இம்ரான் கானின் மனைவி புஷ்ரா பேகம் வீட்டில் இருந்தபோது, ​​போலீசார் அவர்களது வீட்டிற்குள் நுழைந்தனர்.

லாகூர்/புது டெல்லி:

பாகிஸ்தான் முன்னாள் பிரதமர் இம்ரான் கான், ஊழல் வழக்கு விசாரணைக்காக இஸ்லாமாபாத் செல்லும் வழியில் சனிக்கிழமை லாகூரில் உள்ள அவரது வீட்டிற்குள் நுழைந்ததாக அவரது கட்சி அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

கானின் மனைவி புஷ்ரா பேகம் வீட்டில் இருந்தபோது, ​​போலீசார் தடுப்புகளை அகற்றிவிட்டு அவரது வீட்டிற்குள் புகுந்தனர்.

இந்த நடவடிக்கையின் போது, ​​குறைந்தது 10 பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாப் தொழிலாளர்கள் காயமடைந்தனர் மற்றும் 30க்கும் மேற்பட்டோர் கைது செய்யப்பட்டதாக செய்தி நிறுவனம் PTI தெரிவித்துள்ளது.

அவரது கட்சி தனது அதிகாரப்பூர்வ ட்விட்டர் கணக்கில் ஒரு வீடியோவைப் பகிர்ந்துள்ளது, இது திரு கானின் ஆதரவாளர்கள் அவரது வீட்டில் காவல்துறையினரால் லத்திசார்ஜ் செய்யப்பட்டதைக் காட்டுகிறது.

“இதற்கிடையில், புஷ்ரா பேகம் தனியாக இருக்கும் ஜமான் பூங்காவில் உள்ள எனது வீட்டின் மீது பஞ்சாப் போலீசார் தாக்குதல் நடத்தினர். எந்த சட்டத்தின் கீழ் அவர்கள் இதைச் செய்கிறார்கள்? இது லண்டன் திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாகும், தலைமறைவான நவாஸ் ஷெரீப்பை க்விட் ப்ரோ கோவாக ஆட்சிக்குக் கொண்டுவருவதற்கான உறுதிமொழிகள் இது. ஒரு சந்திப்பிற்கு ஒப்புக்கொள்கிறேன்” என்று திரு கான் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

முந்தைய பல விசாரணைகளைத் தவறவிட்டதற்காக அவரைக் கைது செய்ய முயற்சித்தபோது அவரது ஆதரவாளர்களுக்கும் காவல்துறையினருக்கும் இடையே பல நாட்கள் முட்டுக்கட்டை மற்றும் கடுமையான மோதல்களைத் தொடர்ந்து இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டது.

இந்த வார தொடக்கத்தில், கான் கைது செய்யப்படுவதைத் தடுக்கும் முயற்சியில் அவரது வீட்டை முற்றுகையிட்ட நூற்றுக்கணக்கான ஆதரவாளர்கள் மீது பாதுகாப்புப் படையினர் கண்ணீர்ப்புகை மற்றும் தண்ணீர் பீரங்கிகளை வீசினர்.

கான் பிரதமராக இருந்தபோது, ​​வெளிநாட்டுப் பிரமுகர்கள் வழங்கிய அரச பரிசுகளை சட்டவிரோதமாக விற்றதாக எழுந்த குற்றச்சாட்டை விசாரிக்க, மாவட்ட நீதிமன்றத்தில் ஆஜராக வாய்ப்பு அளித்து, அவருக்கு எதிராக பிறப்பிக்கப்பட்ட ஜாமீனில் வெளிவர முடியாத கைது வாரன்ட்டை இஸ்லாமாபாத் உயர் நீதிமன்றம் நேற்று நிறுத்தி வைத்துள்ளது. 2018 முதல் 2022 வரை.

விசாரணையின் போது, ​​இம்ரானின் வழக்கறிஞர் உயர் நீதிமன்றத்தில் உறுதிமொழியை சமர்ப்பித்து, பிடிஐ தலைவர் மார்ச் 18 ஆம் தேதி நீதிமன்றத்தில் ஆஜராவார் என்று உறுதியளித்தார்.

நவம்பர், 2022 இல் பிரச்சாரத்தின் போது சுடப்பட்டு காயமடைந்த இம்ரான் கான், தனது உயிருக்கு முன்பை விட அச்சுறுத்தல் அதிகமாக இருப்பதாக ஒரு பேட்டியில் கூறியிருந்தார்.

திரு கான் கடந்த ஆண்டு நம்பிக்கையில்லா வாக்கெடுப்பின் மூலம் வெளியேற்றப்பட்டார் மற்றும் அவர் முன்கூட்டியே தேர்தல் மற்றும் பதவிக்கு திரும்புவதற்காக பிரச்சாரம் செய்ததால் டஜன் கணக்கான சட்ட வழக்குகளில் சிக்கினார்.

அரசியல் நாடகம் வெளிவரும்போது, ​​சர்வதேச நாணய நிதியத்தில் இருந்து உதவியைப் பெற முடியாவிட்டால், தேசம் கடுமையான பொருளாதார வீழ்ச்சியை எதிர்கொள்கிறது.

Source link