கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 17, 2023, 17:33 IST

எதிர்கட்சிகளுக்கு எதிராக கடுமையாக விமர்சித்த சர்மா, காங்கிரஸ் மற்றும் கம்யூனிஸ்டுகள் வரலாற்றை திரித்து உண்மைகளை தவறாக சித்தரித்துள்ளதாக குற்றம் சாட்டினார்.  (புகைப்படம்: Twitter/@himantabiswa)

எதிர்கட்சிகளுக்கு எதிராக கடுமையாக விமர்சித்த சர்மா, காங்கிரஸ் மற்றும் கம்யூனிஸ்டுகள் வரலாற்றை திரித்து உண்மைகளை தவறாக சித்தரித்துள்ளதாக குற்றம் சாட்டினார். (புகைப்படம்: Twitter/@himantabiswa)

வியாழன் இரவு இங்கு நடந்த ஒரு நிகழ்வில் உரையாற்றிய சர்மா, அஸ்ஸாமுக்கு தேவைப்படுவது டாக்டர்கள், பொறியாளர்கள் மற்றும் பிற தொழில் வல்லுநர்களை உருவாக்குவதற்கு பள்ளிகள், கல்லூரிகள் மற்றும் பல்கலைக்கழகங்கள், மாநிலத்திற்கும் நாட்டிற்கும் சேவை செய்ய, மதரஸாக்கள் அல்ல.

கர்நாடகாவிற்கு விஜயம் செய்துள்ள அஸ்ஸாம் முதலமைச்சர் ஹிமந்த பிஸ்வா சர்மா, தனது மாநிலத்தில் உள்ள அனைத்து மதரஸாக்களையும் (முஸ்லீம் மதப் பள்ளிகள்) “புதிய இந்தியாவில்” தேவையில்லாததால் மூட எண்ணியதாகக் கூறினார்.

வியாழன் இரவு இங்கு நடந்த ஒரு நிகழ்வில் உரையாற்றிய சர்மா, அஸ்ஸாமுக்கு தேவைப்படுவது டாக்டர்கள், பொறியாளர்கள் மற்றும் பிற தொழில் வல்லுநர்களை உருவாக்குவதற்கு பள்ளிகள், கல்லூரிகள் மற்றும் பல்கலைக்கழகங்கள், மாநிலத்திற்கும் நாட்டிற்கும் சேவை செய்ய, மதரஸாக்கள் அல்ல.

“நான் அஸ்ஸாமில் இருந்து வருகிறேன், வங்கதேசத்தில் இருந்து தினமும் மக்கள் இங்கு வருகிறார்கள். நமது கலாச்சாரம் மற்றும் மரபுகளுக்கு அச்சுறுத்தல் உள்ளது,” என்று முதல்வர் கூறினார். “சமீபத்தில் டெல்லியில் ஒரு தொலைக்காட்சி பேட்டியில், 600 மதரஸாக்களை மூடியதன் நோக்கம் என்ன என்று என்னிடம் கேட்கப்பட்டது. நான் 600 மதரஸாக்களை மூடிவிட்டேன், ஆனால் எனது நோக்கம் அனைத்து மதரஸாக்களையும் மூட வேண்டும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

எதிர்கட்சிகளுக்கு எதிராக கடுமையாக விமர்சித்த சர்மா, காங்கிரஸ் மற்றும் கம்யூனிஸ்டுகள் வரலாற்றை திரித்து உண்மைகளை தவறாக சித்தரித்துள்ளதாக குற்றம் சாட்டினார். அவர் காங்கிரஸை “புதிய முகலாயர்கள்” என்றும் முத்திரை குத்தினார்.

“இந்த ‘புதிய இந்தியாவில்’ மதரஸாக்கள் தேவையில்லை,” என்று அவர் வலியுறுத்தினார், “நாம் இந்த திசையில் முன்னேற வேண்டும், நமது கல்வி முறையை மாற்ற வேண்டும்; நமது வரலாற்றை புதிய வழியில் மீண்டும் எழுத வேண்டிய நேரம் வந்துவிட்டது. அது முன்பே சிதைக்கப்பட்டது.” சத்ரபதி சிவாஜி மகாராஜ் பற்றிய ஒளி மற்றும் ஒலி நிகழ்ச்சியைத் தொடங்கிவைத்த பிறகு, அஸ்ஸாம் முதல்வர் இங்கு ஒரு பெரிய கூட்டத்தில் உரையாற்றினார்.

உள்ளூர் பாஜக எம்.எல்.ஏ.வான அபய் பாட்டீல், லைட் அண்ட் சவுண்ட் ஷோவை ஆறு ஆண்டுகளுக்கு முன்பே திட்டமிட்டிருந்தார் என்று குறிப்பிட்ட சர்மா, மீண்டும் காங்கிரஸ் மீது குற்றச்சாட்டுகளை முன்வைத்தார். அப்போது காங்கிரஸ் அரசு எந்த உதவியும் செய்யவில்லை. காங்கிரஸ் ஏன் உதவும்,” என்று கேட்ட அவர், “காங்கிரஸ் ஒருபோதும் உதவாது. காங்கிரஸ் பாபரைப் பற்றி சிந்திக்கும், ஆனால் சத்ரபதி சிவாஜி மகாராஜைப் பற்றி சிந்திக்காது.” இந்த ஒளி மற்றும் ஒலி நிகழ்ச்சியின் மூலம், சத்ரபதி சிவாஜி மகாராஜின் இலட்சியங்கள் இந்த நாட்டில் பின்பற்றப்படுவதையும், எதிர்காலத்திலும் சனாதனம் (தர்மம்) பின்பற்றப்படும் என்பதையும், சனாதன இலட்சியங்கள் இதில் வலுவடையும் என்பதையும் உறுதி செய்துள்ளார். நாடு, “என்று அவர் கூறினார்.

இந்த நாட்டில் முஸ்லீம்கள் அல்லது கிறிஸ்தவர்கள் என்று பெருமிதத்துடன் கூறிக்கொள்ளும் ஏராளமான மக்கள் உள்ளனர் என்று சுட்டிக்காட்டிய அசாம் முதல்வர், “எனக்கு எந்த ஆட்சேபனையும் இல்லை, ஆனால் பெருமையுடன் சொல்லும் நபர்களை நாங்கள் விரும்புகிறோம். சனாதன தர்மம் மற்றும் அதன் மரபுகளைப் பாதுகாப்பதில் தனது சமகால சிவாஜியின் பங்களிப்புகளை நினைவுகூரும் அதே வேளையில், 17 ஆம் நூற்றாண்டின் முகலாய ஆட்சியாளர் ஔரங்கசீப் இந்து மதத்தை அழிக்க முயன்றதாகக் கூறப்படும் ஆதாரமற்ற கருத்துக்களை சர்மா தெரிவித்தார். சூரியனும் சந்திரனும் இருக்கும் வரை இந்தியா அதன் மரபுகளின் அடிப்படையில் முன்னேறும்” என்று அவர் அறிவித்தார்.

சர்மா, அவுரங்கசீப் அனைத்து தென்னிந்தியா மற்றும் அஸ்ஸாம் முதல் வடகிழக்கு வரையிலான பகுதிகள் ஒருபோதும் அவரது ராஜ்ஜியத்தின் ஒரு பகுதியாக இல்லாத நிலையில், ஔரங்கசீப் தனது கட்டுப்பாட்டின் கீழ் “முழுமையான” இந்தியாவுடன் ஆட்சி செய்தார் என்று தோன்றுவதற்கு கம்யூனிச வரலாற்றாசிரியர்கள் முயற்சித்தார்கள் என்றும் கூறினார்.

“அந்த வரலாற்றை நாம் ஒரு புதிய வழியில் மாற்றி எழுத வேண்டும். சிவாஜி மகாராஜ் அவுரங்கசீப்பை விட வலிமையானவர் என்பதை நாம் சொல்ல வேண்டும். அத்தகைய வரலாற்றை இந்தியர்கள் எழுத வேண்டும்,” என்றார்.

இந்தியாவின் வரலாறு சிவாஜி, துர்காதாஸ் ரத்தோர் மற்றும் குரு கோவிந்த் சிங் ஆகியோரின் வரலாறு என்று வலியுறுத்திய சர்மா, “காங்கிரஸும் கம்யூனிஸ்டுகளும் பாபர், ஷாஜஹான் மற்றும் ஔரங்கசீப் ஆகியோரின் வரலாற்றை இந்தியாவின் வரலாறாக ஆக்கியுள்ளனர்” என்று கூறினார். மற்றும் காசி, உஜ்ஜைனி மற்றும் காமாக்யா ஆகிய இடங்களில் தாழ்வாரங்கள் கட்டப்பட்டது, “டெல்லியின் பாட்ஷாக்கள் கோயில்களை இடிப்பதில் பேசினார்கள் மற்றும் வேலை செய்தனர்” என்று சர்மா கூறினார்.

ஆனால், பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் காலத்தில் கோவில்கள் கட்டப்பட்டு வருகின்றன, இது புதிய இந்தியா. அவர் இந்தியாவின் முகலாய ஆட்சியாளர்களை எதிர்க்கட்சியான காங்கிரஸுடன் ஒப்பிட்டுப் பேசினார். “முன்பு, முகலாயர்கள் இந்தியாவை பலவீனப்படுத்த முயன்றனர், இப்போது காங்கிரஸ் அதைச் செய்கிறது,” என்று அவர் கூறினார். “காங்கிரஸ் மக்கள் இன்றைய புதிய முகலாயர்கள். அவர்களுக்கு ராமர் கோவில் மீது ஆட்சேபனை உள்ளது. நீங்கள் (காங்கிரஸ்) முகலாயர்களின் குழந்தைகளா? நீங்கள் ஏன் பேசுகிறீர்கள்? பாபர் மசூதிக்கு ஆதரவா, ராமர் கோவில் அல்லவா? அவர்கள் புதிய முகலாயர்களை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகிறார்கள்.”

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய அரசியல் செய்திகள் இங்கே

(இந்தக் கதை நியூஸ் 18 ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்தி நிறுவன ஊட்டத்தில் இருந்து வெளியிடப்பட்டது)Source link