கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 14, 2023, 09:28 IST

விண்ணப்பதாரர்களுக்கான புதிய திருத்தப்பட்ட தேதிகள் UGC NET கணினி அறிவியல் மற்றும் விண்ணப்பத் தாள் (பிரதிநிதித்துவ படம்) விரைவில் அறிவிக்கப்படும்.

விண்ணப்பதாரர்களுக்கான புதிய திருத்தப்பட்ட தேதிகள் UGC NET கணினி அறிவியல் மற்றும் விண்ணப்பத் தாள் (பிரதிநிதித்துவ படம்) விரைவில் அறிவிக்கப்படும்.

யுஜிசி நெட் டிசம்பர் 2022: நெட்வொர்க் சிக்கல்கள் காரணமாக மொத்தம் 77 விண்ணப்பதாரர்கள் மார்ச் 11 சனிக்கிழமையன்று தங்கள் தேர்வை முடிக்க முடியவில்லை. டெல்லியின் ரிதாலாவில் உள்ள ஒரு மையத்தில் தொழில்நுட்பக் கோளாறால் குழப்பம் ஏற்பட்டது.

கல்விச் செய்திகள், என்.டி.ஏ, யுஜிசி-நெட்டெல்லியில் உள்ள பல்கலைக்கழக மானியக் குழு-தேசிய தகுதித் தேர்வு (UGC-NET) மையங்களில் ஒன்றில் மார்ச் 11 அன்று (இரண்டாவது ஷிப்ட்) தொழில்நுட்பச் சிக்கல்களால் பாதிக்கப்பட்ட விண்ணப்பதாரர்களுக்கான தேர்வுத் தேதிகளை தேசிய தேர்வு முகமை (NTA) மாற்றி அமைக்கிறது. நெட்வொர்க் பிரச்சனைகள் காரணமாக மொத்தம் 77 தேர்வர்களால் மார்ச் 11 சனிக்கிழமையன்று தேர்வை முடிக்க முடியவில்லை.

டெல்லியின் ரிதாலாவில் உள்ள ஒரு மையத்தில் தொழில்நுட்பக் கோளாறால் குழப்பம் ஏற்பட்டது. இந்த விண்ணப்பதாரர்களுக்கான புதிய திருத்தப்பட்ட தேதிகள் யுஜிசி நெட் கணினி அறிவியல் மற்றும் விண்ணப்பத் தாளுக்கான என்டிஏவின் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்தில் விரைவில் அறிவிக்கப்படும். மார்ச் 12, ஞாயிற்றுக்கிழமை ஒரு ட்வீட் மூலம் தேர்வை மாற்றியமைக்கும் முடிவை நிறுவனம் அறிவித்தது.

என்டிஏ ட்வீட் செய்த ஆவணம், மையத்தில் காலை நேரமின்றி சென்றதாகக் கூறுகிறது. ஒதுக்கப்பட்ட 350 விண்ணப்பதாரர்களில், 249 பேர் தேர்வெழுதினர், மதியம் 12 மணிக்கு அதை வெற்றிகரமாக முடித்தனர். இரண்டாவது ஷிப்ட், 233 வேட்பாளர்களுடன், மாலை 4:40 மணி வரை அமைதியாக நடந்து கொண்டிருந்தது. அப்போதுதான் நெட்வொர்க் பிரச்சனைகளால் தேர்வு தடைபட்டது. கோளாறைத் தீர்க்க ஒரு மணி நேரத்திற்கும் மேல் ஆனது. மாலை 5.50 மணிக்கு மீண்டும் சோதனை தொடங்கியது.

“சில வேட்பாளர்கள் அமைதியற்றவர்களாகவும் வன்முறையாளர்களாகவும் மாறி, MCBயை அணைத்தனர், இதனால் நெட்வொர்க் சிக்கலைத் தீர்க்கும் செயல்முறை தாமதமானது. மொத்தம் 77 பேர் தேர்வை முடிக்காமல் மையத்தை விட்டு வெளியேறினர், அதே நேரத்தில் 156 பேர் தேர்வை மீண்டும் தொடங்கிய பிறகு முடித்தனர்” என்று சோதனை நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

விண்ணப்பதாரர்களின் கல்வி ஆர்வத்தை கருத்தில் கொண்டு கணினி அறிவியல் மற்றும் பயன்பாடுகளுக்கான தேர்வை மீண்டும் திட்டமிட முடிவு எடுக்கப்பட்டது. இந்த விண்ணப்பதாரர்கள் தனித்தனியாக தொடர்பு கொள்ளப்படுவதாக என்டிஏ தெரிவித்துள்ளது. விண்ணப்பதாரர்கள் கேள்விகளைத் தீர்ப்பதற்கும் தெளிவுபடுத்துவதற்கும் ஒரு ஹெல்ப்லைன் எண்ணையும் மின்னஞ்சல் ஐடியையும் நிறுவனம் வழங்கியுள்ளது.

UGC-NET என்பது இந்தியப் பல்கலைக்கழகங்கள் மற்றும் கல்லூரிகளில் ஜூனியர் ரிசர்ச் பெல்லோஷிப்புடன் உதவிப் பேராசிரியர் மற்றும் விரிவுரையாளர் பதவிக்கான தகுதியைத் தீர்மானிக்கும் ஒரு தேர்வாகும். தேர்வு இரண்டு தாள்களைக் கொண்டுள்ளது: தாள்-I என்பது அனைத்து விண்ணப்பதாரர்களுக்கும் ஒரு நிலையான தாள், இது வேட்பாளரின் கற்பித்தல் மற்றும் ஆராய்ச்சி திறனை மதிப்பிடுகிறது. தாள் II வேட்பாளரின் பாடம் சார்ந்த அறிவை மதிப்பிடுகிறது. வழக்கமாக ஜூன் மற்றும் டிசம்பர் மாதங்களில் ஆண்டுக்கு இருமுறை தேர்வு நடத்தப்படும். சனிக்கிழமையன்று நடந்த சோதனை UGC NET டிசம்பர் 2022 அமர்வின் ஒரு பகுதியாகும்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய கல்விச் செய்திகள் இங்கேSource link