்புகளுக்கான UP போர்டு முடிவுகளை அதன் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளமான upmsp.edu.in இல் மதிப்பீட்டு நடைமுறையைப் பின்பற்றி வெளியிடும். கடந்தகால போக்குகளின் அடிப்படையில், தாள் மதிப்பீடு முடிந்து சுமார் 40 நாட்களுக்குப் பிறகு UP வாரிய முடிவுகள் வெளிவர வாய்ப்புள்ளது.

கடந்த ஆண்டு, UP போர்டு தேர்வுகள் மார்ச் மற்றும் ஏப்ரலில் நடத்தப்பட்டன மற்றும் UP போர்டு முடிவுகள் 2022 ஜூன் 18 அன்று வெளியிடப்பட்டது. வாரியத்தின் முடிவுகள் 2023 மே இரண்டாவது வாரத்தில் அல்லது மே 10, 2023 க்குள், UPMSP முடிவடையும் என எதிர்பார்க்கலாம். 12-15 நாட்களில் மதிப்பீட்டு செயல்முறை, மற்றும் மதிப்பீடு முடிந்த 40 நாட்களுக்குப் பிறகு முடிவுகள் அறிவிக்கப்படும்.

மதிப்பீட்டு மையங்கள்

பயிற்றுனர்கள் 3.19 கோடி பிரதிகளை மதிப்பீடு செய்யத் தொடங்குவார்கள். இந்த முறை, தாள் மதிப்பீட்டிற்காக மாநிலம் சுமார் 258 மையங்களை அமைத்துள்ளது. ஆசிரியர்கள் தினமும் இந்த மையங்களுக்குச் சென்று நகல்களை தருவார்கள். இதற்கு முன், தேர்வு செய்யப்பட்ட ஆசிரியர்களுக்கு, வட்டார அளவில் ஒலி-ஒளி பயிற்சி நிகழ்ச்சியும் ஏற்பாடு செய்யப்படும்.

ஒவ்வொரு தேர்வு மதிப்பீட்டு மையத்திலும், பயிற்றுவிப்பாளர்களைக் கண்காணிக்க ஒரு முதல்வர் மற்றும் துணை முதல்வர் இருப்பார்கள். ஆசிரியர்களுக்கு அறிவுறுத்தல் கையேடும் வழங்கப்படும். சிறந்த கையெழுத்து திறன் கொண்ட மாணவர்களுக்கு, கடந்த ஆண்டு கூடுதல் மதிப்பெண் வழங்கியது வாரியம். முதன்மை மற்றும் துணை முதல்வர் தவிர, UP வாரியத்தின் பிராந்திய அலுவலகம் சோதனை வசதியை மேற்பார்வையிடும் பொறுப்பில் இருக்கும். காலக்கெடுவுக்குள் அல்லது அதற்கு முன்னதாகவே மதிப்பீட்டு செயல்முறையை முடிக்க, பிராந்திய அலுவலகங்கள் உத்தரபிரதேச அரசாங்கத்தால் கட்டணம் வசூலிக்கப்படுகின்றன.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link