‘தேசம் மன்னிப்பு கேட்கிறது’: லண்டன் கருத்துக்கு ராகுல் காந்தியை சாடிய ஸ்மிருதி இரானி

பிரதமர் மீதான ராகுல் காந்தியின் வெறுப்பு இப்போது தேசத்தின் மீதான வெறுப்பாக மாறிவிட்டது.

புது தில்லி:

மத்திய அமைச்சர் ஸ்மிருதி இரானி, காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி, அன்னிய மண்ணில் தேசத்தை அபகீர்த்திப்படுத்தினார் என்று கடுமையாக சாடியுள்ளார்.

செய்தியாளர் கூட்டத்தில் பேசிய திருமதி இரானி, “ராகுல் காந்தி வெளிநாட்டு மண்ணில் தேசத்தை அவமதித்தார். எஸ்சி, இசி போன்ற அமைப்புகளை அவர் மதிக்கவில்லை. இந்தியாவை அவமானப்படுத்துவது ஜனநாயகமா? பேரவைத் தலைவரை அவமதிப்பது ஜனநாயகமா? இந்தியா ராகுல் காந்தியிடம் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும். .”

ராகுல் காந்தி இந்திய நாடாளுமன்றத்தின் மகத்துவத்தை தாக்கியது மட்டுமல்லாமல், நாட்டின் ஒவ்வொரு குடிமகனுக்கும் தெரிந்த உச்சநீதிமன்றம் மற்றும் தேர்தல் ஆணையம் போன்ற நிறுவனங்களையும் அவமதித்தார் என்றும் அவர் கூறினார்.

“காங்கிரஸ்காரர்களையும் பெண்களையும் காகிதங்களைக் கிழிக்க காந்தி குடும்பத்தினர் எப்பொழுது மக்களவையில் சபாநாயகர் நாற்காலியில் ஏவுகிறார்கள் என்று ராகுல் காந்தியிடம் நான் கேள்வி எழுப்புகிறேன். அது ஜனநாயகம்?” அவள் சேர்த்தாள்.

“இன்று ஒவ்வொரு இந்திய குடிமகனும் இந்திய மக்களின் குரலாக இருக்கும் இந்திய நாடாளுமன்றத்திடம் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும், அது மக்களின் அரசியலமைப்பு பிரதிபலிப்பாகும். பாராளுமன்றத்திற்கு வந்து இன்று இந்தியாவுக்கு எதிரான ஜனநாயக விரோதப் பேச்சுக்கு மன்னிப்பு கேட்பதற்குப் பதிலாக, அவர் ஆஜராகாமல் இருக்க முற்படுகிறார். பாராளுமன்றத்தில் இருந்து,” திருமதி இரானி கூறினார்.

காங்கிரஸ் தலைவர் திருமதி இரானியிடம் கேள்வி எழுப்பியபோது, ​​”இந்தியப் பல்கலைக்கழகத்தில் தனக்கு உரையாடல்கள் இல்லை என்று ராகுல் காந்தி கூறுகிறார், இது ஜனநாயகத்தின் மரணத்தின் அறிகுறியாகும். அப்படியானால், 2016 ஆம் ஆண்டில், எப்போது முழக்கம்’ பாரத் தேரே துக்டே ஹோங்கே’ தேசிய தலைநகரில் உள்ள பல்கலைக்கழகம் ஒன்றில் எழுப்பப்பட்டது, நீங்கள் அதை ஆதரித்தீர்கள், அது என்ன?”

“பிரதமர் மீதான ராகுல் காந்தியின் வெறுப்பு இப்போது தேசத்தின் மீதான வெறுப்பாகும். இந்தியாவை அடிமைப்படுத்திய வரலாற்றைக் கொண்ட ஒரு நாட்டிற்குச் சென்று அந்நிய சக்திகளைத் தூண்டினார். இந்தியாவின் ஜனநாயக அமைப்புகளைத் தகர்த்தெறியும் அதே வேளையில், வெளிநாட்டு சக்திகள் ஏன் வந்து தாக்குவதில்லை என்று வருத்தம் தெரிவித்தார். இந்தியா,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி, சமீபத்தில் லண்டனில் உள்ள கேம்பிரிட்ஜ் பல்கலைக்கழகத்தில் விரிவுரையில் பேசுகையில், “இந்திய ஜனநாயகம் அழுத்தம் மற்றும் தாக்குதலுக்கு உள்ளானது என்பது அனைவருக்கும் தெரியும், இது நிறைய செய்திகளில் உள்ளது. நான் இந்தியாவில் ஒரு எதிர்க்கட்சித் தலைவர், நாங்கள் வழிநடத்துகிறோம். என்று (எதிர்க்கட்சி) இடம்.ஜனநாயக பாராளுமன்றம், சுதந்திரமான பத்திரிகை, நீதித்துறை, அணிதிரட்டல் என்ற எண்ணம், அனைத்திலும் நடமாடுவதற்குத் தேவையான நிறுவனக் கட்டமைப்பு தடைபடுகிறது.எனவே, இந்திய ஜனநாயகத்தின் அடிப்படைக் கட்டமைப்பின் மீதான தாக்குதலை நாம் எதிர்கொள்கிறோம். .”

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதை என்டிடிவி ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது.)Source link