புது தில்லி: உருவாக்கும் செயற்கை நுண்ணறிவு இந்த ஆண்டு ஒரு முக்கிய வார்த்தையாக மாறியுள்ளது, இது பொதுமக்களின் ஆடம்பரத்தைக் கைப்பற்றியது மற்றும் மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆல்பாபெட் இடையே வேலையின் தன்மையை மாற்றும் என்று அவர்கள் நம்பும் தொழில்நுட்பத்துடன் தயாரிப்புகளை வெளியிடுவதற்கான அவசரத்தைத் தூண்டியது.

இந்த தொழில்நுட்பத்தைப் பற்றி நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய அனைத்தும் இங்கே.

ஜெனரேட்டிவ் AI என்றால் என்ன?

செயற்கை நுண்ணறிவின் பிற வடிவங்களைப் போலவே, ஜெனரேட்டிவ் AI ஆனது கடந்த கால தரவுகளிலிருந்து எவ்வாறு செயல்களைச் செய்வது என்பதைக் கற்றுக்கொள்கிறது. இது மற்ற AI போன்ற தரவை வகைப்படுத்துவதற்கு அல்லது அடையாளம் காண்பதற்குப் பதிலாக, அந்தப் பயிற்சியின் அடிப்படையில் புத்தம் புதிய உள்ளடக்கத்தை – ஒரு உரை, ஒரு படம், கணினி குறியீடு கூட – உருவாக்குகிறது.

மிகவும் பிரபலமான ஜெனரேட்டிவ் AI அப்ளிகேஷன் ChatGPT ஆகும், இது மைக்ரோசாப்ட் ஆதரவுடன் OpenAI ஆனது கடந்த ஆண்டு இறுதியில் வெளியிடப்பட்டது. AI அதை இயக்குவது ஒரு பெரிய மொழி மாதிரியாக அறியப்படுகிறது, ஏனெனில் இது ஒரு உரை வரியில் எடுத்து அதிலிருந்து மனிதனைப் போன்ற பதிலை எழுதுகிறது.

இந்த வாரம் OpenAI அறிவித்த புதிய மாடலான GPT-4, “மல்டிமாடல்” ஆகும், ஏனெனில் இது உரையை மட்டுமல்ல, படங்களையும் உணர முடியும். ஓபன்ஏஐயின் தலைவர் செவ்வாயன்று, தான் உருவாக்க விரும்பும் இணையதளத்திற்கான கையால் வரையப்பட்ட மாக்-அப்பின் புகைப்படத்தை எப்படி எடுத்து, அதில் இருந்து உண்மையான ஒன்றை உருவாக்க முடியும் என்பதை நிரூபித்தார்.

இது எதற்கு நல்லது?

ஆர்ப்பாட்டங்கள் ஒருபுறம் இருக்க, வணிகங்கள் ஏற்கனவே உருவாக்கக்கூடிய AI ஐ வேலை செய்ய வைக்கின்றன.

எடுத்துக்காட்டாக, சந்தைப்படுத்தல் நகலின் முதல் வரைவை உருவாக்குவதற்கு தொழில்நுட்பம் உதவியாக இருக்கும், இருப்பினும் அது சரியானதாக இல்லாததால் சுத்தம் செய்ய வேண்டியிருக்கலாம். ஒரு உதாரணம் CarMax Inc (KMX.N), இது OpenAI இன் தொழில்நுட்பத்தின் பதிப்பைப் பயன்படுத்தி ஆயிரக்கணக்கான வாடிக்கையாளர் மதிப்புரைகளைத் தொகுத்து, வாங்குபவர்கள் பயன்படுத்திய கார் என்ன என்பதைத் தீர்மானிக்க உதவுகிறது.

ஜெனரேட்டிவ் AI ஆனது மெய்நிகர் சந்திப்பின் போது குறிப்புகளை எடுக்க முடியும். இது மின்னஞ்சல்களை வரைவு மற்றும் தனிப்பயனாக்கலாம், மேலும் இது ஸ்லைடு விளக்கக்காட்சிகளை உருவாக்கலாம். Microsoft Corp மற்றும் Alphabet Inc இன் கூகுள் ஒவ்வொன்றும் இந்த வாரம் தயாரிப்பு அறிவிப்புகளில் இந்த அம்சங்களை நிரூபித்துள்ளன.

அதில் என்ன தவறு?

தொழில்நுட்பத்தின் சாத்தியமான துஷ்பிரயோகம் பற்றி கவலை இருந்தாலும் ஒன்றுமில்லை.

AI- வரைவு கட்டுரைகளில் மாணவர்கள் திரும்புவதைப் பற்றி பள்ளி அமைப்புகள் கவலைப்படுகின்றன, அவர்கள் கற்றுக்கொள்வதற்குத் தேவையான கடின உழைப்பைக் குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்துகின்றன. சைபர் செக்யூரிட்டி ஆராய்ச்சியாளர்கள், ஜெனரேட்டிவ் AI ஆனது மோசமான நடிகர்கள், அரசாங்கங்கள் கூட முன்பை விட அதிகமான தவறான தகவல்களை உருவாக்க அனுமதிக்கும் என்று கவலை தெரிவித்துள்ளனர்.

அதே சமயம், தொழில்நுட்பமே தவறு செய்ய வாய்ப்புள்ளது. “மாயத்தோற்றங்கள்” எனப்படும் AI ஆல் நம்பிக்கையுடன் கூறப்படும் உண்மைத் தவறுகள் மற்றும் ஒரு பயனரிடம் அன்பை வெளிப்படுத்துவது போன்ற ஒழுங்கற்றதாகத் தோன்றும் பதில்கள் அனைத்தும் தொழில்நுட்பத்தை பரவலாகக் கிடைக்கச் செய்வதற்கு முன் நிறுவனங்கள் அதைச் சோதிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்ட காரணங்களாகும்.

இது GOOGLE மற்றும் மைக்ரோசாப்ட் பற்றி மட்டும்தானா?

அந்த இரண்டு நிறுவனங்களும் பெரிய மொழி மாடல்களில் ஆராய்ச்சி மற்றும் முதலீட்டில் முன்னணியில் உள்ளன, மேலும் ஜிமெயில் மற்றும் மைக்ரோசாஃப்ட் வேர்ட் போன்ற பரவலாகப் பயன்படுத்தப்படும் மென்பொருளில் ஜெனரேட்டிவ் AI ஐ வைப்பதில் மிகப்பெரியது. ஆனால் அவர்கள் தனியாக இல்லை.

Salesforce Inc (CRM.N) போன்ற பெரிய நிறுவனங்களும், Adept AI Labs போன்ற சிறிய நிறுவனங்களும், மென்பொருளின் மூலம் பயனர்களுக்குப் புதிய அதிகாரங்களை வழங்குவதற்காக, தங்களுக்குப் போட்டியிடும் AI அல்லது பேக்கேஜிங் தொழில்நுட்பத்தை மற்றவர்களிடமிருந்து உருவாக்குகின்றன.

எலோன் மஸ்க் எவ்வாறு ஈடுபட்டார்?

சாம் ஆல்ட்மேனுடன் இணைந்து OpenAI இன் இணை நிறுவனர்களில் ஒருவராக இருந்தார். ஆனால், பில்லியனர், ஓபன்ஏஐயின் பணிக்கும், அவர் வழிநடத்தும் மின்சார வாகனத் தயாரிப்பாளரான டெல்சா இன்க் (TSLA.O) ஆல் மேற்கொள்ளப்பட்டு வரும் AI ஆராய்ச்சிக்கும் இடையே உள்ள மோதலைத் தவிர்ப்பதற்காக, 2018 இல் ஸ்டார்ட்அப் குழுவிலிருந்து வெளியேறினார்.

மஸ்க் AI இன் எதிர்காலம் குறித்த கவலைகளை வெளிப்படுத்தினார் மற்றும் தொழில்நுட்பத்தின் வளர்ச்சி பொது நலனுக்கு சேவை செய்வதை உறுதிசெய்ய ஒரு ஒழுங்குமுறை ஆணையத்திற்காக பேட்டிங் செய்தார்.

“இது மிகவும் ஆபத்தான தொழில்நுட்பம். அதை விரைவுபடுத்த சில விஷயங்களைச் செய்திருக்கலாம் என்று நான் அஞ்சுகிறேன்,” என்று அவர் இந்த மாத தொடக்கத்தில் டெஸ்லா இன்க் இன் (TSLA.O) முதலீட்டாளர் தின நிகழ்வின் இறுதியில் கூறினார்.

“டெஸ்லா AI இல் நல்ல விஷயங்களைச் செய்கிறார், எனக்குத் தெரியாது, இது என்னை வலியுறுத்துகிறது, இதைப் பற்றி இன்னும் என்ன சொல்வது என்று தெரியவில்லை.”

Source link