கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 17, 2023, 14:55 IST

PSU பாதுகாப்பு பங்கு பாரத் எலக்ட்ரானிக்ஸ் (BEL) நடப்பு நிதியாண்டில் 2022-23க்கான இரண்டாவது இடைக்கால ஈவுத்தொகைக்கு 0.6 ரூபாய்க்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. பங்குதாரர்களின் ஈவுத்தொகையை செலுத்துவதற்கான தகுதியை தீர்மானிக்க மார்ச் 25 ஐ பதிவு தேதியாக நிறுவனம் நிர்ணயித்துள்ளது.

“மார்ச் 17 அன்று நடைபெற்ற நிறுவனத்தின் இயக்குநர்கள் குழு கூட்டத்தில், 2022-23 நிதியாண்டில் முழுமையாக செலுத்தப்பட்ட ரூ. 1 பங்குக்கு 0.60 (60 சதவீதம்) இரண்டாவது இடைக்கால ஈவுத்தொகையை அறிவித்தது. ஒரு மனுவில் கூறினார்.

அதற்கான சாதனை தேதியாக அடுத்த வாரம் மார்ச் 25, 2023 என நிர்ணயம் செய்யப்பட்டுள்ளது. வெள்ளியன்று பிற்பகல் டீல்களில் பிஎஸ்இ-யில் பங்குகள் 2 சதவீதத்திற்கும் அதிகமாக உயர்ந்து ரூ.94க்கு வர்த்தகம் செய்யப்பட்டது.

“2022-23 நிதியாண்டிற்கான நிறுவனத்தின் பங்கு பங்குகளில் இரண்டாவது இடைக்கால ஈவுத்தொகையை செலுத்துவதற்கான பங்குதாரரின் தகுதியை உறுதிசெய்வதற்கான பதிவு தேதி, அறிவிக்கப்பட்டால், 25 ஆம் தேதி சனிக்கிழமையாக இருக்கும் என்பதை நாங்கள் உங்களுக்குத் தெரிவிக்க விரும்புகிறோம். மார்ச், 2023,” என்று இந்த மாத தொடக்கத்தில் ஒரு தாக்கல் செய்திருந்தது.

நிறுவனத்தின் பங்குகள் பதிவு தேதிக்கு ஒரு நாள் அல்லது இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு எக்ஸ்-டிவிடென்ட் செல்லும். ஒரு நிறுவனம் ஒரு குறிப்பிட்ட தேதியில் எக்ஸ்-டிவிடென்ட் செல்லும் போது, ​​அதன் பங்கு அடுத்த டிவிடெண்ட் செலுத்தும் மதிப்பைக் கொண்டிருக்காது.

BEL கடந்த 12 மாதங்களில் ஒரு பங்கிற்கு ரூ.3.60 இடைக்கால ஈவுத்தொகையை செலுத்தியுள்ளது, இதன் விளைவாக 3.84% ஈவுத்தொகை ஈட்டப்பட்டுள்ளது.

PSU பாதுகாப்பு நிறுவனம் சமீபத்தில் அதன் நிகர லாபம் 3% அதிகரித்து மூன்றாவது காலாண்டில் 599 கோடி ரூபாயாக இருந்தது, முந்தைய ஆண்டின் இதே காலக்கட்டத்தில் இது 583 கோடி ரூபாயாக இருந்தது. அதேசமயம், இதே காலகட்டத்தில் நிறுவனத்தின் நிகர விற்பனை ஆண்டுக்கு ஆண்டு 10% உயர்ந்து ரூ.4,046 கோடியாக உள்ளது.

அரசாங்கத்தின் தலைமையில், பாரத் எலக்ட்ரானிக்ஸ் முதன்மையாக தரை மற்றும் விண்வெளி பயன்பாடுகளுக்கான மேம்பட்ட மின்னணு தயாரிப்புகளை உற்பத்தி செய்கிறது. இந்நிறுவனம் இந்திய அரசால் நவரத்னா அந்தஸ்து பெற்றுள்ளது. BEL பங்குகள் ஒரு வருட காலத்தில் 34 சதவீதத்திற்கும் அதிகமாக உயர்ந்துள்ளது.

அனைத்தையும் படியுங்கள் சமீபத்திய வணிகச் செய்திகள் இங்கேSource link