சமூக ஊடகங்களில் செல்வாக்கு செலுத்திய அலன்னா பாண்டே தனது வாழ்க்கையின் காதலான ஐவர் மெக்ரேயை மும்பையில் மார்ச் 16 அன்று கனவு காணும் திருமண விழாவில் திருமணம் செய்து கொண்டார். அலனா சிக்கி (சங்கி பாண்டேயின் சகோதரர்) மற்றும் டீன் பாண்டே ஆகியோரின் மகள். திருமண விழாக்கள் இரண்டு நாட்கள் நடந்தன, மேலும் இந்த ஜோடியின் மெஹந்தி, ஹல்டி மற்றும் சங்கீத் கொண்டாட்டங்களில் ரசிகர்கள் ஒரு பார்வையைப் பெற்றனர். திருமணத்திற்குப் பிறகு, சிக்கியும் டீனே பாண்டேயும் ஒரு வரவேற்பு நிகழ்ச்சியை நடத்தினர், இதில் யார் யார் கலந்து கொண்டனர் பாலிவுட் அலன்னாவின் உறவினர்கள் அனன்யா பாண்டே மற்றும் அஹான் பாண்டே உட்பட.
திருமண வடிவமைப்பாளர் அம்பிகா குப்தாவிடம் ETimes பேசியது, அலன்னாவின் திருமணத்தைத் திட்டமிடுதல் மற்றும் வடிவமைத்தல், மணமக்கள் மற்றும் மணமகனுடன் பணிபுரிதல், பிரபலங்களின் திருமணத்தை வடிவமைக்கும் அழுத்தங்கள் மற்றும் பலவற்றில் அவரது ஒட்டுமொத்த அனுபவத்தை அவர் வெளிப்படுத்தினார். பகுதிகள்…

அலன்னா மற்றும் ஐவர் அவர்களின் திருமணத்திற்காக உங்களை அணுகியபோது உங்கள் தலையில் தோன்றிய முதல் எண்ணம் என்ன?
திருமணத்தை ஒரு பிரபல நிகழ்வாக நாங்கள் நடத்துவதை அலன்னா மற்றும் ஐவர் மற்றும் அவர்களது குடும்பத்தினர் விரும்பவில்லை என்பது ஆரம்பத்திலிருந்தே தெளிவாகத் தெரிந்தது. வாழ்நாளில் ஒருமுறை நடக்கும், இரண்டு சிறப்பு மற்றும் தனித்துவமான நபர்களின் தனிப்பட்ட பயணமாக இது இருந்தது. திருமணமானது அவர்களின் கதைகளை இப்போது ஒன்றாக இணைத்துள்ளது மற்றும் எனது முதல் எண்ணம் என்னவென்றால், தம்பதிகள், அவர்களது குடும்பத்தினர் மற்றும் விருந்தினர்களுக்கு நெருக்கமான, மகிழ்ச்சியான மற்றும் நேர்த்தியான அனுபவங்களை நான் உருவாக்க வேண்டும் என்பதுதான். அலன்னாவும் ஐவர்வும் எங்களுக்காக நிரப்பிய கேள்வித்தாளில், அவர்களின் அழகியல் உணர்வு, பயணம் மற்றும் இயற்கை மீதான அவர்களின் காதல், அவர்களுக்கு பிடித்த வண்ணங்கள் மற்றும் வசதியான, சூடான ஆனால் மிக அழகான திருமணத்தின் கனவு பற்றிய தெளிவான யோசனை எனக்கு கிடைத்தது.
திருமணத்தின் ஒரு பகுதியாக இருந்த உங்கள் ஒட்டுமொத்த அனுபவம் எப்படி இருந்தது?
அலனாவும் ஐவரும் பணிபுரிவது மகிழ்ச்சியாக இருந்தது. அவர்கள் எதை விரும்புகிறார்கள் மற்றும் என்ன செய்ய மாட்டார்கள் என்பது பற்றிய தெளிவான பார்வை அவர்களுக்கு இருந்தது, குறிப்பாக அவர்களின் வடிவமைப்பு மற்றும் வண்ணம் பற்றிய அறிவால் நான் ஈர்க்கப்பட்டேன். அலன்னா மிகவும் நுட்பமான மணமகளாக இருந்தார், அவர் திருமணத்தின் ஒவ்வொரு அம்சத்திலும் மிகவும் ஆக்கபூர்வமான உள்ளீடுகளைக் கொண்டிருந்தார், அது சமையல், பின்னணி, மலர் உச்சரிப்புகள் அல்லது இழைமங்கள் மற்றும் வண்ணங்கள். தங்களுக்கு என்ன வேண்டும் என்பதைத் தெரிந்துகொண்டு ஆக்கபூர்வமான யோசனைகளைக் கொடுக்கும் மற்றும் எடுக்கும் தம்பதிகளுடன் பணியாற்றுவது எப்போதும் மிகவும் திருப்தி அளிக்கிறது.

அலனாவும் ஐவரும் ஜோடியாக எப்படி இருந்தனர்?
அவர்கள் வேடிக்கையானவர்கள், வெவ்வேறு பின்னணிகள் மற்றும் ஆளுமைகளைக் கொண்டவர்கள் ஆனால் அவர்கள் வாழ்க்கையை அணுகும் விதத்தில் மிகவும் ஒத்தவர்கள். அவர்கள் தங்கள் குடும்பங்கள் மற்றும் ஒருவருக்கொருவர் மிகவும் அர்ப்பணிப்புடன் இருக்கிறார்கள். அவர்கள் மிகவும் தனித்துவமான வடிவமைப்பு உணர்வைக் கொண்டுள்ளனர் மற்றும் அவர்கள் தங்கள் திருமணத்தை எப்படி பார்க்க வேண்டும் மற்றும் உணர வேண்டும் என்பதற்கான மிகவும் ஒருங்கிணைந்த பார்வையைப் பகிர்ந்து கொண்டனர்.

அவர்களின் ஆளுமை, ஃபேஷன் தேர்வுகள் மற்றும் வாழ்க்கை முறைக்கு வரும்போது அவர்கள் மிகவும் தனித்துவமானவர்கள் மற்றும் வேறுபட்டவர்கள். திருமணத்தை வடிவமைக்கும்போது இவற்றையெல்லாம் எப்படி இணைத்தீர்கள்?
நான் சொன்னது போல், தனிப்பட்ட விருப்பங்கள் இருந்தபோதிலும், திருமணத்தைப் பற்றிய அவர்களின் ஒட்டுமொத்த பார்வை ஒத்திசைவானதாக இருந்தது. அவர்கள் பயணம் செய்வதிலும், அமைதியான மற்றும் பசுமையான இடங்களிலும் மிகுந்த ஆர்வத்தை பகிர்ந்து கொள்கிறார்கள். இதைப் பிரதிபலிக்கும் ஒரு திருமணத்தை அவர்கள் விரும்பினர், மேலும் அவர்களது குடும்பங்களுடனான நெருங்கிய பிணைப்பையும் அவர்கள் விரும்பினர். எனவே, அழகான விவரங்கள் நிறைந்த திருமணத்தை அவர்கள் விரும்புவதைத் தவிர, பகிர்வு, ஊடாடும் ஆற்றல் மற்றும் நேர்மறை உணர்வு ஆகியவை அவர்களுக்கு மிக முக்கியமானதாக இருந்தது. இன்ஸ்டாகிராமில் உள்ள அவர்களின் சுயவிவரங்களிலிருந்து அவர்களின் வண்ண உணர்திறன் பற்றிய குறிப்புகளையும் நாங்கள் பெற்றோம். அவர்களின் ‘ஹல்டி’க்காக, இத்தாலியின் மீதான அவர்களின் அன்பினால் வழிநடத்தப்பட்டு, நாங்கள் ஒரு வினோதமான மற்றும் வண்ணமயமான உழவர் சந்தையை உருவாக்கினோம், மேலும் அவர்கள் இயற்கையான, மண் சார்ந்த மற்றும் நவீன/குறைந்த அழகியல் அனைத்தின் மீதும் நிலையான அன்பைக் கொண்டிருப்பதால். அவர்களின் திருமண விழாவிற்காக, இயற்கையில் வேரூன்றிய ஒரு சூழ்நிலை மற்றும் விருந்தினர்களுக்கு தாய் பூமியுடனான நெருங்கிய தொடர்பை நினைவூட்டும் வாசனையுடன் ஒரு விசித்திரமான காடு தீம் ஒன்றை நாங்கள் உருவாக்கினோம்.

அலனா - ஐவர் (4)

அலனா மற்றும் ஐவர் உங்கள் யோசனைகளை எந்தளவுக்கு ஏற்றுக்கொண்டார்கள்? அவர்கள் உங்களுக்கு ஏதேனும் உள்ளீடு கொடுத்தார்களா?
இந்த ஜோடி யோசனைகளைக் கேட்பதில் மிகவும் வசதியாக உள்ளது, மேலும் தொடர்ந்து எங்களுக்கு அவர்களின் உள்ளீடு மற்றும் கருத்துக்களைத் தருகிறது. அவர்கள் திட்டமிட்ட செயல்பாட்டில் தீவிரமாக ஈடுபட்டு, ஒரு கனவு போல் திருமணத்தை ஒன்றாகக் கொண்ட விதத்தில் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைந்தனர்.

முடிவெடுப்பதில் அவர்களது குடும்பத்தினர் ஈடுபட்டார்களா?
அலனா மற்றும் ஐவோர் மிகவும் குடும்பம் சார்ந்தவர்கள் மற்றும் வடிவமைப்பு, உணவு, இருக்கை போன்றவற்றின் ஒவ்வொரு முடிவும் அவர்களது அன்புக்குரியவர்களின் வசதியையும் வசதியையும் உறுதி செய்வதற்காக எடுக்கப்பட்டது. தம்பதிகள் மற்றும் அவர்களின் கனவுகள் மற்றும் திருமணத்திற்கான நம்பிக்கைகள் பற்றிய மதிப்புமிக்க நுண்ணறிவுகளை குடும்பங்கள் எங்களுக்கு வழங்கின.

மக்கள் மேலும் மேலும் நிலையான திருமணங்களைத் தேர்வு செய்கிறார்கள். அதைப் பற்றிய உங்கள் எண்ணங்கள் என்ன?
ஆம், தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு, சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த பொருட்களைப் பயன்படுத்துவதில் மக்கள் சற்று அதிக உணர்திறன் கொண்டவர்களாகிவிட்டனர், மேலும் நான் தனிப்பட்ட முறையில் உணர்கிறேன், நிலையான திருமணங்கள் கார்பன் தடயத்தைக் குறைப்பதற்கும் சுற்றுச்சூழலில் நேர்மறையான தாக்கத்தை உருவாக்குவதற்கும் சிறந்த வழியாகும். வாடிக்கையாளர்களை தங்கள் திருமணங்களில் சாத்தியமான இடங்களில் இணைத்துக்கொள்ளுமாறு நான் ஊக்குவிக்கிறேன், மேலும் கூடுதல் உணவை மறுவிநியோகம் செய்யவும் பூக்களை மறுசுழற்சி செய்யவும் அரசு சாரா நிறுவனங்களுடன் இணைந்து பணியாற்றி வருகிறோம். உள்ளூர் கைவினைஞர்களிடமிருந்து கைவினைப் பரிசுகளைப் பெறவும் நாங்கள் விரும்புகிறோம்.

அலனா - ஐவர் (5)

அலன்னா மற்றும் ஐவர் கூட தங்கள் விருந்தினர்களுக்கு நிலையான பரிசுகளை வழங்கினர். அதன் பின்னணியில் உள்ள சிந்தனை அல்லது யோசனை என்ன?
அலனா மிகவும் சமூகப் பொறுப்புள்ளவர். அவர் சமுதாயத்திற்கு எந்த வகையிலும் திரும்பக் கொடுக்க விரும்புகிறார், மேலும் அவர் வளர்ந்த சுற்றுப்புறத்தில் உள்ள தெருக் குழந்தைகளுக்கு சிந்தனைமிக்க பரிசுகளை விநியோகிக்கிறார். நாங்கள் பூக்களை மறுசுழற்சி செய்து பாட்பூரி மற்றும் NGO களிடமிருந்து மறுசுழற்சி செய்யக்கூடிய பரிசுப் பைகளை வாங்கினோம். திருமணத்திற்கு முந்தைய தடைகள் முதல் திருமண உதவிகள் வரை அனைத்தும் நிலையானதாக இருப்பதையும் நாங்கள் உறுதிசெய்தோம். கொடுப்பனவுகள் நடைமுறைக்குரியவை மற்றும் அன்றாட வாழ்க்கையில் பயன்படுத்தப்படலாம். இமயமலையின் அடிவாரத்தில் உள்ள சமூக நிறுவனமான பெண்கள் தலைமையிலான குயில்டர்ஸ் கலெக்டிவ் மூலம் ஹல்டி விழாவில் அலங்கார கூறுகளை இணைத்துள்ளோம்.

அலன்னாவும் ஐவரும் தங்கள் திருமணத்தின் அனைத்து ஏற்பாடுகளிலும் மகிழ்ச்சியாக இருந்தார்களா? அவர்கள் தங்கள் எதிர்வினையை உங்களுடன் பகிர்ந்து கொண்டார்களா?
அவர்களின் கனவுகள் அனைத்தையும் உயிர்ப்பிக்க நாங்கள் இவ்வளவு விவரங்களுக்குச் சென்றோம் என்று அவர்கள் வார்த்தைகளில் சொல்ல முடியாத அளவுக்கு மகிழ்ச்சியடைந்தனர்.

ஒரு பக்கம், பெரிய கொழுத்த இந்திய திருமணங்களை நடத்துகிறோம், மறுபுறம், எங்களிடம் நவீன-இன்னும் நிலையான திருமணங்கள் உள்ளன – எதை எடுப்பது மிகவும் கடினம், ஏன்?
சரி, இரண்டு வகையான திருமணங்களுக்கும் அவற்றின் சொந்த சவால்கள் உள்ளன. இருப்பினும், நவீன-இன்னும்-நிலையான திருமணங்களுக்கு அதிக முயற்சி மற்றும் விவரங்களுக்கு கவனம் தேவைப்படுகிறது, ஏனெனில் அவை ஒரு குறிப்பிட்ட அளவிலான நேர்த்தியையும், நுட்பத்தையும் மற்றும் செழுமையையும் உறுதிப்படுத்தும் அதே வேளையில் சூழல் நட்பு கூறுகளை உள்ளடக்கியது. முற்றிலும் பூஜ்ஜிய கழிவு மற்றும் கார்பன்-நடுநிலை திருமணத்தை இழுப்பது கடினம், ஆனால் நாங்கள் அங்கு அதிக சுழற்சி செய்யக்கூடிய, சிறிய கார்பன் தடம் கொண்ட, மக்கும் தன்மை கொண்ட, குப்பைத் தொட்டிகளில் சேராமல், குறைவான கழிவுகளை உருவாக்கக்கூடிய கூறுகளுடன் வருகிறோம்.

அலனா - ஐவர் (3)

பட கடன்: ஹவுஸ் ஆஃப் க்ளவுட்ஸ்

ஒரு பிரபல திருமணத்தைத் திட்டமிடுவது அதன் அழுத்தங்களுடன் வருகிறது என்று நினைக்கிறீர்களா?
ஒரு பிரபல திருமணத்தைத் திட்டமிடுவது நிச்சயமாக அதன் சொந்த அழுத்தங்களுடன் வருகிறது, ஏனெனில் எதிர்பார்ப்புகள் அதிகமாகவும், ஆய்வு மிகவும் தீவிரமாகவும் இருக்கும். இருப்பினும், பிரபலங்களுடன் பணியாற்றுவதில் நான் மகிழ்ச்சியடைகிறேன், ஏனெனில் அவர்களின் சுருக்கங்கள் எனது படைப்பு எல்லைகளைத் தள்ளவும் தனித்துவமான மற்றும் மறக்க முடியாத அனுபவங்களை உருவாக்கவும் என்னை ஊக்குவிக்கின்றன. உதாரணமாக, காஜல் அகர்வாலின் திருமணத்திற்காக, அவரது கணவருக்கு காஷ்மீரி வேர்கள் இருப்பதால், காஷ்மீரின் மிதக்கும் மலர் சந்தைகளை மீண்டும் உருவாக்கினோம். அலன்னாவின் ஹல்டி விழாவுக்காக, நாங்கள் இத்தாலிய உழவர் சந்தையையும், குடும்பத்தினரும் நண்பர்களும் கூடிவருவதற்காக ஒரு பரந்த மேய்ச்சல் மேசையையும் வடிவமைத்தோம். ஆம், இதுபோன்ற திருமணங்களில் ரகசியத்தைப் பேணுவதும், எல்லாமே சரியான படமாக இருப்பதை உறுதி செய்வதும் முக்கியம்.

பிரபல திருமணங்களில், நீங்கள் வடிவமைத்து தயாரித்த திருமணங்களில் எது உங்கள் மனதிற்கு மிகவும் நெருக்கமானது? ஏன்?
அனைத்து திருமணங்களும், அவர்கள் பிரபல வாடிக்கையாளர்களாக இருந்தாலும் சரி, மற்றபடி இருந்தாலும் சரி, என் மனதிற்கு மிக நெருக்கமானவை, ஆனால் ஒருவர் சில தருணங்களை நினைவில் வைத்து மற்றவர்களை விட வடிவமைப்பு கூறுகளை அதிகம் வைத்திருப்பார். எனக்குப் பிடித்த திருமணத்திற்கு முந்தைய நிகழ்வுகளில் ஒன்று இம்ப்ரெஷனிஸ்ட் கலையால் ஈர்க்கப்பட்டது, மற்றொன்று ஃப்ரிடா கஹ்லோவின் ஓவியங்கள் மற்றும் அவரது துடிப்பான வண்ணத் தட்டுகளிலிருந்து நிறைய கூறுகளைப் பெற்றது. ஒவ்வொரு திருமணமும் அதனுடன் அழியாத அனுபவங்களைக் கொண்டுவருகிறது, மேலும் வாடிக்கையாளர் பிரபலமானவரா இல்லையா என்பது முக்கியமல்ல. நாங்கள் பணிபுரியும் அனைவரும் சமமாக முக்கியமானவர்கள் மற்றும் மதிப்புமிக்கவர்கள்.

தொற்றுநோய் திருமணத் தொழிலை ஓரளவு பாதித்தது. ஆனால் விஷயங்கள் இயல்பு நிலைக்குத் திரும்பியதாகத் தெரிகிறது. உங்கள் எண்ணங்கள்…
ஆம், தொற்றுநோய் திருமணத் துறையில் குறிப்பிடத்தக்க தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியது மற்றும் நிறைய நிச்சயமற்ற தன்மையையும் இடையூறுகளையும் ஏற்படுத்தியது. இருப்பினும், விஷயங்கள் இயல்பு நிலைக்குத் திரும்புவதைக் கண்டு நான் மகிழ்ச்சியடைகிறேன். இருப்பினும், மக்கள் மிகவும் நெருக்கமான மற்றும் தனிப்பயனாக்கப்பட்ட திருமண அனுபவங்களைத் தேர்வுசெய்யத் தொடங்கியுள்ளனர், இது ஒரு நேர்மறையான போக்கு என்று நான் நினைக்கிறேன்.Source link