புது தில்லி: செயற்கை ஆராய்ச்சி நிறுவனமான OpenAI ஆனது ‘GPT-4’ எனப்படும் சாட்போட்டின் மிகவும் மேம்பட்ட மற்றும் அதிநவீன பதிப்பை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது, இது ஆழமான மற்றும் இயந்திர கற்றலை அடுத்த கட்டத்திற்கு கொண்டு செல்கிறது. chatGPT இன் புதிய பதிப்பு “பல்வேறு தொழில்முறை மற்றும் கல்விசார் அளவுகோலில் மனித அளவிலான செயல்திறனை வெளிப்படுத்துவது மட்டுமல்லாமல், படம் மற்றும் உரை உள்ளீடுகளையும் ஏற்கும்”. இது ChatGPT பிளஸ் சந்தாதாரர்களுக்கு பயன்பாட்டு வரம்புடன் கிடைக்கிறது.

முந்தைய GPT 3.5 இலிருந்து GPT-4 எவ்வாறு வேறுபடுகிறது?

GPT இன் முந்தைய பதிப்பு உரை உள்ளீடுகளை மட்டுமே ஏற்றுக்கொண்டது. எளிமையான மொழியில், GPT-4 என்பது GPT-3.5 ஐ விட மிகவும் நம்பகமானது, ஆக்கப்பூர்வமானது மற்றும் மிகவும் நுணுக்கமான வழிமுறைகளைக் கையாளக்கூடியது.

“ஒரு சாதாரண உரையாடலில், GPT-3.5 மற்றும் இடையே உள்ள வேறுபாடு GPT-4 நுட்பமாக இருக்க முடியும். பணியின் சிக்கலானது போதுமான வரம்பை அடையும் போது வித்தியாசம் வெளிப்படுகிறது – GPT-4 மிகவும் நம்பகமானது, ஆக்கப்பூர்வமானது மற்றும் GPT-3.5 ஐ விட மிகவும் நுணுக்கமான வழிமுறைகளைக் கையாளக்கூடியது, ”என்று OpenAI வலைப்பதிவில் தெரிவித்துள்ளது.

GPT-4 இன் அம்சங்கள் என்ன?

காட்சி உள்ளீடுகள்

இது உரை மற்றும் படங்களின் தூண்டுதலை ஏற்கலாம், பயனர்கள் விருப்பங்களை விரிவாக்க அனுமதிக்கிறது மற்றும் எந்த பார்வை அல்லது மொழி பணியையும் குறிப்பிட அனுமதிக்கிறது. இருப்பினும், பட உள்ளீடுகள் இன்னும் ஆராய்ச்சி முன்னோட்டம் மற்றும் பொதுவில் கிடைக்கவில்லை.


அபாயங்கள் & தணிப்பு

தீங்கிழைக்கும் அறிவுரை, தரமற்ற குறியீடு மற்றும் தவறான தகவல்களைத் தணிக்கவும், வடிகட்டவும் முந்தைய பதிப்புகளை விட GPT-4 மிகவும் பாதுகாப்பானது மற்றும் பாதுகாப்பானது.

“ஜிபிடி-4 பயிற்சியின் தொடக்கத்திலிருந்தே பாதுகாப்பானதாகவும் மேலும் சீரமைக்கப்படுவதற்கும், முன் பயிற்சி தரவை தேர்வு செய்தல் மற்றும் வடிகட்டுதல், மதிப்பீடுகள் மற்றும் நிபுணர்களின் ஈடுபாடு, மாதிரி பாதுகாப்பு மேம்பாடுகள் மற்றும் கண்காணிப்பு மற்றும் அமலாக்கம் உள்ளிட்ட முயற்சிகளுடன்,” OpenAI வலைப்பதிவு கூறியது.

தற்போதைய வரம்புகள் என்ன?

GPT-4 முந்தைய GPT மாதிரிகள் போன்ற வரம்புகளைக் கொண்டுள்ளது. இது “உண்மைகளை மாயத்தோற்றம் மற்றும் பகுத்தறிவு பிழைகளை உருவாக்குவதால்” இன்னும் முழுமையாக நம்பகமானதாக இல்லை.

“மொழி மாதிரி வெளியீடுகளைப் பயன்படுத்தும் போது, ​​குறிப்பாக உயர்-பங்கு சூழல்களில், ஒரு குறிப்பிட்ட பயன்பாட்டின் தேவைகளுடன் பொருந்தக்கூடிய சரியான நெறிமுறையுடன் (மனித மதிப்பாய்வு, கூடுதல் சூழலுடன் தரையிறக்குதல் அல்லது அதிக-பங்குகளைப் பயன்படுத்துவதை முற்றிலும் தவிர்ப்பது போன்றவை) மிகவும் கவனமாக இருக்க வேண்டும்- வழக்கு,” வலைப்பதிவு மேலும்.

புதிய GPT-4 ஐ யார் பயன்படுத்தலாம்?

ChatGPT பிளஸ் சந்தாதாரர்கள் chat.openai.com இல் GPT-4 அணுகலைப் பயன்பாட்டுத் தொப்பியுடன் பெறுவார்கள். அதிக அளவு GPT-4 பயன்பாட்டிற்காக நிறுவனம் ஒரு புதிய சந்தா அளவை அறிமுகப்படுத்தலாம் மற்றும் சந்தா இல்லாதவர்களுக்கு சில அளவு இலவச GPT-4 வினவல்களை அனுமதிக்கலாம்.

Source link