புதுடெல்லி: கடந்த ஆண்டு நவம்பரில் மெட்டா பணிநீக்கம் செய்யப்பட்ட 11,000 ஊழியர்களில் ஒரு இந்திய வம்சாவளி தொழிலாளியும் உள்ளார், அவர் தனது வேலையை இழந்தார், “நான் கைவிடவில்லை” என்று லிங்க்ட்இனில் தனது சோதனையைப் பகிர்ந்துள்ளார்.

சிங்கப்பூரில் டேலண்ட் ஆக்சிலரேட்டர் ஆட்சேர்ப்புக் குழுவில் பணிபுரிந்த சுஸ்மிதா சாஹு, தனது லிங்க்ட்இன் இடுகையில் எழுதினார்: “என்ன நடந்தது என்பதை நான் இன்னும் செயலாக்கிக்கொண்டிருக்கும் வேளையில், சரியான வார்த்தைகளை இழக்க நேரிடும், அதற்கான வாய்ப்பைப் பெற்றதற்கு நான் நன்றியுள்ளவனாக இருக்கிறேன். சில அற்புதமான நபர்களுடன் வேலை செய்யுங்கள்.”

“துரதிர்ஷ்டவசமான மெட்டா பணிநீக்கங்களில் நானும் ஒரு பகுதியாக இருக்கிறேன், எனக்காக ஏதேனும் வேலைப் பரிந்துரைகளை வழங்கும் எவருக்கும் நான் எப்போதும் நன்றியுள்ளவனாக இருப்பேன். நான் கைவிடவில்லை!” அவள் சேர்த்தாள்.

சாஹு புவனேஸ்வரில் உள்ள பிஜு பட்நாயக் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் இன்ஃபர்மேஷன் டெக்னாலஜி அண்ட் மேனேஜ்மென்ட்டில் (BIITM) HR மற்றும் மார்க்கெட்டிங் துறையில் முதுகலை வணிக நிர்வாகத்தை (MBA) படித்தார்.

அவள் நிறுவனத்தில் சேர்ந்த ஆறு மாதங்களுக்குப் பிறகு பணிநீக்கம் செய்யப்பட்டாள்.

அடுத்த இடுகையில், நிறுவனத்துடன் அதிக நேரம் செலவிட விருப்பம் தெரிவித்தார்.

“சிங்கப்பூரில் மாலை 4 மணிக்கு மேல் ஆகிவிட்டது, அனைவரின் ஏற்புடனும் (இன்னும் சில மன மறுப்புடன்), நாங்கள் அனைவரும் இறுதியாக பிரிவினை ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டோம். விடைபெறுவதை மிகவும் கடினமாக்கும் ஒன்றை நான் பெற்றதற்கு நான் எவ்வளவு அதிர்ஷ்டசாலி என்பதை நினைவூட்டுகிறது. நான் இன்னும் விரும்புகிறேன். மெட்டாவில் எனது நேரம் அதிகமாக இருந்தது” என்று சாஹு கூறினார்.

இதற்கிடையில், மெட்டா தனது இரண்டாவது சுற்று வேலை வெட்டுக்களில் மேலும் 13 சதவிகிதம் அல்லது சுமார் 11,000 வேலைகளை பணிநீக்கம் செய்ய தயாராக உள்ளது, இது பொறியியல் அல்லாத பணிகளுக்கு கடுமையாக தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்.

தி வால் ஸ்ட்ரீட் ஜேர்னலின் அறிக்கையின்படி, ஆதாரங்களை மேற்கோள் காட்டி, மெட்டா பிளாட்ஃபார்ம்ஸ் “கூடுதல் பணிநீக்கங்கள் வரும் மாதங்களில் பல சுற்றுகளில் அறிவிக்கப்படும்” என்று திட்டமிட்டுள்ளது.

Source link