கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 15, 2023, 13:10 IST

ராம்கிருஷ்ணா ஃபோர்கிங்ஸ், டைட்டகார் வேகன்ஸ் கூட்டமைப்பு ரயில்வே அமைச்சக உத்தரவுக்கான குறைந்த ஏலத்தில் வெளிவருகிறது (பிரதிநிதித்துவத்திற்கான கோப்பு)

ராம்கிருஷ்ணா ஃபோர்கிங்ஸ், டைட்டகார் வேகன்ஸ் கூட்டமைப்பு ரயில்வே அமைச்சக உத்தரவுக்கான குறைந்த ஏலத்தில் வெளிவருகிறது (பிரதிநிதித்துவத்திற்கான கோப்பு)

பிஎஸ்இயில் டைட்டகார் வேகன்ஸ் மற்றும் ராம்கிருஷ்ணா ஃபோர்கிங்ஸ் பங்குகள் முறையே 4 சதவீதம் மற்றும் 9 சதவீதம் உயர்ந்தன.

போலி சக்கரங்களை உற்பத்தி செய்வதற்கும் சப்ளை செய்வதற்கும் எல்1 ஏலத்தில் கூட்டமைப்பு வெளிப்பட்டதால், புதன்கிழமை இன்ட்ரா-டே வர்த்தகத்தில் BSE இல் Titagarh Wagons மற்றும் Ramkrishna Forgings பங்குகள் முறையே 4 சதவீதம் மற்றும் 9 சதவீதம் உயர்ந்தன.

ரயில்வே அமைச்சகத்தின் ஆத்மநிர்பர் பாரத் முயற்சியின் கீழ் 20 ஆண்டுகளில் 15.4 லட்சம் போலி சக்கரங்களை தயாரித்து வழங்குவதற்கான குறைந்த ஏலத்தில் ராம்கிருஷ்ணா ஃபோர்கிங்ஸ் மற்றும் டைட்டகார் வேகன்ஸ் கூட்டமைப்பு உருவாகியுள்ளது.

20 (இருபது) ஆண்டுகளில் வழங்கப்பட வேண்டிய போலி சக்கரங்களின் மொத்த அளவு சுமார் 1.54 மில்லியன் சக்கரங்களாக இருக்கும். விருது கடிதம் (LOA) தொடர்பான அறிவிப்பு, LOA பெறப்படும்போது சமர்ப்பிக்கப்படும் என்று நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

ஜனவரி 10 அன்று, ரயில்வே அமைச்சகம் ட்வீட் செய்தது, 2014 முதல் இந்திய ரயில்வே கோச் உற்பத்தி எண்ணிக்கை 91.6 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது. ரஷ்யா-உக்ரைன் போர் காரணமாக போலி சக்கரங்களின் இறக்குமதி பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. செப்டம்பர், 2022 இல், அஸ்வினி வைஷ்ணவ், இந்த சக்கரங்களை உற்பத்தி செய்வதற்கான உற்பத்தி நிலையத்தை அமைக்க இந்திய வீரர்களை மட்டுமே அழைக்கும் டெண்டரை அறிவித்தார்.

Titagarh Wagons கடந்த மூன்று ஆண்டுகளில் 800 சதவீத வருமானத்தை வழங்கியுள்ளது, அதே நேரத்தில் பிந்தையது 600 சதவீதத்திற்கு அதிகமாக உயர்ந்துள்ளது.

இதற்கிடையில், கடந்த ஆறு மாதங்களில், S&P BSE சென்செக்ஸில் 3 சதவீத சரிவுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​RKFL இன் பங்கு விலை கிட்டத்தட்ட 40 சதவீதம் பெரிதாகிவிட்டது. கடந்த ஓராண்டில், பெஞ்ச்மார்க் குறியீட்டில் 4.4 சதவீத உயர்வுக்கு எதிராக, 51 சதவீதம் கூடியுள்ளது.

RKFL ஆனது ஆட்டோமொபைல், ரயில்வே, பாதுகாப்பு, எண்ணெய் மற்றும் எரிவாயு மற்றும் சுரங்கத் துறைகளுக்கான போலி மற்றும் கணினி எண் கட்டுப்பாட்டு இயந்திர உதிரிபாகங்களை உற்பத்தி செய்கிறது. இது டிரான்ஸ்மிஷனுக்கான பாகங்கள் மற்றும் ஷாஃப்ட்ஸ், கியர் பாக்ஸ், கிரீடம் வீல், பினியன், ஸ்பிண்டில்ஸ் மற்றும் பேரிங் ரிங்க்ஸ் உள்ளிட்ட வாகனத் துறைக்கான பாகங்களைத் தயாரிக்கிறது. RKFL இந்தியாவில் ஆறு உற்பத்தி வசதிகளைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் 187,100 டன்களின் மொத்த நிறுவப்பட்ட திறன் கொண்டது.

இரயில்வே மூலதனச் செலவினங்களில் அரசாங்கம் கவனம் செலுத்துவதால், இந்தத் துறைக்கு அதிக அளவு ஒதுக்கப்பட்டிருப்பதன் மூலம், ரயில்வே வேகன் உற்பத்தியாளர் Titagarh Wagons மற்றும் வாகனம், இரயில்வே, விவசாய உபகரணங்கள், தாங்கு உருளைகள், எண்ணெய் போன்ற துறைகளுக்கு சப்ளை செய்யும் ராம்கிருஷ்ணா ஃபோர்கிங்ஸ் போன்ற நிறுவனங்கள் பயனடையும். மற்றும் எரிவாயு, மின்சாரம் மற்றும் கட்டுமானம், பூமியை நகர்த்துதல் மற்றும் சுரங்கம், இந்தியா மற்றும் வெளிநாட்டு சந்தைகளில்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link