புது தில்லி: டெக் ஜாம்பவானான ஆப்பிள், ஐபோன்கள் மற்றும் ஐபேட்கள் நெகிழ்வான திரைகளுடன் கூடிய புதிய தொழில்நுட்பத்தில் செயல்படுவதாகக் கூறப்படுகிறது, இது சொட்டுகளை உணரவும், சேதத்தை குறைக்க தரையில் செல்லும் வழியில் தானாகவே மடிக்கவும் உதவும். இந்தத் தகவல் தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களின் புதிய காப்புரிமை விண்ணப்பத்தில் இருந்து வந்துள்ளது, ‘சுய-திரும்பப் பெறும் காட்சி சாதனம் மற்றும் டிராப் கண்டறிதலைப் பயன்படுத்தி திரையைப் பாதுகாப்பதற்கான நுட்பங்கள்’ என்று AppleInsider தெரிவித்துள்ளது.

தொழில்நுட்ப நிறுவனமான கூற்றுப்படி, சாதனம் கீலில் எப்படி மடிகிறது அல்லது அடிப்படை சேஸிலிருந்து ஒரு திரையை அகற்ற முடியுமா என்பதைப் பொருட்படுத்தாமல், டிஸ்ப்ளே பிரிந்து செல்ல முடிவு செய்யலாம். ஒரு பலவீனமான கீலுக்குப் பதிலாக திரையைப் பாதுகாக்கும் விதத்தில் டிஸ்ப்ளே பிரிக்கலாம் அல்லது மடிக்கலாம். (இதையும் படியுங்கள்: முறிவுகள் லாபகரமாக இருக்கலாம்! இந்த ஜோடியின் இதயத் துடிப்பு காப்பீட்டு நிதித் திட்டத்தைச் சரிபார்க்கவும்)

“மடிக்கக்கூடிய மற்றும் உருட்டக்கூடிய காட்சிகளைக் கொண்ட மொபைல் சாதனங்கள், மொபைல் சாதனம் கைவிடப்பட்டதா என்பதைத் தீர்மானிக்க, செங்குத்து முடுக்கம் (எ.கா. தரையைப் பொறுத்து முடுக்கம்) கண்டறிய சென்சார் பயன்படுத்த முடியும்” என்று காப்புரிமை விண்ணப்பம் கூறியது. (இதையும் படியுங்கள்: டாலருக்கு பதிலாக ரூபாயா? இந்தியப் பணம் சர்வதேச நாணயமாக மாறுவதற்கு அருகில் உள்ளது — INR இல் வர்த்தகம் செய்ய ஒப்புக்கொண்ட நாடுகளின் பட்டியலைச் சரிபார்க்கவும்)

“மொபைல் சாதனம் கைவிடப்பட்டதை சென்சார் கண்டறிந்தால்… மடிக்கக்கூடிய சாதனம் தரையைத் தாக்கும் பலவீனமான காட்சியிலிருந்து பாதுகாப்பைப் பெற குறைந்தபட்சம் பகுதியளவு பின்வாங்க முடியும்,” என்று அது மேலும் கூறியது. இதன் பொருள் இரண்டு விருப்பங்கள் உள்ளன — திரையைத் திரும்பப் பெறுதல் அல்லது அதை வெளியிடுதல்.

“(உதாரணமாக, செயல்முறை) செங்குத்து முடுக்கம் முன்னரே தீர்மானிக்கப்பட்ட வரம்பை மீறும் போது மின்னணு சாதனத்தின் முதல் காட்சி மற்றும் இரண்டாவது காட்சி இடையே ஒரு கீல் இணைப்புக்கான வெளியீட்டு பொறிமுறையை செயல்படுத்துவது அடங்கும்” என்று ஆப்பிள் பயன்பாட்டில் கூறியது, “இதில் செயல்படுத்துகிறது. முதல் டிஸ்பிளே மற்றும் இரண்டாவது டிஸ்பிளே ஒரு த்ரெஷோல்ட் கோணத்திற்கு கீழே ஒரு கோணத்தை குறைக்கிறது.”

Source link