கே.சி.ஆர் மகள் ED இன் சம்மனைத் தவிர்த்துவிட்டதால், தெலுங்கானா பவன் அருகே பிரிட்டிஷ் ராஜ் மற்றும் பாஜக ஆட்சியின் போது 'பேச்சு சுதந்திரத்தை' ஒப்பிடும் சுவரொட்டிகள் முளைத்தன.  (நியூஸ்18)

கே.சி.ஆர் மகள் ED இன் சம்மனைத் தவிர்த்துவிட்டதால், தெலுங்கானா பவன் அருகே பிரிட்டிஷ் ராஜ் மற்றும் பாஜக ஆட்சியின் போது ‘பேச்சு சுதந்திரத்தை’ ஒப்பிடும் சுவரொட்டிகள் முளைத்தன. (நியூஸ்18)

BRS-BJP போஸ்டர் போர்: காலையில், ஹைதராபாத்தில் இரண்டு வெவ்வேறு இடங்களில் பாஜக தேசிய பொதுச் செயலாளர் பி.எல்.சந்தோஷின் படத்திற்கு மேலே ‘தேட வேண்டும்’ என்று எழுதப்பட்ட போஸ்டர்கள் வெளியாகின.

தெலுங்கானா முதல்வர் கே சந்திரசேகர் ராவ் கட்சிக்கும் பாஜகவுக்கும் இடையேயான போஸ்டர் போர் புதன்கிழமை அதிகரித்தது, பிஆர்எஸ் எம்எல்சி கே கவிதா இரண்டாவது முறையாக ED விசாரணைக்கு திட்டமிடப்பட்ட நாளில்.

பின்னர் அமலாக்க இயக்குனரகத்தின் சம்மனை கே.சி.ஆரின் மகள் புறக்கணித்த நிலையில், பிரிட்டிஷ் ராஜ் மற்றும் பாரதிய ஜனதா ஆட்சியின் போது ‘பேச்சு சுதந்திரத்தை’ ஒப்பிட்டு சுவரொட்டிகள் தெலுங்கானா பவன் அருகே எழுந்தன.

மகாத்மா காந்தி, பகத் சிங், சுபாஷ் சந்திரபோஸ், சந்திரசேகர் ஆசாத் போன்ற தலைவர்கள் கடந்த காலத்தில் ஆங்கிலேயர்களால் வாயை வதைத்ததையும், கே.கவிதா, அரவிந்த் கெஜ்ரிவால், எம்.கே.ஸ்டாலின் மற்றும் கே. நிதீஷ் குமார் “தற்போது மௌனமாக உள்ளது”. “நெருக்கடியில் ஜனநாயகம், மகாத்மா சேவ் இந்தியா” என்று சுவரொட்டியில் எழுதப்பட்டுள்ளது.

முன்னதாக, காலையில், ஹைதராபாத்தில் இரண்டு வெவ்வேறு இடங்களில் பாஜக தேசிய பொதுச் செயலாளர் பி.எல்.சந்தோஷின் படத்திற்கு மேலே ‘தேட வேண்டும்’ என்று எழுதப்பட்ட போஸ்டர்கள் வெளியாகின.

சந்தோஷ் எம்எல்ஏ வேட்டையாடுவதில் திறமையானவர் என்றும், அவரது தகவல் தெரிவிப்பவர்களுக்கு சன்மானமாக பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் ரூ.15,00,000 அனுமதி வழங்கப்படும் என்றும் அந்த போஸ்டரில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

நான்கு நாட்களுக்கு முன்பு, ஆளும் பாரத ராஷ்டிர சமிதி (பிஆர்எஸ்) ஹைதராபாத்தில் மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷாவை கிண்டலுடன் வரவேற்றது. சின்னத்திரையின் படங்கள்’வாஷிங் பவுடர் நிர்மாவேறு வேறு கட்சிகளில் இருந்து கட்சியில் இணைந்த பாஜக தலைவர்கள் ஜோடியின் புகைப்படங்களாக பெண் உருவம் மாற்றப்பட்டது. ஹிமந்தா பிஸ்வா சர்மா, நாராயண் ரானே, சுவேந்து அதிகாரி, சுஜனா சௌத்ரி, ஈஸ்வரப்பா போன்ற தலைவர்கள் பல்வேறு முறைகேடுகளில் ஈடுபட்டதாக சுவரொட்டிகள் கூறுகின்றன.

கவிதா அமலாக்க இயக்குனரகத்தில் ஆஜரான முதல் நாளிலேயே ஹைதராபாத்தில் மேலும் சில சுவரொட்டிகள் காணப்பட்டன. தெலுங்கானா தலைநகர் முழுவதும் உள்ள பொது சுவர்களில் பிரதமர் மோடியை “ஜனநாயகத்தை அழிப்பவர்” மற்றும் “பாசாங்குத்தனத்தின் தாத்தா” என்று பல சுவரொட்டிகள் ஒட்டப்பட்டுள்ளன.

மற்ற சுவரொட்டிகளில் மற்ற கட்சிகளில் இருந்து பாஜகவில் இணைந்த தலைவர்கள் மற்றும் “மத்திய அமைப்புகளின் தவறான பயன்பாட்டிற்கு” எதிராக போராடும் BRS MLC கே.கவிதா ஆகியோர் இடம்பெற்றுள்ளனர்.

டெல்லி கலால் கொள்கை வழக்கில் நடந்து வரும் விசாரணை தொடர்பாக கவிதாவுக்கு ED சம்மன் அனுப்பியதை அடுத்து, மத்திய புலனாய்வு அமைப்புகள் பாஜகவின் நீட்டிக்கப்பட்ட கையாக மாறிவிட்டதாகக் கூறி, மார்ச் 8 அன்று, BRS மத்திய அரசை கடுமையாகக் குறைத்தது.

சம்மன் “அரசியல் உந்துதல்” என்று குறிப்பிட்டு, BRS தலைவர் ரவுலா ஸ்ரீதர் ரெட்டி, ED மற்றும் BJP தவிர, புதிதாக திரும்பப் பெறப்பட்ட புதிய டெல்லி கலால் கொள்கை தொடர்பாக பதிவு செய்யப்பட்ட வழக்கை உண்மையில் யாரும் புரிந்து கொள்ளவில்லை என்று கூறினார்.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

Source link